బ్రిటిష్ హోం మంత్రి: బ్రిటీష్ హోం మంత్రి బ్రేవర్‌మాన్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-14T04:10:22+05:30 IST

బ్రిటిష్ రాజకీయాల్లో ముఖ్యమైన పరిణామాలు చోటు చేసుకున్నాయి. భారత సంతతికి చెందిన ఆ దేశ హోం మంత్రి సుయెల్లా బ్రవర్‌మన్‌పై ప్రధాని రిషి సునక్ దాడి చేశారు. ఆమె స్థానంలో జేమ్స్ క్లీవర్లీ నియమితులయ్యారు. మాజీ ప్రధాని డేవిడ్ కామెరూన్‌కు విదేశాంగ కార్యాలయం కూడా

    బ్రిటిష్ హోం మంత్రి: బ్రిటీష్ హోం మంత్రి బ్రేవర్‌మాన్

లండన్, నవంబర్ 13: బ్రిటిష్ రాజకీయాల్లో ముఖ్యమైన పరిణామాలు చోటు చేసుకున్నాయి. భారత సంతతికి చెందిన ఆ దేశ హోం మంత్రి సుయెల్లా బ్రేవర్‌మన్‌పై ప్రధాని రిషి సునక్ దాడి చేశారు. ఆమె స్థానంలో జేమ్స్ క్లీవర్లీ నియమితులయ్యారు. అలాగే మాజీ ప్రధాని డేవిడ్ కెమరూన్‌కు విదేశీ వ్యవహారాల బాధ్యతలు అప్పగించారు. లండన్‌లో పాలస్తీనా మద్దతుదారులు నిర్వహించిన ర్యాలీని మెట్రోపాలిటన్ పోలీసులు నియంత్రించలేదని ‘ది టైమ్స్’కు కొద్దిరోజుల క్రితం బ్రేవర్‌మన్ రాసిన కథనం తీవ్ర విమర్శలకు కారణమైంది. ఈ నేపథ్యంలో బ్రేవర్‌మన్‌ను మంత్రి పదవి నుంచి తొలగిస్తూ ప్రధాని సునక్ నిర్ణయం తీసుకున్నారు. ప్రస్తుతం బ్రిటన్ పర్యటనలో ఉన్న భారత విదేశాంగ మంత్రి జైశంకర్‌తో చాకచక్యంగా చర్చలు జరపనున్న రోజే ఈ కీలక పరిణామం చోటు చేసుకుంది. ఇమ్మిగ్రేషన్‌పై వివాదాస్పద వ్యాఖ్యలు చేయడంతో బ్రేవర్‌మాన్ తన పదవిని కూడా కోల్పోయాడు. ఇదిలా ఉండగా, కొత్త విదేశాంగ మంత్రిగా మాజీ ప్రధాని కెమరూన్ (57) తిరిగి ప్రభుత్వంలోకి రావడం అసహ్యంగా మారింది. బ్రిటన్ రాజకీయాల్లో మాజీ ప్రధాని, శాసనసభేతర నేతకు మంత్రివర్గంలో స్థానం కల్పించడం అరుదు. కానీ త్వరలో ఆయన ఎగువ సభకు నామినేట్ అవుతారని బ్రిటన్ ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. కామెరూన్ 2010-2016 మధ్య బ్రిటన్ ప్రధానిగా ఉన్నారు. ఏడేళ్లుగా రాజకీయాలకు దూరంగా ఉన్నా.. ఆరేళ్లు ప్రధానిగా, పదకొండేళ్ల కన్సర్వేటివ్ పార్టీ నాయకుడిగా నా అనుభవం ప్రధానికి సాయం చేసేందుకు ఉపయోగపడుతుందని ఆశిస్తున్నా’’ అని కెమరూన్ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-14T04:10:23+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *