సమీక్ష: జపాన్

జపాన్ మూవీ రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2/5

హీస్ట్ థ్రిల్లర్‌లు సహజంగానే ప్రేక్షకుల్లో ఆసక్తిని కలిగిస్తాయి. దొంగతనాలు చేయడంలో పాత్రల తెలివితేటలు, పాత్రల మధ్య అత్యాశ, మోసం, పోలీసుల వేట.. ఇవన్నీ తెరపై చూసే థ్రిల్లింగ్ ఎలిమెంట్స్. ‘జపాన్’పై కార్తీ ఆసక్తికి కారణం కూడా ఇదే. ట్రైలర్, టీజర్‌తో సినిమా చూసేందుకు జపాన్ ఆసక్తిని పెంచింది. అంతేకాదు కార్తీకి ఇది 25వ సినిమా. జోకర్ దర్శకుడిగా జాతీయ అవార్డు గెలుచుకున్న రాజు మురగన్, కార్తీ గెటప్, స్టైల్, డైలాగ్స్.. ఇవన్నీ సినిమాపై మంచి అంచనాలు పెంచాయా? మారా అంచనాలను జపాన్ అందుకుందా? లేదా ?

నగరంలోని ఓ నగల దుకాణంలో రూ.200 కోట్ల విలువైన ఆభరణాలు దోచుకెళ్లారు. పోలీస్ ఆఫీసర్ భవాని (విజయ్ మిల్టన్) కేసును ఛేదించడానికి అడుగులు వేస్తాడు. దొంగతనం జరిగిన తీరు చూసి జపాన్ (కార్తీ) చేసిన దొంగతనం అని నిర్ధారణకు వస్తాడు. మరో పోలీసు అధికారి శ్రీధర్ (సునీల్) రాధ అనే అమాయకుడిని పట్టుకుని జైలులో వేస్తాడు. రాధ పేదది. బంగారు రెసిన్ జల్లెడపడుతూ రోజుకు వంద రూపాయలు సంపాదించే కూలీ. అలాంటి రాధను శ్రీధర్ జపాన్ కేసులో అరెస్ట్ చేసి సినిమా చిత్రహింసలకు గురిచేసి జైలులో పెడతాడు. ఇంతకీ ఈ జపాన్ ఎవరు? దొంగిలించబడిన శైలి జపనీస్ పనితనం అని నిర్ధారించేంత ప్రజాదరణ పొందింది? రాధ మరియు జపాన్ పాత్రల మధ్య ఏదైనా లింక్ ఉందా? ఈ కథలో హీరోయిన్ సంజు (అను ఇమ్మాన్యుయేల్) పాత్ర ఏమిటి? ఇదంతా తెరపై చూడాల్సిందే.

దర్శకుడు హీస్ట్ థ్రిల్లర్‌ల సెటప్‌లో ‘జపాన్’ కథను ప్రారంభించాడు. నగల దుకాణంలో దోపిడీ జరుగుతుంది. ఇది జపాన్ పనే అంటున్నారు పోలీసులు. దీంతో ప్రేక్షకుల్లో విపరీతమైన ఆసక్తి నెలకొంది. దొంగతనంలో ఇంత బ్రాండ్ సృష్టించిన దొంగ కథ ఏంటి? అతడి దొంగతనాలు ఎలా ఉంటాయోనని ప్రేక్షకుల్లో ఆసక్తి నెలకొంది. అయితే ఈ ఉత్సాహం ఆవిరైపోవడానికి ఎక్కువ సమయం పట్టలేదు. మొదటి నాలుగు సన్నివేశాల తర్వాత ఇది హీస్ట్ థ్రిల్లర్ కాదు.. జపనీస్ క్యారెక్టర్ కోసమే మిగతా సినిమా చూసిన అనుభూతిని కలిగిస్తుంది. కొన్ని కథలను పాత్ర ఆధారంగా కూడా చెప్పవచ్చు. జపనీస్ పాత్రతో ఈ కథ ముందుకు సాగుతుందని ఆశిస్తే.. నిరాశ తప్పదు. ఇదిలా ఉంటే కథకు, పాత్రకు సంబంధం లేని సన్నివేశాలు చాలా ఉన్నాయి.

జపాన్ సినిమాలంటే ప్రేమ, ఆ క్రమంలో వచ్చే సన్నివేశాలు కాస్త నవ్విస్తాయి. అయితే ఒక్కసారిగా జపనీస్ పాత్రకు హెచ్‌ఐవీ ఉందనే షాకింగ్ ఎలిమెంట్ తెరపైకి వచ్చింది. కొన్ని కారణాల వల్ల సరిగ్గా ఎస్టాబ్లిష్ కాలేదు కానీ, స్నేహితుడి నమ్మకద్రోహం, వీధుల్లో బంగారం పంచే సన్నివేశాలు సినిమాటిక్ గా ఉన్నాయి. పోనీ ఇందులో కాప్ గేమ్ అవుతుందా? అని ఆలోచిస్తే అందులో కూడా స్పీడ్ లేదు. శ్రీధర్ మరియు భవాని. అంతేకాదు హీరోయిన్ సంజు, జపాన్ మధ్య రిలేషన్ షిప్ గందరగోళంగా ఉంది. గందరగోళంలో, ఇంటర్వెల్ బ్యాంగ్ వస్తుంది.

దర్శకుడి ఆలోచన ఏంటో తెలియదు, గోడపై పవన్ కళ్యాణ్ అజ్ఞాతవాసి పోస్టర్, గుర్తు తెలియని వ్యక్తిని క్లూగా చూపించడం.. ఆ క్లూ కాస్త పెద్ద సస్పెన్స్ అన్నట్లుగానే సెకండాఫ్ మొత్తం నడిపించారు. దాని చుట్టూ అల్లిన సన్నివేశాలు ఆకట్టుకోకపోయినా.. గంగాధర్ పాత్ర రూపంలో మరింత పొడిగించిన సన్నివేశాలు వస్తాయి. ప్రీ క్లైమాక్స్‌కి ముందు పామ్‌బాంబ్ సీక్వెన్స్ అయితే… ఇంత యాక్షన్ అవసరమా? అది అలాంటిదే. కానీ జపనీస్ కథకు ఉపకథగా రాసుకున్న రాధ కథ క్లైమాక్స్‌కి బాగా పనిచేసింది. చివర్లో జపాన్ చెప్పిన చేప కథ మనసుకు హత్తుకుంటుంది. అయితే అప్పటికే జపాన్ ప్రయాణం ప్రేక్షకుడికి బోర్ కొడుతుంది. కాస్త ఉత్సాహంగా వింటుంటే ఆ చేప కథలో మంచి డెప్త్ ఉంది. దర్శకుడి అంతర్లీన సందేశం కూడా ఉంది.

జపాన్ కార్తీ వన్ మ్యాన్ షో. ఆయన గెటప్, మాటలు, బాడీ లాంగ్వేజ్ అన్నీ కొత్తగా ఉన్నాయి. యాక్షన్ సన్నివేశాల్లో అలరించాడు. బంగారు మనిషిగా అతని నటన నవ్విస్తుంది. కానీ మాటల్లో మ్యానరిజం పూర్తిగా పాటించలేదని తెలుస్తోంది. క్లైమాక్స్ ఎమోషనల్ గా ఆకట్టుకుంటుంది. సంజు పాత్రకు ప్రాధాన్యం లేదు. పైగా ఆ ట్రాక్ పై క్లారిటీ లేదు. సునీల్‌కి మరో మంచి పాత్ర దక్కింది. ఆయన గెటప్ కొత్తగా ఉంటుంది. చాలా సహజంగా నటించాడు, అతని పాత్రలో ట్విస్ట్ ఉంటుంది. అలాగే భవానిగా విజయ్‌ మిల్టన్‌, రాధగా నటించి మెప్పించారు. మిగిలిన పాత్రలపై దర్శకుడు సరిగ్గా కసరత్తు చేయలేదని తెలుస్తోంది.

సాంకేతిక పనితీరు పరంగా జపాన్ ఆకట్టుకుంటుంది. జీవీ ప్రకాష్ టచింగ్ టచింగ్ సాంగ్ క్యాచీగా ఉంది. అలాగే కొన్ని చోట్ల నేపథ్య సంగీతం కూడా బాగా కుదిరింది. కెమెరా పనితనం మరో ఆకర్షణ. జపనీస్ సినిమా యొక్క రంగుల టోన్ మరియు జపనీస్ నిజ జీవితంలో చీకటి టోన్. నిర్మాణ విలువలు కథకు తగ్గట్టుగానే ఉన్నాయి.

జపాన్ క్యారెక్టర్ లో చాలా విషయాలు చెప్పాలనుకున్నాడు దర్శకుడు. అయితే అవన్నీ కథ రూపంలో ఉండవు. జపాన్ పాత్రకు ఇచ్చిన ముగింపు బాగుంది. ఇక్కడ దర్శకుడు మనిషి వ్యక్తిత్వాన్ని లోతుగా బంధించాడు. జపాన్ ఆలస్యంగా తీసుకున్న నిర్ణయంపై రెండు అభిప్రాయాలు ఉండవచ్చు. ఒకరకంగా అతనికి హెచ్‌ఐవి ఉన్నందున జపాన్ ఆ నిర్ణయం తీసుకుందని చెప్పవచ్చు. లేకపోతే, మనిషి నిజంగా ఆశాజనక జీవి. నిండు నూరేళ్లు మంచి ఆరోగ్యంతో జీవించే అవకాశం వచ్చినప్పుడు, చెడిపోయినా తన దారిని మార్చుకోకూడదనే కోణంలో కూడా జపాన్ క్లైమాక్స్ అర్థం చేసుకోవచ్చు. క్లైమాక్స్ డిజైన్ చేసినంత జాగ్రత్తగా మిగతా సీన్స్ డిజైన్ చేసి ఉంటే జపాన్ రిజల్ట్ బాగుండేది.

తెలుగు360 రేటింగ్ : 2/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష: జపాన్ మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *