భారతదేశం-కెనడా వరుస: చట్ట నియమానికి కట్టుబడి ఉంటాం: జస్టిన్ ట్రూడో

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-12T17:38:39+05:30 IST

కెనడా గడ్డపై ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్యలో భారత్ ప్రమేయంపై కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో మరోసారి తన ఆరోపణలను కొనసాగించారు. తమ దేశం ఎల్లవేళలా చట్టానికి కట్టుబడి ఉంటుందని చెప్పారు.

భారతదేశం-కెనడా వరుస: చట్ట నియమానికి కట్టుబడి ఉంటాం: జస్టిన్ ట్రూడో

ఒట్టావా: కెనడా గడ్డపై ఖలిస్థాన్ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్యలో భారత్ ప్రమేయంపై కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో మరోసారి తన ఆరోపణలను కొనసాగించారు. తమ దేశం ఎల్లవేళలా చట్టానికి కట్టుబడి ఉంటుందని చెప్పారు. నిజ్జర్ హత్యకేసులో నిజానిజాలు వెలికితీసేందుకు భారత్‌తో పాటు తమ మిత్రదేశమైన అమెరికాతో కలిసి పనిచేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నామని చెప్పారు.

“ఈసారి మేము దానిని తీవ్రంగా పరిగణిస్తున్నాము. చట్ట అమలు మరియు దర్యాప్తు సంస్థలు తమ పనిని చేస్తున్నప్పుడు, మేము భాగస్వాములతో కలిసి పని చేస్తున్నాము. మా దేశం ఎల్లప్పుడూ చట్ట నియమానికి కట్టుబడి ఉంటుంది. “పెద్ద దేశాలు చట్టాన్ని ఉల్లంఘించినప్పుడు మరియు దానిని సరిదిద్దనప్పుడు, ప్రపంచంలోని ప్రతి ఒక్కరూ ప్రమాదంలో ఉన్నారు” అని ట్రూడో చెప్పారు.

భారత సంతతికి చెందిన పార్లమెంటేరియన్ చందన్ ఆర్య, భారత హైకమిషనర్ సంజీవ్ కుమార్ వర్మకు ఇటీవలి ఆహ్వానం గురించి అడిగినప్పుడు, భారతదేశం వియన్నా ఒప్పందాన్ని పూర్తిగా ఉల్లంఘించిందని మరియు 40 మంది దౌత్యవేత్తలను బహిష్కరించిందని అన్నారు. “ఒక్కసారి మా వైపు నుంచి ఆలోచించండి. కెనడా గడ్డపై కెనడా పౌరుడి హత్యలో భారతీయ ఏజెంట్ల ప్రమేయం ఉందని నమ్మడానికి మాకు బలమైన కారణాలు ఉన్నాయి. వియన్నా ఒప్పందాన్ని ఉల్లంఘించి భారత్ మా దౌత్యవేత్తలను బహిష్కరించింది. ఇది ప్రపంచాన్ని ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది” అని ట్రూడో వివరించారు. . దౌత్యవేత్తలకు రక్షణ లేకుండా చేస్తే అంతర్జాతీయ సంబంధాలు ప్రమాదంలో పడతాయని, వారు భారత్‌తో నిర్మాణాత్మకంగా, సానుకూలంగా పనిచేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని అన్నారు. ఇది తాము ప్రస్తుతం చేస్తున్న పోరాటం కాదని, కెనడా చట్టబద్ధత కోసం పనిచేసే దేశమని, దానికి కట్టుబడి ఉంటామని స్పష్టం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-12T17:38:40+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *