ఎన్ఐఏ : మానవ అక్రమ రవాణా కేసులు.. 10 రాష్ట్రాల్లో ఎన్ఐఏ సోదాలు

మానవ అక్రమ రవాణా కేసులకు సంబంధించి దేశవ్యాప్తంగా 10 రాష్ట్రాల్లో ఎన్ఐఏ విచారణ జరుపుతోంది.

ఎన్ఐఏ : మానవ అక్రమ రవాణా కేసులు.. 10 రాష్ట్రాల్లో ఎన్ఐఏ సోదాలు

NIA

మానవ అక్రమ రవాణా కేసుతో ఎన్ఐఏ సోదాలు: దేశవ్యాప్తంగా ఎన్ఐఏ సోదాలు నిర్వహిస్తోంది. మానవ అక్రమ రవాణా కేసులకు సంబంధించి నేషనల్ ఇన్వెస్టిగేషన్ ఏజెన్సీ మొత్తం 10 రాష్ట్రాల్లో విచారణ జరుపుతోంది. ఇందులో భాగంగా త్రిపుర, అస్సాం, పశ్చిమ బెంగాల్, కర్ణాటక, తమిళనాడు, తెలంగాణ, హర్యానా, పుదుచ్చేరి, రాజస్థాన్, జమ్ముకశ్మీర్ వంటి రాష్ట్రాల్లో ఎన్ఐఏ సోదాలు నిర్వహిస్తోంది.

ఎన్ఐఏ అధికారులు ఆయా రాష్ట్రాల్లోని పోలీసులను సమన్వయం చేసి సోదాలు నిర్వహిస్తున్నారు. అనుమానితుల నివాసాలను క్షుణ్ణంగా తనిఖీ చేస్తున్నారు. అంతర్జాతీయ సంబంధాలతో మానవ అక్రమ రవాణా రాకెట్‌ను వెలికితీసేందుకు 10 రాష్ట్రాల్లోని దాదాపు 50 ప్రాంతాల్లో సోదాలు నిర్వహిస్తున్నారు. కెనడాకు వలస వెళ్ళడానికి చట్టపరమైన డాక్యుమెంటేషన్ పొందడం. ఉపాధి అవకాశాలు, ఇతర ప్రయోజనాలను కల్పిస్తామని చెప్పి అమాయకులను అక్రమంగా రవాణా చేస్తున్న ముఠాలపై ఎన్ఐఏ విచారణలో భాగంగా ఈ తనిఖీలు చేపట్టారు.

గత నెలలో పరారీలో ఉన్న నిందితుడు ఇమ్రాన్ ఖాన్‌ను ఎన్ఐఏ బృందం బెంగళూరు నుంచి అరెస్ట్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే. శ్రీలంక మానవ అక్రమ రవాణా కేసులో తమిళనాడు నుంచి పరారీలో ఉన్న ఇమ్రాన్ ఖాన్‌ను బెంగళూరు ఎన్ఐఏ అధికారులు అరెస్ట్ చేశారు.

ఉపాధి అవకాశాల కోసం కెనడా తదితర దేశాలకు వెళ్లే వారినే లక్ష్యంగా చేసుకుని ఇలాంటి అఘాయిత్యాలకు పాల్పడుతున్న దుండగులపై ఎన్ఐఏ నిఘా పెట్టింది. ఇలాంటి కేసులను విచారిస్తున్న ఎన్ఐఏ దేశవ్యాప్తంగా 10 రాష్ట్రాల్లోని 50 ప్రాంతాల్లో తనిఖీలు నిర్వహిస్తోంది.

మరోవైపు భారత్‌లో మానవ అక్రమ రవాణా తీవ్ర ఆందోళన కలిగిస్తోంది. ముఖ్యంగా ఆడపిల్లలను సరుకులుగా మార్చి అక్రమ రవాణా చేస్తున్నారు. దేశంలో మానవ అక్రమ రవాణా పెద్ద ఎత్తున జరుగుతున్నట్లు గణాంకాలు చెబుతున్నాయి. ఈ కేసుల్లో పట్టుబడి కఠిన శిక్షలు అనుభవిస్తున్నప్పటికీ ఈ రవాణా కొనసాగుతోంది. దేశంలో ప్రతి గంటకు చిన్నారులు, యువతులు తప్పిపోతున్నారు. వారి స్థానం అందుబాటులో లేదు. ఎన్ని చట్టాలు వచ్చినా ఈ దారుణాలు జరుగుతూనే ఉన్నాయి. దీంతో ఆడ పిల్లలు పుట్టడం..మహిళల భద్రతపై ఆందోళన వ్యక్తమవుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *