మార్ఫింగ్ దెయ్యం… కలిసి వస్తున్న సినిమా

పైరసీలా… మార్ఫింగ్ కూడా రాక్షసంగా మారుతోంది. తాజాగా రష్మిక చేసిన వీడియో వైరల్‌గా మారడంతో మార్ఫింగ్ ఏ స్థాయిలో ఉందో అందరికీ అర్థమైంది. దీని నుంచి సినిమాని, హీరోయిన్ల ఇమేజ్ ను కాపాడుకోవాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉందని అందరూ గుర్తిస్తున్నారు. అందుకే ఒక్కొక్కరుగా నోరు విప్పుతున్నారు. రష్మిక విషయంలో అన్యాయం జరిగిందని అమితాబ్ బచ్చన్ వ్యాఖ్యానించడం కూడా పరిస్థితిని ప్రతిబింబిస్తోంది. ఆ తర్వాత నిర్మాతలు, హీరోలు, దర్శకులు ఒక్కొక్కరుగా సంఘీభావం తెలుపుతూ వచ్చారు. విజయ్ దేవరకొండ కూడా మాట్లాడాడు. ఈ విషయాన్ని ప్రతి ఒక్కరు సీరియస్ గా తీసుకుని తక్షణమే చర్యలు తీసుకోవాలని, మరో అమ్మాయికి మార్ఫింగ్ వల్ల ఇబ్బంది కలగకుండా చూడాలని హితవు పలికారు. హీరోయిన్లంతా ఒక్కటవ్వాల్సిన సమయం వచ్చింది. ఎందుకంటే మార్ఫింగ్ వల్ల వారికి ఎక్కువ నష్టం వాటిల్లుతోంది.

అయితే ఇవన్నీ మాటలకే పరిమితం కాకూడదు. మార్ఫింగ్‌కు పాల్పడిన వారికి శిక్ష తప్పదని రుజువు చేసేందుకు బాధ్యులపై తక్షణమే చర్యలు తీసుకోవాలి. ఒకరిద్దరు శిక్ష పడితే… కాస్త సీరియస్ నెస్ కనిపిస్తుంది. అయితే సైబర్ క్రైమ్ చట్టాలను అర్థం చేసుకోవడం అంత తేలిక కాదు. ఇందులోనూ చాలా లొసుగులున్నాయి. వాటిని అడ్డుకునే వారు నరికివేయబడతారు. “మా` వంటి సంస్థలు కొన్ని కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలి. పైరసీ జోరుగా సాగుతున్న రోజుల్లో మా పైరసీ సెల్ సమర్ధవంతంగా పనిచేసింది. అవగాహన కల్పించడం ద్వారా పైరసీని అరికట్టేందుకు ప్రభుత్వం తన వంతు కృషి చేసింది. ఇప్పుడు కూడా అలాంటి సెటప్ ఏర్పాటు చేయాల్సిన అవసరం ఉంది. మనకు భవనం నిర్మించడం ఎంత ముఖ్యమో… “మా` సభ్యుల కీర్తిని నిలబెట్టడం కూడా అంతే ముఖ్యం. మ‌రి ఈ విష‌యంలో “మా` ఏం చేస్తుందో, ఏం చేస్తుందో చూడాలి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *