రాహుల్ గాంధీ: బీజేపీ అవినీతికి కేరాఫ్

మధ్యప్రదేశ్ దేశానికి అవినీతి రాజధాని.

అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌ విజయం సాధించింది

అధికారంలోకి రాగానే కుల గణన: రాహుల్

నీముచ్, నవంబర్ 13: మధ్యప్రదేశ్ దేశానికి అవినీతి రాజధానిగా మారిందని, ఇక్కడి బీజేపీ ప్రభుత్వం అవినీతిలో కూరుకుపోయిందని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ విమర్శించారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న మధ్యప్రదేశ్‌లో ఆయన సుడిగాలి పర్యటన చేశారు. నీముచ్ జిల్లాలో ఎన్నికల ప్రచార సభలో ఆయన మాట్లాడారు. ఈ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీ విజయం తథ్యమని ధీమా వ్యక్తం చేశారు. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి రాగానే కుల గణన చేపడతామని హామీ ఇచ్చారు. 2018లో అధికారంలోకి వచ్చిన కాంగ్రెస్.. రైతుల రుణాలను కూడా మాఫీ చేసింది. కానీ, అంతలోనే బడా పారిశ్రామికవేత్తల సహకారంతో రైతులు, కార్మికుల ప్రభుత్వాన్ని కూలదోసి అధికారాన్ని చేజిక్కించుకుంది బీజేపీ. ఇప్పుడు మధ్యప్రదేశ్ దేశానికి అవినీతి రాజధానిగా మారింది’’ అని రాహుల్ అన్నారు. ప్రధాని మోదీ అబద్ధాలు చెబుతున్నారని రాహుల్ విమర్శించారు. మధ్యప్రదేశ్‌లో 500 పరిశ్రమలు స్థాపించారని, అవి బహిరంగంగా అబద్ధాలు ప్రచారం చేస్తున్నాయని అన్నారు. 230 సీట్ల మధ్యప్రదేశ్ అసెంబ్లీ. ఈ నెల 17న ఎన్నికలు.. మోదీ ప్రభుత్వ విధానాలతో దేశంలోని యువత విసిగిపోయిందని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు ఖర్గే విమర్శించారు.మోడీ హాజరైన సభలో ఓ యువతి విద్యుత్ స్తంభం ఎక్కిన ఘటనను ఖర్గే ప్రస్తావించారు. తెలంగాణలో వెళ్లి ప్రధానిని కలిసి తన బాధలను చెప్పుకున్నారు.

అయోధ్యకు ఉచిత సందర్శన

మధ్యప్రదేశ్‌లో మళ్లీ బీజేపీ అధికారంలోకి వస్తే రాష్ట్ర ప్రజలకు అయోధ్య రామమందిర దర్శనం ఉచితంగా కల్పిస్తామని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా హామీ ఇచ్చారు. అయోధ్య యాత్రకు వెళ్లేందుకు ఎవరూ డబ్బు ఖర్చు పెట్టవద్దని అన్నారు. విదిశా జిల్లా సిరోంజ్ నియోజకవర్గంలో సోమవారం జరిగిన ఎన్నికల ప్రచార సభలో ఆయన ఈ హామీ ఇచ్చారు. ఎన్నికల మేనిఫెస్టోలో ఈ అంశాన్ని చేర్చినట్లు ప్రకటించారు. కాగా, గతేడాది రాజస్థాన్‌లోని ఉదయపూర్‌లో టైలర్ కన్హయ్యాలాల్ దారుణ హత్య వెనుక బీజేపీ హస్తం ఉందని సీఎం గహ్లోత్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. హత్య ఘటన జరగడానికి కొద్దిరోజుల ముందు అదుపులోకి తీసుకున్న వారిని బీజేపీ నేతల ఒత్తిడితో పోలీసులు విడుదల చేశారని వ్యాఖ్యానించారు. ఆదివారం జరిగిన కాంగ్రెస్ నేతల సమావేశంలో గహ్లోత్ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. గత ఏడాది జూన్‌లో ఇస్లాం మతాన్ని అవమానించినందుకు కన్హయ్యలాల్‌ను ఇద్దరు వెల్డింగ్ కార్మికులు దారుణంగా హత్య చేశారు. ఇది అప్పట్లో సంచలనం. కాగా, ఛత్తీస్‌గఢ్‌ అసెంబ్లీ ఎన్నికల రెండో విడతలో 953 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉన్నారు. 100 మంది (10)పై క్రిమినల్ కేసులు ఉన్నాయని ఏడీఆర్ వెల్లడించింది.

రేపటిలోగా ఎన్నికల బాండ్ల వివరాలను తెలియజేయండి

న్యూఢిల్లీ, నవంబర్ 13: ఎన్నికల బాండ్ల ద్వారా సేకరించిన నగదు వివరాలను బుధవారం సాయంత్రంలోగా సమర్పించాలని ఎన్నికల సంఘం (ఈసీ) అన్ని పార్టీలకు లేఖ రాసింది. వాటిని డబుల్ సీల్డ్ కవర్లలో ఇవ్వాలని సూచించారు. ఎన్నికల బాండ్ పథకం ప్రారంభించిన నాటి నుంచి సెప్టెంబర్ 30 వరకు వివిధ పార్టీలకు అందిన విరాళాల సమాచారాన్ని సీల్డ్ కవర్‌లో సమర్పించాలని ఈసీని ఈ నెల 2న ఆదేశించిన సుప్రీంకోర్టు.. దాని ప్రకారం మూడో తేదీన ఎన్నికలు కమిషన్‌ అన్ని పార్టీల అధ్యక్షులకు లేఖలు రాసింది. బాండ్ కొనుగోలు చేసిన వ్యక్తుల పేర్లు, బాండ్ విలువ మరియు ఇతర వివరణాత్మక సమాచారాన్ని కోరింది. ఈ సమాచారాన్ని ఒక కవర్‌లో సీల్ చేయాలి మరియు ఈ సీల్డ్ కవర్‌ను మరొక కవర్‌లో సీల్ చేయాలి. ఈ డబుల్ సీల్డ్ కవర్లను EC సెక్రటరీ (ఎన్నికల వ్యయం)కి పంపాలి. కవర్‌పై ‘సీక్రెట్-ఎలక్షన్ బాండ్స్’ అని కూడా రాయాలని పేర్కొంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *