క్యాడర్‌కో రేటు.. లీడర్‌కో రేటు

  • దగ్గిర కండువా కప్పుకున్న నేతలు

  • రూ.50 వేల నుంచి రూ.10 లక్షల వరకు

  • ప్రత్యర్థులను బలహీనపరిచేందుకు చేర్చుకునే వ్యూహం

  • ప్యాకేజీ జోడింపులతో పరేషాన్ లో అభ్యర్థులు!

  • పోలింగ్ వరకు ఉంటుందా లేదా అన్న అనుమానం

హైదరాబాద్ సిటీ, నవంబరు 10 (ఆంధ్రజ్యోతి): అసెంబ్లీ ఎన్నికల నేపథ్యంలో తమకు అవకాశం రాకపోవడంతో పెద్ద సంఖ్యలో నేతలు పార్టీలను వీడుతున్నారు. ఎదురుచూసేవారే లేరు అన్నట్లుగా ప్రత్యామ్నాయం కోసం వెతుకుతున్నారు. చాలా మంది నేతలు ఇతర పార్టీల్లో చేరేందుకు ఉత్సాహం చూపుతున్నారు. కొందరు నేతల మెడలో ఏ పార్టీ కండువా ఉంటుందో అనుచరులు కూడా చెప్పలేని పరిస్థితి. అదే బాటలో నియోజకవర్గ, డివిజన్ స్థాయి నేతలు నడుస్తున్నారు. ఎన్నికల నేపథ్యంలో పలు నియోజకవర్గాల్లో నియామకాల జాతర కొనసాగుతోంది. అభ్యర్థులు చేరికలకు అధిక ప్రాధాన్యత ఇస్తుండటంతో నేతలు, కార్యకర్తలు పార్టీ మారేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నారు.

లక్షల్లో చెల్లింపులు రూ

గతంతో పోలిస్తే క్షేత్రస్థాయిలో పార్టీల్లో చేరడంలో భిన్నమైన పరిస్థితులు కనిపిస్తున్నాయి. ఇంతకుముందు పార్టీ, అభ్యర్థి నచ్చక పార్టీలు మారేవారు. ప్ర‌స్తుతం చేరిక‌ల‌లో క‌బ్జా చేసి పార్టీ జెండాను కప్పేస్తున్నారు. రాష్ట్రం, జిల్లా, నియోజకవర్గం, డివిజన్, బూత్.. నాయకుల స్థాయి.. వారితో ఉన్న క్యాడర్.. బస్తీ/కాలనీలో వారికి ఎన్ని ఓట్లు వచ్చే అవకాశం ఉంది. చాలా కాలంగా రాజకీయాల్లో ఉండి స్థానికంగా వేలల్లో ఓట్లు వేయాలనుకున్న వారికి రూ. 5 నుంచి రూ. 10 లక్షలు, మరి కొన్ని అంతకంటే ఎక్కువ. సభల్లో తమ సత్తా చాటేందుకు పెద్ద సంఖ్యలో కార్యకర్తలు, అనుచరులు తరలివస్తున్నారు. వీరంతా అభ్యర్థులతో ఆయా పార్టీల కండువాలు కప్పుతున్నారు. వారు తాకిన దానిలో కొంత భాగాన్ని వెంట వచ్చిన వారికి ఇస్తారు.

చేరిక వ్యూహం.. మనసులో టెన్షన్

కొంతమంది అభ్యర్థులు తమ అడ్మిషన్లలో వ్యూహాత్మకంగా ఉంటారు. క్షేత్రస్థాయిలో నాయకులు, కార్యకర్తలు లేకుండా ప్రత్యర్థి పార్టీ బలహీనపడిందన్న అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేయాలన్నదే వీరి యోచనగా తెలుస్తోంది. ఈ క్రమంలో ప్రధానంగా బస్తీలు, కాలనీల్లో బలనిరూపణ చేయాలని యోచిస్తున్నారు. దీంతో ఓటర్లు ప్రభావితమై తమకు అనుకూలంగా మారతారనే భావనలో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. ఇందుకోసం కోట్లాది రూపాయలు వెచ్చిస్తున్నారు. ఓ నియోజకవర్గ అభ్యర్థి రూ.కోటికి పైగా ఖర్చు చేసినట్లు సమాచారం. చేరికలపై 5 కోట్లు. డబ్బుల కోసం చేరిన నాయకులు, కార్యకర్తలు పోలింగ్ ముగిసే వరకు తమ పార్టీలోనే ఉంటారా.. లేదా అనే అనుమానం కొందరు అభ్యర్థులకు మొదలైంది. ప్రత్యర్థులు ప్రలోభాలకు గురిచేస్తే చివరి నిమిషంలో లొంగిపోతారా? ఆందోళన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఎవరు ఎప్పుడు ఏ పార్టీలో ఉన్నారు? ఏ అభ్యర్థితో ఎవరు ప్రచారం చేస్తారు? తెలియని పరిస్థితి.

ఇలా చాలా నియోజకవర్గాల్లో..

  • అంబర్‌పేట నియోజకవర్గంలో ఓ ప్రధాన పార్టీ చేరికలు ముమ్మరంగా సాగుతున్నాయి. ప్రత్యర్థి పార్టీల నాయకులు, కార్యకర్తలను తనవైపు తిప్పుకునేందుకు అభ్యర్థి అధిక ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నారు. ప్రత్యేకంగా ఆర్డర్ చేసిన వారికి వేల సంఖ్యలో కండువాలు కళ్లకు కడుతున్నాయి. పార్టీపై లేదా అభ్యర్థిపై ప్రేమతో జరుగుతున్న చేరికలు నామమాత్రమే. మెజారిటీ చేరికలు, స్థానిక ప్రచారం వెనుక ప్యాకేజీ మాయాజాలం ఉంది.

  • శేరిలింగంపల్లి నియోజకవర్గంలో వారం రోజుల క్రితం పెద్దఎత్తున చేరికలు జరిగాయి. బేరం కుదరడంతో ప్రత్యర్థి పార్టీకి చెందిన పలువురు నేతలు చేరారు. ఒప్పందం ప్రకారం ముందుగా కొంత డబ్బు చెల్లించిన అభ్యర్థి.. మరికొంత పెండింగ్ లో ఉంచారు. నామినేషన్ల ప్రక్రియ కూడా ప్రారంభం కావడంతో మిగిలిన సొమ్ము ఎప్పుడు చెల్లిస్తారంటూ ఆయా నేతలు ఒకరి వెంట మరొకరు పరుగులు తీస్తున్నారు. లేకుంటే మరో పార్టీ చూసుకుంటుందని బ్లాక్ మెయిల్ చేస్తున్నారు.

  • ఎల్బీ నగర్‌లో ఓ పార్టీ అభ్యర్థి చేరికలు ఆపవద్దని పార్టీ నాయకత్వానికి సూచించారు. ఇప్పటికే వేలాది మంది చేరడంతో పెద్దఎత్తున ఆక్రమణలకు గురికావాల్సి రావడంతో వాటికి తాత్కాలికంగా బ్రేక్ వేయాలని యోచిస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *