అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023: మిజోరాంలో 77.04 శాతం, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో 70.87 శాతం పోలింగ్

న్యూఢిల్లీ: ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో భాగంగా మిజోరాం, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లలో తొలి దశ పోలింగ్ ముగిసింది. మిజోరంలోని మొత్తం 40 అసెంబ్లీ స్థానాలకు (మిజోరం అసెంబ్లీ ఎన్నికలు) సాయంత్రం 5 గంటల వరకు 77.04 శాతం పోలింగ్ నమోదైంది. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మొదటి దశలో 20 నియోజకవర్గాలకు ఎన్నికలు జరగ్గా, 70.87 శాతం పోలింగ్ నమోదైంది.

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో..

నక్సల్స్ ప్రాబల్యం ఉన్న బస్తర్ జిల్లాతో పాటు మొత్తం 20 నియోజకవర్గాల్లో పోలింగ్ కోసం భారీగా భద్రతా బలగాలను మోహరించినప్పటికీ, కొన్ని చోట్ల ఉద్రిక్త పరిస్థితులు నెలకొన్నాయి. సుక్మా జిల్లాలో నక్సల్స్ కాల్పుల్లో నలుగురు భద్రతా సిబ్బంది గాయపడ్డారు. ఖైర్‌గఢ్-చుయుఖదాస్-చౌకీలో అత్యధికంగా 76 శాతం, బీజాపూర్‌లో అత్యల్పంగా 40.98 శాతం పోలింగ్ నమోదైనట్లు ఎన్నికల అధికారులు తెలిపారు. ఉత్తర బస్తర్ కంకేర్‌లో 75.71 శాతం, కొండగావ్‌లో 75.35 శాతం, రాజ్‌నంద్‌గావ్‌లో 75.1 శాతం, బస్తర్ (జలంధర్)లో 72.41 శాతం పోలింగ్ నమోదైంది. మొహ్లా-మన్‌పూర్, అంతగఢ్, భానుప్రతాప్‌పూర్, కంకేర్, కేష్‌కల్, కొండగావ్, నారాయణపూర్, దంతెవాడ, బీజాపూర్, కొంటా స్థానాల్లో ఉదయం 7 గంటలకు పోలింగ్ ప్రారంభమైంది. సంబంధిత అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో ఉదయం 8 గంటలకు పోలింగ్ ప్రారంభమైంది. మొత్తం 223 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉన్నారు. కాగా, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లోని 70 అసెంబ్లీ స్థానాలకు నవంబర్ 17న పోలింగ్ జరగనుంది.

మిజోరంలో..

మిజోరంలోని పలు నియోజకవర్గాల్లో రికార్డు స్థాయిలో పోలింగ్ జరిగింది. సెర్చ్‌చిప్ నియోజకవర్గంలో అత్యధికంగా 83.96 శాతం పోలింగ్ నమోదు కాగా, మమిత్‌లో 83.42 శాతం పోలింగ్ నమోదైంది. అధికార మిజో నేషనల్ ఫ్రంట్ (MNF) చీఫ్ మరియు ముఖ్యమంత్రి జోరంతంగా ఐజ్వాల్ ఈస్ట్-1 నుండి మళ్లీ పోటీ చేయగా, జోరామ్ పీపుల్స్ మూవ్‌మెంట్ (ZPM) చీఫ్ లాల్దుహోమా సెర్చిప్ నుండి CM అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తున్నారు. 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఎంఎన్‌ఎఫ్ 26 సీట్లతో కాంగ్రెస్‌ను మట్టికరిపించింది. ఈసారి ఎం.ఎన్.ఎఫ్. జేపీఎం, కాంగ్రెస్‌లు మొత్తం 40 స్థానాల్లో తమ అభ్యర్థులను నిలబెట్టగా, బీజేపీ 23 స్థానాల్లో పోటీ చేసింది. పోలింగ్ ప్రశాంతంగా ముగియలేదని ఎన్నికల అధికారులు ప్రకటించారు. మిజోరంతో పాటు మంగళవారం జరిగిన ఛత్తీస్‌గఢ్ ఎన్నికల ఫలితాలు డిసెంబర్ 3న వెల్లడికానున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-07T20:36:36+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *