రచిన్ రవీంద్ర.. ఫ్యూచర్ సూపర్ స్టార్!

సచిన్‌లో దూకుడు..
ద్రవిడ్ లో కచ్చితత్వం.. రచిన్ రవీంద్ర కలిస్తే!

ప్రస్తుతం ఈ పేరు ప్రపంచ క్రికెట్‌లో మారుమోగుతోంది. కాబోయే సూపర్ స్టార్ అతనే అని క్రికెట్ పండితులు ముక్తకంఠంతో చెబుతున్నారు. ఎవరి రచన.. ఏంటి ఈ గొప్పతనం.

రచిన్‌కు ఇద్దరు భారతీయ సూపర్‌స్టార్ల పేర్లు ఉన్నాయి. సచిన్ తన బిడ్డకు ద్రావిడ పేర్లలోని మొదటి అక్షరాలతో.. రవి కృష్ణమూర్తి అని పేరు పెట్టాడు. బెంగళూరుకు చెందిన కృష్ణమూర్తి.. ఆ తర్వాత పని నిమిత్తం న్యూజిలాండ్ వెళ్లాడు. అతనికి క్రికెట్ అంటే చాలా ఇష్టం. అతను క్లబ్ కోసం కూడా ఆడాడు. సచిన్, ద్రవిడ్‌లకు వీరాభిమాని. వారి పేర్లను కలిపి.. తన బిడ్డకు రచిన్ అని పేరు పెట్టాడు. అతను.. ఇప్పుడు రచిన్ రవీంద్ర ప్రపంచ క్రికెట్‌లోకి అడుగుపెట్టాడు.

కెరీర్‌లో తొలి ప్రపంచకప్‌ ఆడుతున్న రచిన్‌ రవీంద్ర ఇప్పటివరకు 3 సెంచరీలు సాధించాడు. మొత్తం 523 పరుగులతో టాప్ 2 స్థానంలో నిలిచాడు. డి కాక్ (దక్షిణాఫ్రికా) మొదటి స్థానంలో ఉన్నాడు. తొలి ప్రపంచకప్‌లో 3 సెంచరీల రికార్డును రాచిన్ సొంతం చేసుకున్నాడు. ఎడమ చేతితో బ్యాటింగ్ చేసే రచిన్ కచ్చితత్వం మరియు దూకుడుకు పేరుగాంచాడు. నిజానికి రచిన్ తన కెరీర్‌ను స్పిన్నర్‌గా ప్రారంభించాడు. ఆ క్రమంలో బ్యాటింగ్ మెలకువలు నేర్చుకున్నాడు. క్రమంగా ఓపెనర్‌గా మారాడు. ఈ ప్రపంచకప్‌లో ఓపెనింగ్‌ మ్యాచ్‌లో సెంచరీ చేసి అందరి దృష్టిని తనవైపు తిప్పుకునేలా చేశాడు. పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో అతను ఫైర్ అయ్యాడు. కనీసం ప్రత్యర్థులకు ఒక్క అవకాశం కూడా ఇవ్వకుండా క్లీన్ ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. రచిన్ బ్యాటింగ్ స్టైల్ చూసి అనుభవజ్ఞులు సైతం ఫిదా అవుతున్నారు. కోహ్లిలాగా సూపర్‌స్టార్‌గా ఎదిగే గుణాలను రచిన్‌కు చూపిస్తున్నారని ప్రశంసలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. ఇప్పటికే న్యూజిలాండ్ తరఫున ఎన్నో రికార్డులను బద్దలు కొట్టిన రచిన్… భవిష్యత్తులో సచిన్, ద్రవిడ్ లు ఇంత స్థాయికి ఎదిగినా ఆశ్చర్యం లేదు. ఈ ప్రపంచకప్‌లో న్యూజిలాండ్ మరిన్ని మ్యాచ్‌లు ఆడాల్సి ఉంది. తదుపరి మ్యాచ్‌ల్లో అందరి దృష్టి ఈ వర్ధమాన ఆటగాడిపైనే ఉంటుందనడంలో సందేహం లేదు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ రచిన్ రవీంద్ర.. ఫ్యూచర్ సూపర్ స్టార్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *