తెలంగాణలో జనసేన సీట్లు గెలిస్తే సూపర్

తెలంగాణ ఎన్నికల్లో జనసేన పార్టీ ఎనిమిది స్థానాల్లో పోటీ చేస్తోంది. పొత్తులు లేకపోయినా కేవలం 32 స్థానాల్లోనే పోటీ చేయాలని ఆ పార్టీ భావిస్తున్నందున ఈ ఎనిమిది స్థానాలను జనసేనకు కేటాయించడం సముచితమని బీజేపీ భావించి ఉండొచ్చు. పదకొండు స్థానాలకు ఒప్పందం చేసుకున్నట్లు ప్రచారం జరిగింది. మిగిలిన సీట్లు ఇస్తారో లేదో క్లారిటీ లేదు. అయితే జనసేన పార్టీ ఇచ్చిన సీట్లలో తన ప్రభావాన్ని చూపించాల్సిన అవసరం ఖచ్చితంగా ఉంది.

తొలిసారి పోటీ చేస్తున్న జనసేన – గట్టి ముద్ర వేయాల్సి ఉంది

బీజేపీ ఇచ్చిన సీట్లలో గ్రేటర్ పరిధిలో ఒక్క కూకట్ పల్లి మాత్రమే ఉంది. ఆ సీటు కూడా బీజేపీకి చెందిన నేతకే కేటాయించారు. ఎవరికి కేటాయించారనే విషయం పక్కన పెడితే… కూకట్ పల్లిలో గెలవాల్సిన పరిస్థితి జనసేనానిది. అలాగే ఖమ్మం లాంటి చోట్లా తమ మార్క్ చూపించాలి. ఇక తమ పార్టీ తెలంగాణ ఇంచార్జిగా పోటీ చేస్తున్న తాండూరులో గట్టి పోటీ ఇచ్చేందుకు ప్రయత్నాలు చేయాల్సి ఉంది.

ఒకవేళ తేడా వస్తే జనసేనతో ఓడిపోయామని బీజేపీ నిందించే అవకాశం ఉంది

తెలంగాణలో బీజేపీ ప్రస్తుతం ఉన్న పరిస్థితుల్లో… ఆ పార్టీకి విస్ఫోటన సహకారం లభిస్తుందని అనుకోలేం కానీ పరస్పర సమన్వయంతో మెరుగైన ఫలితాలు సాధించేందుకు ప్రయత్నించాలి. కనీసం ఒకటి రెండు ఎమ్మెల్యే సీట్లు గెలిస్తే జనసేన పార్టీ తన హామీని నిలబెట్టుకుంటుంది. ఇది ఏపీ ఎన్నికలకు ఉపయోగపడుతుంది. బీజేపీతో పొత్తు పెట్టుకుని కూడా జనసేన పార్టీ పెద్దగా ప్రభావం చూపలేకపోతే.. ఏపీ ఎన్నికల ముందు పవన్ కళ్యాణ్ కు నైతికంగా ఎదురు దెబ్బ తగిలినట్టే. అదే సమయంలో పవన్ తో ఓడిపోవడానికి బీజేపీని కూడా తప్పు పట్టే అవకాశం ఉంది. గతంలో ఎన్నికల్లో గెలిచాక పవన్ ఎవరని అడిగే నేతలు ఉన్నారు!

టీడీపీ సానుభూతిపరులకు మద్దతు లభిస్తుందా?

తెలంగాణ ఎన్నికల నుంచి తెలుగుదేశం పార్టీ తప్పుకుంది. తన దృష్టి పూర్తిగా ఏపీపైనే ఉందన్నారు. కాబట్టి టీడీపీ జనసేన ఉంది కాబట్టి ఆ కూటమికి ఓటేయమని అడిగే అవకాశం లేదు. టీడీపీ సానుభూతిపరులకు ప్రత్యేకంగా మెసేజ్ లు ఇచ్చే పరిస్థితి లేదు. బీజేపీ, పవన్ కూడా తమకు మద్దతివ్వమని అడగలేరు. అయితే పవన్ కళ్యాణ్ ఇప్పుడు తెలంగాణ ఎన్నికలతో రాజకీయంగా సంక్లిష్టమైన గేమ్ ఆడుతున్నారు. ఆయన ఎంత బలం చూపిస్తే రాజకీయాలు అంత బలపడతాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *