అసెంబ్లీ ఎన్నికలు: మిజోరాం, ఛత్తీస్‌గఢ్ ఫేజ్-1 పోలింగ్‌కు సిద్ధమైంది

న్యూఢిల్లీ: ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో భాగంగా ఛత్తీస్‌గఢ్‌, మిజోరాంలలో ఒకే దశలో తొలి దశ పోలింగ్‌ మంగళవారం పూర్తికానుంది. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని మొత్తం 90 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో మొదటి దశలో 20 అసెంబ్లీ స్థానాలకు పోలింగ్ జరగనుంది. మిజోరంలోని మొత్తం 40 స్థానాలకు ఒకేసారి పోలింగ్ జరగనుంది.

ఛత్తీస్‌గఢ్‌ తొలి దశలో…

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని 20 అసెంబ్లీ స్థానాలకు మంగళవారం తొలి దశలో పోలింగ్ జరగనుండగా, ఈ 20 స్థానాల్లో 12 మావోయిస్టు ప్రభావిత ప్రాంతం బస్తర్‌లో ఉండటంతో భారీ భద్రతా ఏర్పాట్లు చేశారు. 40,000 మంది CRPF మరియు 20,000 రాష్ట్ర పోలీసులతో పాటు మొత్తం 60,000 మంది భద్రతా సిబ్బందిని మోహరించారు. డ్రోన్లు, హెలికాప్టర్లతో నిఘా ఏర్పాట్లు చేశారు. మొత్తం 5,340 పోలింగ్ కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేయగా, పోలింగ్ సిబ్బంది, ఈవీఎంలను హెలికాప్టర్ల ద్వారా సమస్యాత్మక ప్రాంతాలకు తరలిస్తున్నారు. తొలి దశలో 223 మంది అభ్యర్థులు రంగంలో ఉండగా సమస్యాత్మక స్థానాల్లో ఉదయం 7 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు, ఇతర స్థానాల్లో ఉదయం 8 గంటల నుంచి 5 గంటల వరకు పోలింగ్ జరగనుంది. డిసెంబర్ 3న ఎన్నికల ఫలితాలు వెల్లడికానున్నాయి.

మిజోరంలో..

మిజోరంలోని మొత్తం 40 నియోజకవర్గాల్లో మంగళవారం ఒకే విడతలో పోలింగ్‌కు భారీ భద్రతా ఏర్పాట్లు చేసినట్లు అధికారులు తెలిపారు. 174 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉండగా, 8.57 లక్షల మంది తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకోనున్నారు. 1,276 పోలింగ్ కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేశారు. పోలింగ్ ఉదయం 7 గంటలకు ప్రారంభమై సాయంత్రం 4 గంటల వరకు కొనసాగుతుందని ప్రధాన ఎన్నికల అధికారి (సీఈవో) మధుప్ వ్యాస్ తెలిపారు. మొత్తం పోలింగ్ స్టేషన్లలో 149 పోలింగ్ స్టేషన్లు రిమోట్ పోలింగ్ స్టేషన్లు మరియు 30 పోలింగ్ స్టేషన్లు అంతర్ రాష్ట్ర మరియు అంతర్జాతీయ సరిహద్దుల వెంబడి ఉన్నాయి. దేశంలోనే అత్యంత ప్రశాంతమైన ఎన్నికలు జరిగిన రాష్ట్రంగా మిజోరాం పేరు కూడా ఉంది. ఈసారి కూడా ఎన్నికలు ప్రశాంతంగా జరిగేలా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా 3,000 మంది పోలీసులు, పెద్ద సంఖ్యలో సీఏపీఎఫ్‌ సిబ్బందిని మోహరించారు. అధికార మిజో నేషనల్ ఫ్రంట్ (MNF), ప్రధాన ప్రతిపక్షం జోరామ్ పీపుల్స్ మూవ్‌మెంట్ (JPM) మరియు కాంగ్రెస్ పార్టీ మొత్తం 40 స్థానాల్లో తమ అభ్యర్థులను నిలబెట్టాయి. బీజేపీ 23 స్థానాల్లో, తొలిసారి ఎన్నికల బరిలోకి దిగిన ఆప్ 4 స్థానాల్లో పోటీ చేస్తోంది. కాగా, మిజోరాం ఎన్నికల ఫలితాలు డిసెంబర్ 3న వెలువడనున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-06T20:56:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *