డీకే శివకుమార్: కుమారస్వామి ఆఫర్‌పై శివకుమార్ స్పందన.. హడావిడి లేదు అంటూ స్ట్రాంగ్ కౌంటర్

కర్నాటకలో కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వాన్ని కూల్చివేయాలని ప్రతిపక్షాలు తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తున్నాయి. సీఎం సిద్ధరామయ్య, డిప్యూటీ సీఎం డీకే శివకుమార్ మధ్య విభేదాలు సృష్టించేందుకు ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయి. వీరిద్దరి మధ్య విభేదాలు సృష్టించి లబ్ధి పొందాలని ప్రతిపక్షాలు చూస్తున్నాయి. కానీ.. వారి ప్రయత్నాలు ఫలించడం లేదు. ప్రతిసారీ వారు గందరగోళానికి గురవుతారు. ఇప్పుడు తాజాగా మాజీ సీఎం కుమారస్వామి వేసిన ప్లాన్ కూడా విఫలమైంది. ‘సీఎం’ పదవిపై ఆశ చూపి శివకుమార్‌ను తనవైపు లాక్కోవాలనే ఆయన వ్యూహం ఒక్కసారిగా విఫలమైంది.

కుమారస్వామి ప్లాన్

జేడీ(ఎస్)కి చెందిన కొందరు ఎమ్మెల్యేలు తమ కాంగ్రెస్‌లో చేరాలనుకుంటున్నారని కాంగ్రెస్ నేతలు ఇటీవల ప్రకటించారు. దీనిపై కుమారస్వామి మాట్లాడుతూ.. ఉపముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ ముఖ్యమంత్రి కావాలంటే తన 19 మంది ఎమ్మెల్యేల మద్దతుపై ఆధారపడవచ్చని అన్నారు. అదేంటంటే.. శివకుమార్‌కు తమ పార్టీ పూర్తి మద్దతు ఇస్తుందని చెప్పారు. ప్రస్తుతం కాంగ్రెస్ పరిస్థితి చూస్తుంటే ఆ పార్టీలో ఎంతమంది సీఎం కావాలని ఆకాంక్షిస్తున్నారో తెలియడం లేదన్నారు. ఈ ప్రభుత్వాన్ని టీసీఎం (తాత్కాలిక సీఎం), డీసీఎం (డూప్లికేట్ సీఎం) అని పిలుస్తారంటూ దుయ్యబట్టారు.

డీకే శివకుమార్ కౌంటర్

కుమారస్వామి 19 మంది ఎమ్మెల్యేల ఆఫర్‌పై స్పందించిన శివకుమార్.. తాను ముఖ్యమంత్రి అయ్యే తొందర లేదని స్పష్టం చేశారు. గ్రూపు నాయకత్వంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలను ఎదుర్కొన్నామని, కర్ణాటక రాష్ట్ర ప్రజలకు సుపరిపాలన అందించాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. తనకు సీఎం పదవిపై ఆసక్తి లేదని.. నాయకత్వాన్ని కూడా డిమాండ్ చేయలేదని స్పష్టం చేశారు. నాయకత్వం ఏది చెబితే అది పాటిస్తామని, సిద్ధరాభవమే తమ నాయకుడని తేల్చిచెప్పారు. ఇది తమ నిబద్ధత అని అన్నారు. పార్టీ హైకమాండ్ ఆదేశాలను సిద్ధరామయ్య కూడా పాటిస్తారని ఆయన ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు.

ప్రియాంక్ ఖర్గే వ్యాఖ్యలు చెత్తగా ఉన్నాయి

తాజాగా కర్ణాటక కాంగ్రెస్‌లో అధికార మార్పిడిపై జోరుగా చర్చ సాగుతోంది. కొద్దిరోజుల తర్వాత శివకుమార్ సీఎంగా బాధ్యతలు స్వీకరించే అవకాశం ఉందని ఊహాగానాలు వచ్చాయి. అదే సమయంలో అధికార యంత్రాంగం ఆదేశిస్తే సీఎం పదవి చేపట్టేందుకు సిద్ధమని ఐటీ శాఖ మంత్రి ప్రియాంక్ ఖర్గే తెలిపారు. ఈ క్రమంలో.. కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వంపై కుమారస్వామి విమర్శలు గుప్పించారు. అయితే.. ఆ ఊహాగానాలను కొట్టిపారేస్తూ ఆయనకు శివకుమార్ గట్టి కౌంటర్ ఇచ్చాడు. దీంతో.. అధికార మార్పిడి ఊహాగానాలకు చెక్‌ పడినట్లే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *