3 రోజులు.. రూ.7.95 లక్షల కోట్లు

మార్కెట్ సంపద భారీగా పెరిగింది

సెన్సెక్స్ మరో 595 పాయింట్లు లాభపడింది

నిఫ్టీ మళ్లీ 19,400 ఎగువ స్థాయికి చేరుకుంది

ఐటీ, బ్యాంకింగ్ రంగ షేర్లలో ర్యాలీ

ముంబై: భారత స్టాక్ మార్కెట్ బెంచ్‌మార్క్‌లు వరుసగా మూడో రోజు లాభపడ్డాయి. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ట్రేడింగ్ సెంటిమెంట్ సానుకూలంగా ఉండడంతో దేశీయ ఇన్వెస్టర్లు ఐటీ, బ్యాంకింగ్, క్యాపిటల్ గూడ్స్ రంగాల షేర్లలో భారీగా కొనుగోళ్లు జరిపారు. సోమవారం ట్రేడింగ్ ముగిసే సమయానికి సెన్సెక్స్ 594.91 పాయింట్ల లాభంతో 64,958.69 వద్ద స్థిరపడింది. ఒక దశలో సూచీ 629 పాయింట్ల వరకు ర్యాలీ చేసినా.. చివర్లో స్వల్పంగా పడిపోయింది. ఇక నిఫ్టీ విషయానికి వస్తే 181.15 పాయింట్లు పెరిగి 19,411.75 వద్ద ముగిసింది. గత మూడు ట్రేడింగ్ సెషన్లలో సెన్సెక్స్ 1,367 పాయింట్లు, నిఫ్టీ 422 పాయింట్లు లాభపడ్డాయి. కొనుగోళ్ల జోరు కారణంగా బీఎస్ఈ మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ మూడు రోజుల్లో రూ.7.95 లక్షల కోట్లు పెరిగి మొత్తం రూ.318.17 లక్షల కోట్లకు చేరుకుంది. సోమవారం ఒక్కరోజే దాదాపు రూ.3 లక్షల కోట్లు పెరిగింది.

సెల్లో వరల్డ్ ప్రయోజనాలను జాబితా చేయడం

గృహోపకరణాలు మరియు స్టేషనరీ ఉత్పత్తుల తయారీ సంస్థ సెల్లో వరల్డ్, ఇటీవల తన పబ్లిక్ ఆఫర్‌ను పూర్తి చేసింది, సోమవారం స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీలలో తన షేర్లను నమోదు చేసుకుంది. ఐపీఓ ధర రూ.648తో పోలిస్తే బీఎస్‌ఈలో కంపెనీ షేరు 28.24 శాతం ప్రీమియంతో రూ.831 వద్ద లిస్టయ్యింది.ఒక దశలో 28.81 శాతం ర్యాలీ చేసినప్పటికీ 22.20 శాతం లాభంతో రూ.791.90 వద్ద ముగిసింది. దాంతో కంపెనీ మార్కెట్ విలువ రూ.16,806.58 కోట్లుగా నమోదైంది.

మైక్రోసెల్‌ను IPOకి అధిరోహించండి

అహ్మదాబాద్‌కు చెందిన ఫార్మా కంపెనీ అసెంట్ మైక్రోసెల్ పబ్లిక్ ఇష్యూ కోసం సెబికి ముసాయిదా పత్రాలను సమర్పించింది. ఇష్యూలో భాగంగా ఒక్కోటి రూ.10 ముఖ విలువ కలిగిన 56 లక్షల షేర్లను కంపెనీ జారీ చేయనుంది. కంపెనీ తన షేర్లను NSE ఎమర్జ్‌లో జాబితా చేస్తుంది. ఇష్యూ ద్వారా వచ్చే ఆదాయాన్ని గుజరాత్‌లోని నవగం ఖేడాలో కొత్త ప్లాంట్‌ను ఏర్పాటు చేయడానికి ఉపయోగించనున్నారు.

నేటి నుంచి సన్‌రెస్ట్ లైఫ్ IPO

సన్‌రెస్టా లైఫ్‌సైన్సెస్ లిమిటెడ్ ప్రధాన కార్యాలయం అహ్మదాబాద్‌లో ఉంది. పబ్లిక్ ఇష్యూ మంగళవారం ప్రారంభమై గురువారంతో ముగుస్తుంది. కంపెనీ ఇష్యూ ధరను రూ.84గా నిర్ణయించింది. ఇష్యూలో భాగంగా ఒక్కోటి రూ.10 ముఖ విలువ కలిగిన 12.91 లక్షల ఈక్విటీ షేర్లను కంపెనీ జారీ చేస్తుంది. ఈ ఇష్యూ ద్వారా మొత్తం రూ.10.85 కోట్లు సమీకరించాలని కంపెనీ భావిస్తోంది. కంపెనీ ఈ షేర్లను NSE ఎమర్జ్‌లో జాబితా చేస్తుంది.

మార్కెట్ సంపద భారీగా పెరిగింది

సెన్సెక్స్ మరో 595 పాయింట్లు లాభపడింది

నిఫ్టీ మళ్లీ 19,400 ఎగువ స్థాయికి చేరుకుంది

ఐటీ, బ్యాంకింగ్ రంగ షేర్లలో ర్యాలీ

ముంబై: భారత స్టాక్ మార్కెట్ బెంచ్‌మార్క్‌లు వరుసగా మూడో రోజు లాభపడ్డాయి. అంతర్జాతీయ మార్కెట్‌లో ట్రేడింగ్ సెంటిమెంట్ సానుకూలంగా ఉండడంతో దేశీయ ఇన్వెస్టర్లు ఐటీ, బ్యాంకింగ్, క్యాపిటల్ గూడ్స్ రంగాల షేర్లలో భారీగా కొనుగోళ్లు జరిపారు. సోమవారం ట్రేడింగ్ ముగిసే సమయానికి సెన్సెక్స్ 594.91 పాయింట్ల లాభంతో 64,958.69 వద్ద స్థిరపడింది. ఒక దశలో సూచీ 629 పాయింట్ల వరకు ర్యాలీ చేసినా.. చివర్లో స్వల్పంగా పడిపోయింది. ఇక నిఫ్టీ విషయానికి వస్తే 181.15 పాయింట్లు పెరిగి 19,411.75 వద్ద ముగిసింది. గత మూడు ట్రేడింగ్ సెషన్లలో సెన్సెక్స్ 1,367 పాయింట్లు, నిఫ్టీ 422 పాయింట్లు లాభపడ్డాయి. కొనుగోళ్ల జోరు కారణంగా బీఎస్ఈ మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ మూడు రోజుల్లో రూ.7.95 లక్షల కోట్లు పెరిగి మొత్తం రూ.318.17 లక్షల కోట్లకు చేరుకుంది. సోమవారం ఒక్కరోజే దాదాపు రూ.3 లక్షల కోట్లు పెరిగింది.

సెల్లో వరల్డ్ ప్రయోజనాలను జాబితా చేయడం

గృహోపకరణాలు మరియు స్టేషనరీ ఉత్పత్తుల తయారీ సంస్థ సెల్లో వరల్డ్, ఇటీవల తన పబ్లిక్ ఆఫర్‌ను పూర్తి చేసింది, సోమవారం స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీలలో తన షేర్లను నమోదు చేసుకుంది. ఐపీఓ ధర రూ.648తో పోలిస్తే బీఎస్‌ఈలో కంపెనీ షేరు 28.24 శాతం ప్రీమియంతో రూ.831 వద్ద లిస్టయ్యింది.ఒక దశలో 28.81 శాతం ర్యాలీ చేసినప్పటికీ 22.20 శాతం లాభంతో రూ.791.90 వద్ద ముగిసింది. దాంతో కంపెనీ మార్కెట్ విలువ రూ.16,806.58 కోట్లుగా నమోదైంది.

మైక్రోసెల్‌ని IPOకి అధిరోహించండి

అహ్మదాబాద్‌కు చెందిన ఫార్మా కంపెనీ అసెంట్ మైక్రోసెల్ పబ్లిక్ ఇష్యూ కోసం సెబికి ముసాయిదా పత్రాలను సమర్పించింది. ఇష్యూలో భాగంగా ఒక్కోటి రూ.10 ముఖ విలువ కలిగిన 56 లక్షల షేర్లను కంపెనీ జారీ చేయనుంది. కంపెనీ తన షేర్లను NSE ఎమర్జ్‌లో జాబితా చేస్తుంది. ఇష్యూ ద్వారా వచ్చే ఆదాయాన్ని గుజరాత్‌లోని నవగం ఖేడాలో కొత్త ప్లాంట్‌ను ఏర్పాటు చేయడానికి ఉపయోగించనున్నారు.

నేటి నుంచి సన్‌రెస్ట్ లైఫ్ IPO

సన్‌రెస్టా లైఫ్‌సైన్సెస్ లిమిటెడ్ ప్రధాన కార్యాలయం అహ్మదాబాద్‌లో ఉంది. పబ్లిక్ ఇష్యూ మంగళవారం ప్రారంభమై గురువారంతో ముగుస్తుంది. కంపెనీ ఇష్యూ ధరను రూ.84గా నిర్ణయించింది. ఇష్యూలో భాగంగా ఒక్కోటి రూ.10 ముఖ విలువ కలిగిన 12.91 లక్షల ఈక్విటీ షేర్లను కంపెనీ జారీ చేస్తుంది. ఈ ఇష్యూ ద్వారా మొత్తం రూ.10.85 కోట్లు సమీకరించాలని కంపెనీ భావిస్తోంది. కంపెనీ ఈ షేర్లను NSE ఎమర్జ్‌లో జాబితా చేస్తుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-07T03:42:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *