కాంగ్రెస్ ఎక్కడ ఉంటే అక్కడ నక్సలిజం పెరుగుతుంది..

సూరజ్‌పూర్: దేశంలో ఎక్కడ కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం అధికారంలోకి వచ్చినా ఉగ్రవాదులు, నక్సలైట్ల ఆగడాలు పెరుగుతాయని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. మంగళవారం ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని సూరజ్‌పూర్‌లో జరిగిన ఎన్నికల ప్రచార సభలో ప్రధాని పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో నక్సలిజాన్ని అరికట్టడంలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం విఫలమైందని విమర్శించారు.

“దేశంలో ఎక్కడ కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చినా నక్సలైట్లు, టెర్రరిస్టుల ధైర్యం పెరుగుతుంది.. రాష్ట్రంలో నక్సల్స్ హింసను అరికట్టడంలో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం విఫలమైంది.. బీజేపీ ఎంతోమంది కార్యకర్తలను కోల్పోయింది.. కొద్దిరోజుల క్రితం మన కర్త ఒకరిపై కాల్పులు జరిపారు. ,” అని మోడీ అన్నారు. సర్గుజ డివిజన్‌లో మానవ అక్రమ రవాణా, మాదకద్రవ్యాల వ్యాపారం అధికంగా ఉందన్నారు. మన ఆడపిల్లలే నేరగాళ్లకు గురి అవుతున్నారని, గిరిజన కుటుంబాలకు చెందిన చాలా మంది బాలికలు అదృశ్యమవుతున్నారని, దీనికి కాంగ్రెస్ వద్ద సమాధానం లేదని విమర్శించారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ బుజ్జగింపు రాజకీయాల వల్ల సర్గుజ ప్రాంతంలో పండుగలు జరగడం కష్టమన్నారు.

ద్రౌపతి ముర్ము రాష్ట్రపతి పదవిని అడ్డుకున్నారు.

భారతదేశ తొలి గిరిజన అధ్యక్షురాలు ద్రౌపది ముర్మును రాష్ట్రపతి కాని చేసేందుకు కాంగ్రెస్ ప్రయత్నిస్తోందని మోదీ ఆరోపించారు. గిరిజన కుటుంబానికి చెందిన మహిళ భారత రాష్ట్రపతి అవుతుందని ఎవరైనా ఊహించారా? అతను అడిగాడు. అడ్డుకునేందుకు కాంగ్రెస్ ఎంత ప్రయత్నించినా ద్రౌపది ముర్ముకు ఆ గౌరవం దక్కిందన్నారు. కేంద్రంలో కాంగ్రెస్ పార్టీ అధికారంలో ఉన్నప్పుడు గిరిజనులకు ఖర్చు చేయడం వృధా కాదన్నారు.

మహదేవ్ పేరుతో స్కామ్..

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం ప్రజలను మోసం చేయడం తప్ప మరొకటి లేదని మోదీ విమర్శించారు. యువకుల కలలు సాకారం కాలేదని, మహదేవ్ పేరుతో స్కాం కూడా చేశారని ఆరోపించారు. బెట్టింగ్ స్కామ్ ఇప్పుడు దేశవ్యాప్తంగా చర్చనీయాంశంగా మారిందని మహదేవ్ అన్నారు. “మీ పిల్లలను వారి ఖజానా నింపుకోవడానికి బెట్టింగ్‌లో పడుతున్నారు. అలాంటి వారిని (కాంగ్రెస్) క్షమించరా?” అని మోదీ ప్రశ్నించారు.

ఛత్తీస్‌గఢ్‌ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు రెండు దశల్లో జరుగుతుండగా, మంగళవారం ఉదయం 7 గంటలకు 20 నియోజకవర్గాల్లో తొలి దశ పోలింగ్‌ ప్రారంభమైంది. నవంబర్ 17న రెండో దశ పోలింగ్ జరగనుండగా.. డిసెంబర్ 3న ఎన్నికల ఫలితాలు వెల్లడికానున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-07T16:24:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *