జనసేన – టీడీపీ సమావేశం : జనసేన

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వచ్చే ఎన్నికల్లో వైకాపాను గద్దె దించేందుకు జనసేన, టీడీపీ పార్టీలు సిద్ధమవుతున్నాయి. ఓట్లు చీలకుండా ప్రజా సంక్షేమమే ధ్యేయంగా ఎన్నికల్లో జనసేన, టీడీపీ కలిసి పనిచేస్తాయన్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ సందర్భంగా ఈ పార్టీలు సమన్వయ కమిటీలను ఏర్పాటు చేశాయి

జనసేన – టీడీపీ మీటింగ్: ముగిసిన జనసేన – టీడీపీ సమన్వయ కమిటీ భేటీ.. ఎలాంటి తీర్మానాలు చేశారు?

జనసేన-టీడీపీ సమావేశం ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వచ్చే ఎన్నికల్లో వైకాపాను గద్దె దించేందుకు జనసేన, టీడీపీ పార్టీలు సిద్ధమవుతున్నాయి. ఈ క్రమంలో ఓట్లు చీలిపోకుండా ప్రజా సంక్షేమమే ధ్యేయంగా జనసేన, టీడీపీ ఎన్నికల్లో కలిసి పనిచేస్తాయని తెలిసింది. ఈ సందర్భంగా ఈ పార్టీలు సమన్వయ కమిటీలుగా ఏర్పడి ఉమ్మడిగా చర్చలు జరుపుతున్నాయి. తాజాగా ఈ సమన్వయ కమిటీ రెండో సమావేశం విజయవాడలోని నోవాటెల్ హోటల్‌లో జరిగింది.

కాగా ఈ భేటీలో పూర్తి మేనిఫెస్టో తయారీనే ప్రధాన ఎజెండాగా సమావేశమైనట్లు తెలిసింది. టీడీపీ నుంచి నారా లోకేష్, అచ్చెన్నాయుడు, ఇతర సీనియర్ నేతలు, జనసేన నుంచి నాదెండ్ల మనోహర్, ఇతర ముఖ్య నేతలు హాజరయ్యారు.

చిత్రం

అదే విధంగా రాష్ట్రంలో నెలకొన్న కరువు పరిస్థితులపై చర్చించి తీర్మానం చేసినట్లు వెల్లడించారు. రైతులకు అండగా జనసేన, టీడీపీ నిలుస్తాయని, రాష్ట్రంలోని కరువు మండలాల్లో పర్యటించి రైతులకు సక్రమంగా సాయం అందేలా పోరాటం చేయాలని నిర్ణయించినట్లు వివరించారు. ఇక నుంచి ప్రతి 15 రోజులకోసారి సమన్వయ కమిటీ సమావేశం కావాలని నిర్ణయించారు. తదుపరి సమావేశం జనసేన పార్టీ కార్యాలయంలో జరగనుంది.

కరువు పరిస్థితులు కళ్లముందు కనిపిస్తున్నా దేవుడి దయతో అంతా బాగుందని రాష్ట్ర పాలకులు చెప్పడం పచ్చి అబద్ధం. ఖరీఫ్‌లో 32.42 శాతం లోటు వర్షపాతం నమోదై లక్షల ఎకరాల్లో పంటలు ఎండిపోయిన మాట వాస్తవమే. 25 లక్షల ఎకరాలు కూడా సాగు కాలేదు. ప్రకృతి వైపరీత్యంతో కరువు కాటకాలు, అధికార పార్టీ నిర్లక్ష్య పోకడల వల్ల రైతులు నష్టపోయారు. సకాలంలో సాగునీరు అందించకపోవడంతో పశ్చిమ కృష్ణా డెల్టా ప్రాంతంలో పంటలు దెబ్బతిన్నాయి. సాగునీటి విడుదల, కాల్వల నిర్వహణలో అధికారుల వైఫల్యం స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది.

చిత్రం

ఈ విపత్కర పరిస్థితుల్లో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కరువు మండలాలను గుర్తించి ప్రకటించాల్సిన బాధ్యతను విస్మరించింది. నిబంధనల ప్రకారం కరువు లెక్కిస్తే 449 మండలాలను ప్రకటించాల్సి ఉంది. కేవలం 103 మండలాలను మాత్రమే కరువు మండలాలుగా గుర్తించి రైతులను మోసం చేస్తున్నారన్నారు. వర్షాభావం, సాగునీటి కొరతతో పంటలు నష్టపోయిన అన్ని మండలాలను కరువు ప్రాంతాలుగా గుర్తించాలని, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా నష్టపోయిన రైతులకు వెంటనే ఇన్‌పుట్ సబ్సిడీ రూపంలో పంట నష్టపరిహారం ఇవ్వాలని ఈ సమావేశంలో డిమాండ్ చేశారు. బీమాపై గందరగోళాన్ని తొలగించి ప్రభుత్వం వెంటనే బీమా చెల్లించేలా చర్యలు తీసుకోవాలి. రైతులకు జనసేన, తెలుగు దేశం అండగా ఉంటాయని.. కరువు మండలాల్లో పర్యటించి రైతులకు సాయం సక్రమంగా అందేలా పోరాటం చేస్తామన్నారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *