అయోధ్య దీపోత్సవం: 51 ఘాట్లు..24 లక్షల దీపాలు..అయోధ్యలో ప్రపంచ రికార్డు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-11T17:50:38+05:30 IST

అయోధ్యలో రామమందిర నిర్మాణం శరవేగంగా జరుగుతున్న తరుణంలో ఈసారి దీపావళి వేడుకలు ఘనంగా జరగనున్నాయి. సరయు తీరంలోని మొత్తం 51 ఘాట్‌లలో ఏకకాలంలో 24 లక్షల ద్వీపాలు వెలిగిపోతాయి.

అయోధ్య దీపోత్సవం: 51 ఘాట్లు..24 లక్షల దీపాలు..అయోధ్యలో ప్రపంచ రికార్డు

అయోధ్య: అయోధ్యలో రామ మందిర నిర్మాణం శరవేగంగా జరుగుతున్న తరుణంలో ఈసారి దీపావళి వేడుకలు ఘనంగా జరగనున్నాయి. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని అయోధ్య నగరం నభూతో నభవిష్యతి అనే రీతిలో దీపోత్సవాన్ని జరుపుకోనుంది. దీపావళికి ఒకరోజు ముందు సరయు నది ఒడ్డున ఏటా నిర్వహించే ‘దీపోత్సవ్’ కార్యక్రమం శనివారం సాయంత్రం ప్రారంభమవుతుంది. సరయు తీరంలోని మొత్తం 51 ఘాట్‌లలో ఏకకాలంలో 24 లక్షల ద్వీపాలు వెలిగిపోతాయి. ఈ కార్యక్రమానికి గిన్నిస్ బుక్ ఆఫ్ రికార్డ్స్ ప్రతినిధులు హాజరవుతారు మరియు డ్రోన్ కెమెరాల ద్వారా లెక్కించబడుతుంది. సాయంత్రం 6.30 గంటలకు యోగి ఆదిత్యనాథ్ సరయు హారతి ఇవ్వగా, 25 వేల మంది వాలంటీర్లు 24 లక్షల దీపాలను వెలిగిస్తారు.

కాగా, దీపోత్సవ్ కార్యక్రమానికి ముందు ఏర్పాటు చేసిన రాజాభిషేక కార్యక్రమానికి ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్, గవర్నర్ ఆనందీబెన్ పటేల్ హాజరయ్యారు. రామ్ కథా పార్కు సమీపంలో ఏర్పాటు చేసిన ఈ కార్యక్రమంలో సీఎం రాముడు, సీత, లక్ష్మణ్‌ వేషధారణలతో స్వాగతం పలికారు. వేడుకల్లో భాగంగా రామజన్మభూమికి వెళ్లే దారిని వివిధ రకాల పూలతో అలంకరించారు.

గిన్నిస్ రికార్డు దిశగా..

అయోధ్యలో ఏకకాలంలో 24 లక్షల దీపాలు వెలిగించి గిన్నిస్ వరల్డ్ రికార్డ్ సాధించాలని యూపీ ప్రభుత్వం కృతనిశ్చయంతో ఉందని యూపీ ఉప ముఖ్యమంత్రి బ్రిజేష్ పఠాట్ తెలిపారు. ఈ భారీ దీపోత్సవ్ కార్యక్రమానికి జార్ఖండ్‌లోని పాకూర్ జిల్లాకు చెందిన గిరిజనులతో పాటు దేశంలోని వివిధ ప్రాంతాల నుండి పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలు, 50 దేశాల హైకమిషనర్లు మరియు రాయబారులు హాజరవుతున్నారు. కాగా, మధ్యాహ్నం 2.30 గంటల ప్రాంతంలో రామ్ కథా పార్కులో అందంగా అలంకరించిన శ్రీరామ శక్తం సందర్శకులను విశేషంగా ఆకట్టుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-11T17:57:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *