మరి ఎప్పుడు

  • కొన్ని చోట్ల పార్టీలు అభ్యర్థులను ఖరారు చేయలేదు

  • దూసుకుపోతున్న నామినేషన్ గడువు

  • గందరగోళంలో ఆశావహులు

  • ప్రచారం ఎలా చేయాలి.. ఆందోళనలో నేతలు

  • చివరి నిమిషంలో ఏం జరుగుతుందోనన్న టెన్షన్

  • ఎట్టకేలకు బీఆర్‌ఎస్‌ గోషామహల్‌, నాంపల్లి అభ్యర్థులను ఖరారు చేశారు

హైదరాబాద్ సిటీ, నవంబరు 8 (ఆంధ్రజ్యోతి): పోలింగ్ సమయం దగ్గరపడుతున్న కొద్దీ గ్రేటర్‌లో రాజకీయం మరింత రసవత్తరంగా మారుతోంది. ఎన్నికల ప్రధాన ఘట్టమైన నామినేషన్‌ దాఖలుకు మరో రెండు రోజులు మాత్రమే మిగిలి ఉంది. అయితే ప్రధాన పార్టీలు చాలా నియోజకవర్గాల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించలేదు. దీంతో ఆయా స్థానాల్లో టిక్కెట్లు ఆశిస్తున్న వారు కళ్లు చెదిరేలా ఎదురు చూస్తున్నారు. టికెట్‌ పొందిన అభ్యర్థులు నామినేషన్ల ప్రక్రియను పూర్తి చేసి ఇంటింటి ప్రచారాన్ని ముమ్మరం చేశారు. టికెట్ తనదేనని నమ్మిన క్యాడర్ సీరియస్ గా చెబుతున్నా చివరి నిమిషంలో ఏం జరుగుతుందోనని ఆశావహులు టెన్షన్ పడుతున్నారు. రేపోమాపో టికెట్ ఇచ్చినా.. నామినేషన్, ప్రచారానికి, పంపడానికి సమయం ఎలా సర్దుబాటు చేస్తారోనని టెన్షన్ పడుతున్నారు. టికెట్ రాకపోతే తదుపరి కార్యాచరణపై ఇప్పటికే తమ ముఖ్య అనుచరులతో చర్చిస్తున్నారు. గ్రేటర్‌లో ప్రధాన పార్టీలైన కాంగ్రెస్, బీజేపీల పరిస్థితి ఇది. బీఆర్‌ఎస్‌ రెండు నెలల క్రితం అభ్యర్థుల జాబితాను విడుదల చేసింది. కానీ గోషామహల్, నాంపల్లి స్థానాలకు మాత్రం నామినేషన్ల దాఖలుకు మూడు రోజుల ముందు అంటే మంగళవారం ఆలస్యంగా అభ్యర్థులను ప్రకటించింది. మల్కాజిగిరి, శేరిలింగంపల్లి, నాంపల్లి, కంటోన్మెంట్ స్థానాల్లో బీజేపీ అభ్యర్థులను ప్రకటించాల్సి ఉంది. చార్మినార్ నియోజకవర్గానికి కాంగ్రెస్ పార్టీ అభ్యర్థిని ఖరారు చేయలేదు. బీజేపీ-జనసేన పొత్తు, సీట్ల పంపకం ఇంకా ఓ కొలిక్కి రాలేదు. బీజేపీ ఇంకా ఏడు స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించలేదు.

గందరగోళంలో ఉన్న క్యాడర్

బీజేపీ-జనసేన పొత్తుపై స్పష్టమైన సమాచారం లేకపోవడంతో బీజేపీ నేతలు అయోమయంలో పడ్డారు. ఇన్నాళ్లూ పార్టీని నమ్ముకుని పనిచేస్తే టికెట్ ఎవరికైనా వస్తుందన్న భయం వారిని వెంటాడుతోంది. కూటమిలో భాగంగా కూకట్‌పల్లిని జనసేనకు కేటాయించడంతో బీజేపీ నేత ముమ్మారెడ్డి ప్రేమ్‌కుమార్‌ రెండు రోజుల క్రితం జనసేన కండువా కప్పుకుని టికెట్‌ దక్కించుకున్నారు. గ్రేటర్‌లో మల్కాజిగిరి, సెరిలింగంపల్లి, నాంపల్లి, కంటోన్మెంట్ స్థానాల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించలేదు. చాంద్రాయణగుట్ట అభ్యర్థి సత్యనారాయణ ముదిరాజ్ అనారోగ్య కారణాలతో పోటీ నుంచి తప్పుకున్నారు. దీంతో బర్ల శ్రీనివాస్ ముదిరాజ్, డా.పండరి, జె.చిరంజీవి, ఎడ్ల విజయ్‌కుమార్‌లు టిక్కెట్‌ కోసం పోటీ పడుతున్నారు. మల్కాజిగిరిలో మాజీ ఎమ్మెల్యే ఆకుల రాజేందర్, బీజేవైఎం కోశాధికారి సాయిప్రసాద్, మల్కాజిగిరి కార్పొరేటర్ శ్రవణ్ టికెట్ రేసులో ఉన్నారు. కంటోన్మెంట్ నుంచి మాజీ మంత్రి శంకరరావు కుమార్తె సుస్మిత, రజనీ, నాయుడు ప్రకాష్, పరశురాం, మన్నె శ్రీనివాస్‌లు టికెట్లు ఆశిస్తున్నారు.

చివరగా BRS ప్రకటన

అన్ని నియోజకవర్గాల్లో సిట్టింగ్‌లకే టిక్కెట్లు అని చెప్పిన అధికార బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ నగరంలోని గోషామహల్, నాంపల్లి స్థానాల్లో అభ్యర్థులను ప్రకటించడంలో జాప్యం చేసింది. రెండుసార్లు బీజేపీ ఎమ్మెల్యేగా గెలిచిన రాజాసింగ్‌పై సరైన అభ్యర్థి పోటీ పడేందుకు ఇంత సమయం పట్టింది. డజను మంది ఆశావహులు ఉండగా.. సగానికి పైగా తమకు టికెట్ రాదని గ్రహించి తమ ప్రయత్నాలను విరమించుకున్నారు. ప్రధానంగా ఉద్యమనేత ఆర్వీ మహేందర్‌కుమార్‌, మాజీ ఎమ్మెల్యే ప్రేమ్‌సింగ్‌ రాథోడ్‌, సీనియర్‌ నాయకులు గడ్డం శ్రీనివాస్‌ యాదవ్‌ టికెట్‌ కోసం తీవ్రంగా శ్రమించినా పార్టీ నియోజకవర్గ ఇన్‌ఛార్జ్‌ నందకిషోర్‌ వ్యాస్‌కు టికెట్‌ ఇచ్చింది. ఈ మేరకు మంగళవారం 7వ తేదీన అధికార యంత్రాంగం ఒక ప్రకటన విడుదల చేసింది. కాగా, కాంగ్రెస్ తరఫున సునీతారావు, బీజేపీ నుంచి రాజాసింగ్ ఇప్పటికే నామినేషన్లు వేసి ప్రచారంలో దూసుకుపోతున్నారు. అలాగే ఎన్నో ఏళ్లుగా పెండింగ్‌లో ఉన్న నాంపల్లి నియోజకవర్గంలో గతంలో బీఆర్‌ఎస్ నుంచి పోటీ చేసి ఓటమి పాలైన సీహెచ్ ఆనంద్ కుమార్‌కు పాలనాధికారి మరోసారి టిక్కెట్టు ఇచ్చారు. ఇక్కడ ఫిరోజ్ ఖాన్ కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా ప్రచారం ప్రారంభించగా, ఎంఐఎం తరపున మజీద్ ఖాన్ కు టిక్కెట్ దక్కింది. దేవర కరుణాకర్ గత ఎన్నికల్లో బీజేపీ నుంచి పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. ఆయన మరణించినప్పటి నుంచి ఇప్పటి వరకు కొత్త అభ్యర్థి పేరును ప్రకటించలేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *