వానలు: చెన్నైని ముంచెత్తిన వర్షం. ఒక సైనికుడు సహా ఐదుగురు మరణించారు

– 19 జిల్లాలకు ఆరెంజ్ అలర్ట్

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): బంగాళాఖాతంలో శ్రీలంకకు సమీపంలో ఏర్పడిన ఉపరితల ఆవర్తనంతోపాటు రుతుపవనాలు బలపడటంతో వాతావరణ పరిశోధన కేంద్రం అధికారులు హెచ్చరించిన మేరకు శుక్రవారం అర్ధరాత్రి నుంచి శనివారం ఉదయం వరకు దక్షిణాది జిల్లాల్లో భారీ వర్షం కురిసింది. తిరునల్వేలి, తెంకాసి, తూత్తుకుడి, కన్నియాకుమారి, దిండుగల్, మదురై తదితర జిల్లాల్లో జనజీవనం స్తంభించింది. మధురై, దిండుగల్, తెంకాసి జిల్లాల్లో పిడుగుపాటుకు ఐదుగురు మృతి చెందగా, ఒక మహిళ తీవ్రంగా గాయపడింది. రానున్న ఆరు రోజుల పాటు పది జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని చెన్నై వాతావరణ పరిశోధన కేంద్రం ప్రకటించింది. మూడు రోజులుగా ఈ జిల్లాల్లో తేలికపాటి వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. శుక్రవారం ఉదయం నుంచి కన్నియాకుమారి, తిరునల్వేలి, తూత్తుకుడి తదితర జిల్లాల్లో వర్షం జోరుగా కొనసాగుతోంది. శనివారం తెల్లవారుజాము వరకు అడపాదడపా వర్షాలు కురుస్తుండటంతో జనజీవనం స్తంభించింది. రోడ్లు, పల్లపు ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి.

9 జిల్లాల్లో పాఠశాలలకు సెలవు..

భారీ వర్షాల కారణంగా తొమ్మిది జిల్లాల్లో విద్యాసంస్థలకు సెలవు ప్రకటించారు. దిండుగల్, తిరునల్వేలి, తెంకాసి, తేని, మదురై, కన్నియాకుమారి, శివగంగ, మైలదుదురై చెన్నై జిల్లాల్లోని ప్రభుత్వ, ప్రభుత్వ ఎయిడెడ్ పాఠశాలలకు సెలవులు ప్రకటించారు.

కన్నియాకుమారిలో…

కన్యాకుమారి జిల్లాలో వారం రోజులుగా కురుస్తున్న చెదురుమదురు వానలకు తోడు శుక్రవారం రాత్రి నుంచి శనివారం తెల్లవారుజామున 4 గంటల వరకు కురిసిన వర్షాలు జనజీవనం స్తంభించాయి. ఈ భారీ వర్షం కారణంగా జిల్లాలోని పేచిపారు, పెరుంజని రిజర్వాయర్లలో నీటిమట్టం ప్రమాదకర స్థాయికి చేరుకోవడంతో ప్రజాపనుల శాఖ అధికారులు నిఘా ఉంచారు. భారీ వర్షం కారణంగా జిల్లాలోని పాఠశాలలకు సెలవు ప్రకటించారు. జిల్లాలోని నాగర్‌కోయిల్‌లోనూ భారీ వర్షం కురిసింది. మైలాడి, తక్కలై, కుళచ్చల్, అరళ్వాయి మొళి, కొలిపోరువిలై, కన్నిమరకొత్తరపురం, ముల్లంగినవిలై తదితర ప్రాంతాల్లో చెదురుమదురు వర్షాలు కురిశాయి.

తిరునల్వేలిలో…

శుక్రవారం మధ్యాహ్నం నుంచి శనివారం ఉదయం వరకు తిరునల్వేలి జిల్లాలోని పలు ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షం కురిసింది. ఈ ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన వర్షాలకు జిల్లాలోని రోడ్లు, వ్యర్థ ప్రాంతాలపై వర్షపు నీరంతా వరదలా ప్రవహించింది. జిల్లా కలెక్టర్ కార్తికేయ మాట్లాడుతూ వర్షాభావ ప్రాంతాల్లోని బాధితులను ఆదుకునేందుకు ముందస్తు చర్యలు చేపట్టేందుకు తొమ్మిది కమిటీలను ఏర్పాటు చేశామన్నారు. కళ్యాణమండపంలో వర్షం బాధితులకు ఆశ్రయం కల్పించేందుకు ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. వరద పరిస్థితులను ఎదుర్కొనేందుకు రెండు వేలకు పైగా ఇసుక బస్తాలను సిద్ధంగా ఉంచినట్లు కలెక్టర్ తెలిపారు.

nani4.jpg

మధురైలో ఇద్దరు మృతి

భారీ వర్షాల కారణంగా మదురై జిల్లా కీరనూరులో పిడుగుపాటుకు ఇద్దరు మృతి చెందారు. ఆ ప్రాంతంలో శుక్రవారం మృతి చెందిన ఓ మహిళను శ్మశాన వాటికలో దహనం చేస్తుండగా పిడుగు పడింది. దీంతో 15 మందికి తీవ్ర గాయాలయ్యాయి. అందులో ఇద్దరు చనిపోయారు.

దిండుగల్‌లో రెండు…

దిండుగల్ జిల్లాలో పిడుగుపాటుకు ఇద్దరు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. దిండుగల్‌లో పశువులను కడుగుతుండగా పిడుగుపాటుకు గురై వెల్మురుగన్ అనే వ్యక్తి ప్రాణాలు కోల్పోయాడు. అదేవిధంగా కీరనకోట్టై ప్రాంతానికి చెందిన విజయలక్ష్మి అనే మహిళ ఇంటి ముందు శుభ్రం చేస్తుండగా పిడుగుపాటుకు గురైంది. ఈ ఘటనలో ఆమె తీవ్రంగా గాయపడి మృతి చెందింది.

తెన్కాశీలో సైనికుడు మరణించాడు

తెన్కాసి జిల్లా శంకరన్‌కోవిల్‌లోని దేవీపట్నంలో పిడుగుపాటుకు గురై మహాలింగం అనే సైనికుడు మృతి చెందాడు. ఇటీవల సెలవుపై స్వగ్రామానికి వచ్చిన ఆయన శుక్రవారం సాయంత్రం పొలం పనులు చేస్తుండగా పిడుగు పడింది. తీవ్రంగా గాయపడి అక్కడికక్కడే మృతి చెందాడు. తిరుచ్చి జిల్లా మనప్పారై వద్ద పొలంలో ముగ్గురు మహిళలు పని చేస్తుండగా పిడుగు పడింది. సెల్ ఫోన్ పేలడంతో ఓ మహిళ గాయపడింది.

19 జిల్లాలకు వర్ష సూచన..

మరోవైపు బంగాళాఖాతంలోని శ్రీలంక, అండమాన్‌ దీవులకు సమీపంలో ఏర్పడిన ఉపరితల ఆవర్తనం కారణంగా ఈశాన్య రుతుపవనాలు ఉధృతమవుతున్నాయని, 19 చోట్ల భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని స్థానిక వాతావరణ పరిశోధన కేంద్రం అధికారులు ఆరెంజ్ అలర్ట్ ప్రకటించారు. ఈ నెల 10వ తేదీ వరకు పలుచోట్ల ఈదురుగాలులు, మరికొన్ని చోట్ల చెదురుమదురు వర్షాలు కురుస్తాయని చెబుతున్నారు. ఆ మేరకు పుదుకోట, తంజావూరు, తిరువారూర్, నాగపట్నం, మైలదుదురై, శివగంగ, మదురై, విరుదుగనార్, తిరుప్పూర్, ఈరోడ్ జిల్లాల్లో భారీ వర్షాలు, తెన్కాశి, తేని, దిండుగల్, కారైక్కల్, కోయంబత్తూరు నీలగిరి జిల్లాల్లో ఓ మోస్తరు వర్షాలు కురుస్తాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *