వైరముత్తు: ఏరీ స్త్రీలు? తమిళ సినిమా స్వర్ణయుగం ఏది?

మహిళలకు సమాన హోదా కల్పించిన చిత్రమిది తమిళ చిత్రసీమ స్వర్ణయుగమని, ఆ స్వర్ణయుగాన్ని పునరుజ్జీవింపజేసేందుకు నిర్మాత, దర్శకుడు, హీరో గణేష్ బాబు రూపొందించిన చిత్రం ‘కత్తిల్’ అని ప్రముఖ గీత రచయిత వైరముత్తు అన్నారు. మాపుల్ లీఫ్స్ ప్రొడక్షన్స్ సంస్థ నిర్మిస్తున్న చిత్రం ‘కటిల్’. ప్రముఖ ఎడిటర్ బి.లెనిన్ కథ మరియు స్క్రీన్‌ప్లే రాశారు, ఈవి గణేష్‌బాబు నిర్మించారు, దర్శకత్వం వహించారు మరియు నటించారు. ఈ సినిమా ఫస్ట్ సింగిల్ సాంగ్ రిలీజ్ వేడుక (కత్తిల్ ఫస్ట్ సింగిల్ లాంచ్) ఇటీవల చెన్నై నగరంలో జరిగింది. ఈ వేడుకలో గీత రచయిత వైరముత్తు, చిత్ర దర్శకుడు కెఎస్ రవికుమార్ సహా చిత్ర ప్రధాన తారాగణం పాల్గొన్నారు.

కట్టిల్.jpg

ఈ కార్యక్రమంలో వైరముత్తు ((వైరముత్తు)) మాట్లాడుతూ.. పాత సినిమా పోస్టర్లను చూస్తే మహిళలే ఎక్కువగా కనిపిస్తున్నారు. అది తమిళ సినిమాకు స్వర్ణయుగం. ‘కత్తిల్‌’ సినిమాలో మళ్లీ అలాంటి శకం కనిపించేలా హీరో గణేష్‌బాబు కృషి చేశారు. తమిళ చిత్ర పరిశ్రమకు చిన్న సినిమాలు చాలా ముఖ్యమైనవి. ఇలాంటి సినిమాల వల్ల చాలా మంది కొత్త టెక్నీషియన్లు పుట్టుకొస్తున్నారు. కన్నదాసన్, వాలి లాంటి గొప్ప రచయితలతో పోటీ పడ్డాను. నేను వారి స్థాయికి చేరుకోలేనని నాకు తెలుసు. కానీ, వారి కాలంలో నేను కూడా ఉన్నానని గర్వంగా అనిపించింది. ఇప్పుడు కూడా మాదన్‌గర్గి లాంటి వారితోనే పోటీ పడుతున్నామన్నారు.

వైరముత్తు.jpgదర్శకుడు కె.ఎస్.రవికుమార్ మాట్లాడుతూ నటుడిగా సుదీర్ఘ అనుభవం ఉన్న ఇ.వి.గణేష్బాబు ఈ చిత్రానికి నటించి దర్శకత్వం వహించారు. ఆయనకు నా శుభాకాంక్షలు. నా సినిమాలకు దేవా సంగీతం సమకూర్చినప్పుడు శ్రీకాంత్ దేవా కీబోర్డ్ ప్లేయర్. ఇప్పుడు మంచి సంగీత దర్శకుడిగా గుర్తింపు పొందినందుకు చాలా సంతోషంగా ఉంది. చిత్ర దర్శకుడు, హీరో, నిర్మాత గణేష్ బాబు మాట్లాడుతూ…’ఎడిటర్ లెనిన్ జీవితంలో జరిగిన సంఘటనలే ఈ చిత్ర కథాంశం. చాలా మంచి కథ అందించారు. శ్రీకాంత్ దేవాకి ఇది 101వ సినిమా. నా షార్ట్ ఫిలింకి ఆయనకు జాతీయ అవార్డు రావడం చాలా సంతోషంగా ఉంది. శ్రీకాంత్ దేవా అక్షయ పాత్ర లాంటిది. మనం అనుకున్నదానికంటే చాలా రెట్లు ఎక్కువ ఇస్తాం. ఈ సినిమాకు నాతో పనిచేసిన ప్రతి ఒక్కరికీ కృతజ్ఞతలు తెలియజేస్తున్నాను. అలాగే హీరోయిన్ సృష్టి డాంగే సహా చిత్రబృందం సభ్యులు ప్రసంగించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

========================

*******************************************

****************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-08T17:31:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *