తెలంగాణ ఎన్నికలు: తెలంగాణ ఎన్నికల్లో కొత్త.. ఎక్కడ చూసినా కొత్త ముఖాలు!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-11T10:08:22+05:30 IST

New Generation In Telangana Assembly Elections : ఈసారి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కనిపిస్తున్న కొత్త ట్రెండ్ ఏంటో తెలుసా!? ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థులుగా ఎక్కడ చూసినా కొత్త ముఖాలే! BRS తప్ప అన్ని పార్టీలు కొత్తవే! తొలిసారిగా శాసనసభ ఎన్నికల బరిలోకి దిగుతున్న వారు! కొందరైతే అసలు ఎన్నికల బరిలోకి దిగడం ఇదే తొలిసారి!

తెలంగాణ ఎన్నికలు: తెలంగాణ ఎన్నికల్లో కొత్త.. ఎక్కడ చూసినా కొత్త ముఖాలు!!

ఈసారి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కనిపిస్తున్న కొత్త ట్రెండ్ ఏంటో తెలుసా!? ఎమ్మెల్యే అభ్యర్థులుగా ఎక్కడ చూసినా కొత్త ముఖాలే! BRS తప్ప అన్ని పార్టీలు కొత్తవే! తొలిసారిగా శాసనసభ ఎన్నికల బరిలోకి దిగుతున్న వారు! కొందరైతే అసలు ఎన్నికల బరిలోకి దిగడం ఇదే తొలిసారి! వారిలో కొందరు ఎన్నారైలు! మరికొందరు వైద్యులు! కొందరు ప్రభుత్వ మాజీ ఉద్యోగులే! మరికొందరు నేతల వారసులు! వారంతా ఇప్పుడు తమ అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకుంటున్నారు! అదృష్టం బాగుంటే నేరుగా అసెంబ్లీలో ‘ప్రెసిడెంట్..’ అంటారు! నాలుగు దశాబ్దాల కిందటే టీడీపీని ప్రారంభించినప్పుడే కొత్త తరం ఇంత పెద్ద ఎత్తున రాజకీయాల్లోకి వచ్చింది. తెలంగాణా రాజకీయాల్లోకి ఇప్పుడు కొత్త నీటి ప్రవాహం ఇంత బలంగా ఉండడానికి కారణం లేకపోలేదు! కాంగ్రెస్, టీడీపీ తదితర పార్టీల సీనియర్లను లాగిన బీ(టీఆర్)ఆర్ఎస్! వారిలో కొందరికి మళ్లీ టిక్కెట్లు ఇచ్చారు! కొంతమంది మొండిగా ఉంటారు! మరి కొందరికి నామినేటెడ్ పదవులతోనే సరిపోయింది! ఆయా పార్టీల్లో.. ఆయా స్థానాల్లో శూన్యం! కొత్త తరం దాన్ని భర్తీ చేస్తోంది! కాంగ్రెస్‌లో చాలా చోట్ల కొత్త అభ్యర్థులకు అవకాశం! ఇక, బీజేపీ ఇప్పుడు రంగంలోకి దిగడంతో ఆ పార్టీలోకి కొత్త నీరు వచ్చి చేరింది! కొత్తగా ఆవిర్భవించిన బీఎస్పీ కొత్త తరాన్ని బరిలోకి దింపుతోంది! ఉన్నత విద్యావంతులు ఇలా తెలంగాణ రాజకీయాల్లోకి రావడం శుభపరిణామం! ఈ ఎన్నికల్లో తొలిసారిగా అన్ని పార్టీల నుంచి 100 మందికి పైగా ఎమ్మెల్యే ఎన్నికల బరిలోకి దిగుతున్నారు! వారిలో కొందరి వివరాలతో.. ‘ఆంధ్రజ్యోతి’ స్పెషల్ ఫీచర్!!

Untitled-7.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-11T10:29:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *