చంద్రమోహన్: నా అభిమాన నటుడు చంద్రమోహన్: జయసుధ

సీనియర్ నటుడు చంద్రమోహన్ (చంద్రమోహన్ శనివారం హైదరాబాద్‌లో కన్నుమూశారు) శనివారం ఉదయం హైదరాబాద్‌లోని ఒక ప్రైవేట్ ఆసుపత్రిలో తుదిశ్వాస విడిచారు. 80 ఏళ్ల చంద్రమోహన్ 1966లో రంగులరత్నం సినిమాతో సినీ పరిశ్రమలోకి అడుగుపెట్టారు. తన మొదటి సినిమా నుండి, చంద్రమోహన్ మంచి నటుడిగా కనిపించాడు మరియు అనేక దశాబ్దాలుగా వందల చిత్రాలలో అనేక విభిన్న పాత్రలు పోషించాడు.

అప్పట్లో చంద్రమోహన్ పక్కన ఏ నటి అయినా అనతికాలంలోనే పెద్ద స్టేజీకి వెళ్లిపోయేది. జయసుధ, జయప్రద, శ్రీదేవి, రోజారమణి, ప్రభ, రాధిక, విజయశాంతి ఇలా ఎందరో చంద్రమోహన్‌తో మొదట నటించి ఆ తర్వాత చాలా పెద్ద స్థాయికి ఎదిగారు. జయసుధ మాత్రం చంద్రమోహన్‌తో చాలా సినిమాల్లో నటించింది మరియు అతనిని తన కుటుంబంలో ఒకరిగా భావించింది.

జయసుధ4.jpg

‘చంద్రమోహన్ నా అభిమాన నటుడు అని చాలాసార్లు చెప్పాను. ఏ పాత్రనైనా చాలా సునాయాసంగా పోషించడమే కాదు, ఆ పాత్రకు గొప్ప లోతు కూడా తీసుకొచ్చాడు. నేను నిర్మాతగా మారి దాదాపు ఏడు సినిమాలు చేశాను, అందులో ఐదు సినిమాల్లో అద్భుత నటుడు చంద్రమోహన్ నటించారు. అలాంటి నటుడిని మనం ఈరోజు కోల్పోవడం దురదృష్టకరం’’ అని జయసుధ అన్నారు.

చంద్రమోహన్ సెట్స్‌లో చాలా సరదాగా ఉండేవాడు, ఎప్పుడూ తన పని తాను చేసుకుంటూ ఉంటాడు మరియు ఇతరుల జీవితాల్లో ఎప్పుడూ జోక్యం చేసుకోడు. ఎప్పుడూ ఎదుటివారి నుంచి సలహాలు ఇవ్వడం గానీ, సలహాలు తీసుకోవడం గానీ చేయనని, ఎందుకంటే తాను ఎప్పుడూ తన పనిపైనే దృష్టి పెట్టానని, ఇతరుల విషయాలు పట్టించుకోనని జయసుధ అన్నారు.

‘‘నన్ను ఎప్పుడూ తన కుటుంబ సభ్యుడిలా చూసుకునేవాడు.. మంచి తిండి తినేవాడు.. కానీ మా సొంత బ్యానర్‌లో నటించేటపుడు చంద్రమోహన్‌ నాతో చెప్పేవారు. నువ్వు బాగా వండి, ఇంట్లో వండిన ఆహారం తీసుకురండి” అంది జయసుధ. అన్నారు. అలాగే ఆ రోజుల్లో విమానాల్లో ప్రయాణించేటప్పుడు ఆహారం కూడా ఇచ్చేవారు. మేమందరం ఒకే విమానంలో ప్రయాణిస్తున్నప్పుడు విమానంలో నేను ఇచ్చిన ఆహారం పెద్దగా తినలేదు, చంద్రమోహన్ ఎందుకు వృధా చేస్తున్నాడు, నాకు ఇవ్వండి. అప్పట్లో ఇదంతా సరదాగా ఉండేదని జయసుధ గుర్తు చేసుకున్నారు.

చంద్రమోహన్, నేను చాలా సినిమాలు చేశాం. మా సినిమాల్లో పాటలు కూడా పెద్ద హిట్ అయ్యాయి. ‘ఇంటింటి రామాయణం’, ‘ప్రాణం ఖరీదు’, ‘పక్కింటి తీజీ’, ‘గోపాలరావుగారి తీజీ’, ‘అమ్మాయి మనసు’, ‘శ్రీమతి’ ఇలా ఎన్నో సినిమాలు కలిసి చేశాం. ఒక బహుమతి’, ‘స్వర్గం’, ‘కలికాలం’. అన్ని సినిమాలు అద్భుతంగా ఉన్నాయి, చాలా బాగా నటించారు. మొదటి సినిమా నుండి నేటి వరకు ఎలాంటి విరామం లేకుండా సినిమాల్లో వైవిధ్యమైన పాత్రలు చేస్తూ వచ్చిన చాలా గొప్ప నటుడు, నటుడు చంద్రమోహన్. అందుకే ఆయన నా అభిమాన నటుడు అని జయసుధ చెప్పింది. నా మొదటి హీరో కూడా అతనే అని జయసుధ చెప్పింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-11T12:04:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *