జిగర్తాండ డబుల్ ఎక్స్ మూవీ రివ్యూ: కార్తీక్ సుబ్బరాజు సినిమా ఎలా ఉంది…

సినిమా: జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్

నటులు: రాఘవ లారెన్స్, SJ సూర్య, నవీన్ చంద్ర, షైన్ టామ్ చాకో, నిమిషా సజయన్, బావ చెల్లదురై మరియు ఇతరులు

ఫోటోగ్రఫీ: తిరు

సంగీతం: సంతోష్ నారాయణన్

నిర్మాతలు: కార్తికేయ సంతానం, S. కదిరేశన్, అలంకార్ పాండియన్

దిశ: కార్తీక్ సుబ్బరాజు

విడుదల: నవంబర్ 10, 2023

రేటింగ్: 2.5

— సురేష్ కవిరాయని

డబ్బింగ్ సినిమాలు ఈ వారం హవాలో ఉన్నాయి. తమిళంలో కార్తీ నటించిన ‘జపాన్’ #జపాన్ చిత్రం తెలుగులో విడుదల కాగా, మరో తమిళ చిత్రం ‘జిగర్తాండ డబుల్‌ఎక్స్’ #జిగర్తాండడబుల్ఎక్స్ కూడా తెలుగులోకి డబ్ చేసి విడుదలైంది. కార్తీక్ సుబ్బరాజు దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రంలో రాఘవ లారెన్స్, ఎస్ జె సూర్య కథానాయకులు. కార్తీక్ సుబ్బారావు సినిమాలంటే యూత్ లో కాస్త ఇంట్రెస్ట్ ఉండడం, గతంలో ఇదే దర్శకుడు తీసిన ‘జిగర్ తండా’ #జిగర్ తండా పెద్ద విజయం సాధించడంతో ఈ సినిమాపై సహజంగానే ఆసక్తి నెలకొంది. మరి ఈ ‘జిగర్ తండా డబుల్‌ఎక్స్’ ధర ఎలా ఉంటుందో చూద్దాం. (జిగర్తాండ డబుల్‌ఎక్స్ సినిమా సమీక్ష)

Jigarthandadoublex.jpg

జిగర్తాండ డబుల్ X కథ:

పెద్ద పేరున్న నటుడు (షైన్ టామ్ చాకో) ముఖ్యమంత్రి కావాలనుకుంటాడు, కానీ తన సొంత పార్టీలో వ్యతిరేకత ఉన్నప్పుడు, అతను వారిని తుంగలో తొక్కాలని కోరుకుంటాడు. అతను తన తమ్ముడు DSP (నవీన్ చంద్ర) సహాయం తీసుకుంటాడు మరియు తనకు వ్యతిరేకంగా ఉన్న నాయకులను చంపమని అడుగుతాడు. DSP జైలు శిక్ష అనుభవిస్తున్న నలుగురు ఖైదీలను ఎంపిక చేసి వారికి ఈ హత్యా పనిని అప్పగిస్తాడు. అందులో కృప (SJ సూర్య) సబ్-ఇన్‌స్పెక్టర్ కావాలని కోరుకుంటాడు మరియు అతను చేయని హత్య కోసం జైలుకు వెళ్తాడు. రాజకీయ నాయకుల సహకారంతో కర్నూలు మొత్తాన్ని తన అధీనంలో ఉంచుకున్న అలియాస్ సీజర్ (రాఘవ లారెన్స్)ని చంపే బాధ్యతను DSP అప్పగిస్తాడు. మరో హీరో హీరో అంటే ఏమిటి అంటూ నల్లజాతీయులను అవమానించడంతో సీజర్ రే దాసన్‌ని దర్శకుడిగా ఎంచుకుని ఎలాగైనా హీరోగా నిలదొక్కుకోవాలనుకున్నాడు. అలాగే అతను హాలీవుడ్ నటుడు క్లింట్ ఈస్ట్‌వుడ్‌కి వీరాభిమాని. రే దాసన్ సీజర్ చనిపోవాలని, సీజర్ సినిమా ద్వారా తనను తాను నిరూపించుకోవాలనుకుంటాడు, షూటింగ్ ప్రారంభం కాగానే కథ అడవికి, ఆదివాసీలవేపుకు? సీజర్ బయోపిక్ పూర్తయిందా, అడవి కథ ఎందుకు మలుపు తిరిగింది, రే దాసన్ తన కలను పూర్తి చేసుకున్నాడా? DSP నేపథ్య కథ ఏమిటి? ఇవన్నీ తెలియాలంటే ‘జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్’ సినిమా చూడాల్సిందే. #జిగర్తాండడబుల్ ఎక్స్ రివ్యూ

జిగర్తాండ.jpg

దర్శకుడు కార్తీక్ సుబ్బరాజు మంచి దర్శకుడిగా పేరు తెచ్చుకున్నాడు. ఆయన సినిమాల కోసం ఎదురుచూసే ప్రేక్షకులు కూడా ఉన్నారు. అతని గత చిత్రం ‘జిగర్ తండా’ పెద్ద హిట్ కాగా ఈ ‘జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్’ సీక్వెల్. ‘జిగర్ తండా’లో డాక్యుమెంటరీలు తీస్తూ, దర్శకుడిగా మారి రౌడీ నేపథ్యంతో సినిమా తీయాలనుకుంటున్నాడు. ఇందులో, అతను ఒక రౌడీని చంపడానికి ఒక దర్శకుడి అవతార్‌ని ఊహించాడు మరియు ఆ రౌడీ గురించి సినిమా తీయాలనుకుంటున్నాడు. రౌడీని చంపాలనే ఉద్దేశ్యంతో దర్శకుడిగా వచ్చి, తన బయోపిక్‌ని ప్రారంభించి, చివరకు సినిమా ఎటువైపు దారి తీస్తుందో ఈ ‘జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్’ ప్రధాన కథాంశం. సినిమా మాధ్యమం ఎంత బలంగా ఉందో ఈ రెండు సినిమాల ద్వారా దర్శకుడు కార్తీక్ సుబ్బరాజు చెప్పారు.

‘జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్’లో కార్తీక్ సుబ్బరాజు 1973 నాటి కథను ఎంచుకుంటే.. సీజర్ నల్లవాడు హీరో ఎలా అవుతాడని ఎగతాళి చేస్తే.. వాటిని చూపిస్తానని చెప్పాడు. అప్పటికి రజనీకాంత్ ఇంకా హీరో కాకపోవడంతో అప్పుడే కథను ఎంచుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఫస్ట్ హాఫ్ అంతా సూర్య, రాఘవ లారెన్స్ మధ్య జరిగే చిన్న చిన్న సంఘటనలు మరియు రాఘవ లారెన్స్ ఎలా రౌడీగా ఉంటాడో. #JigarthandaDoubleXReview సెకండాఫ్ రౌడీ వేప కుటుంబాన్ని అడవికి తీసుకెళ్లి గిరిజనుల గురించి చెప్పే కథగా ఉంటుంది. కార్తీక్ సుబ్బరాజు సినిమాల్లో కూడా కొన్ని సామాజిక అంశాలు ఉంటాయి. అడవులు, ప్రకృతి, అడవిలోని జంతువులు, అడవిలో నివసించే మనుషులు, వారి పరిస్థితి కూడా ద్వితీయార్థంలో ఉంటుంది. అయితే సెకండాఫ్ కాస్త ఎమోషనల్ గా సాగుతుంది. ఫస్ట్ హాఫ్ అంతా ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌తో సాగుతుంది. సెకండాఫ్ కాస్త డాక్యుమెంటరీలా ఉంటుంది. తమిళ ప్రేక్షకులకు ఈ సినిమా నచ్చవచ్చు కానీ తెలుగు ప్రేక్షకులకు నచ్చకపోవచ్చు. ఇంతకుముందు కూడా ‘మార్క్ ఆంటోనీ’ #మార్క్ ఆంటోనీ తెలుగు మరియు తమిళంలో డిజాస్టర్‌గా ఆడాడు. ఇదీ అదే. తమిళ సినిమాల్లో మరో పెద్ద లోపం ఏమిటంటే పాత్రల పేర్లు, కొన్ని కారణాల వల్ల అవి తెలుగు ప్రేక్షకుల మదిలో నిలిచిపోవడం లేదు.

jigarthandadadoubledmovierevi.jpg

నటీనటుల విషయానికి వస్తే, దర్శకుడు రే దాసన్‌గా ఎస్‌జె సూర్య తన పాత్రను బాగా చేసాడు. అలాగే రాఘవ లారెన్స్ కూడా రౌడీ సీజర్ గా నటించాడు. అయితే వీరిద్దరి నటన పర్వాలేదనిపిస్తుంది కానీ తెలుగు ప్రేక్షకులకు అక్కడక్కడ ఓవర్ యాక్షన్ అనిపిస్తుంది కానీ తమిళ ప్రేక్షకులు కూడా అదే కోరుకుంటున్నారు. ఇందులో తెలుగు నటుడు నవీన్ చంద్ర ఒక ముఖ్యమైన పాత్రను పోషించాడు, అతను బాగా చేసాడు. మలయాళ నటుడు షైన్ టామ్ చాకో కూడా బాగా చేసాడు. చాలా వరకు పాత్రలు తెలుగు ప్రేక్షకులకు పరిచయం లేవని, అందరూ తమ తమ పాత్రలకు తగ్గట్టు నటించారని చెప్పాలి. సంతోష్ నారాయణన్ అందించిన నేపథ్య సంగీతం బాగుంది. అదే సినిమాకు హైలైట్‌. అడవిలో కొన్ని పోరాట సన్నివేశాలు బాగున్నాయి. పాటలు చాలా పరిమితం.

చివరగా ‘జిగర్ తండా డబుల్ ఎక్స్’ సినిమా తమిళ సినిమా ప్రేక్షకులకు నచ్చినా, తెలుగు ప్రేక్షకులకు వచ్చేసరికి డబ్బింగ్ సినిమాలా అనిపిస్తుంది, చాలా చోట్ల ఓవర్ యాక్షన్ లా అనిపిస్తుంది. (జిగర్తాండ డబుల్‌ఎక్స్ సినిమా రివ్యూ) దర్శకుడు కార్తీక్ సుబ్బరాజు అభిమానులైన ప్రేక్షకులు ఈ సినిమాని టైమ్‌పాస్‌గా చూడొచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-10T17:47:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *