కాలుష్య నగరాలు: దీపావళి తర్వాత దేశంలోని కాలుష్య నగరాలు…

దీపావళి సందర్భంగా ప్రజలు పటాకులు కాల్చడంతో దేశవ్యాప్తంగా 10 నగరాల్లో వాయు కాలుష్యం గణనీయంగా పెరిగింది. గత రెండు వారాల్లో దేశంలోని అనేక నగరాల్లో గాలి నాణ్యత మరింత దిగజారింది. దీపావళి పండుగ తర్వాత పటాకుల పేలుళ్లను చూసి ఈ కాలుష్యం పెరిగిపోయిందని తాజాగా వెల్లడైంది.

కాలుష్య నగరాలు: దీపావళి తర్వాత దేశంలోని కాలుష్య నగరాలు...

కలుషిత నగరాలు

కాలుష్య నగరాలు: దీపావళి పండుగ సందర్భంగా దేశవ్యాప్తంగా ప్రజలు పటాకులు కాల్చడంతో 10 నగరాల్లో వాయు కాలుష్యం గణనీయంగా పెరిగింది. గత రెండు వారాల్లో దేశంలోని అనేక నగరాల్లో గాలి నాణ్యత మరింత దిగజారింది. దీపావళి పండుగ తర్వాత పటాకుల పేలుళ్లను చూసి ఈ కాలుష్యం పెరిగిపోయిందని తాజాగా వెల్లడైంది. దీపావళి తర్వాత వాయు కాలుష్యం స్థాయిలు పెరగడంతో రాజధాని ఢిల్లీ నగరం పొగమంచు మరియు యమునా నది విషపూరిత నురుగులో తేలుతోంది.

నగరాల్లో పేలవమైన గాలి నాణ్యత

ఈ బాణాసంచా పేలుళ్ల నుంచి వెలువడే పొగలు, వివిధ రాష్ట్రాల్లో కాలుష్య స్థాయిని పెంచాయి. దేశ రాజధాని ఢిల్లీ మరియు ఆర్థిక రాజధాని ముంబై సహా భారతదేశం అంతటా ప్రధాన నగరాలు కాలుష్యం బారిన పడుతున్నాయి. గత కొన్ని వారాలుగా వివిధ నగరాల్లో వాయు కాలుష్యం పెరిగిపోయింది. వాహనాలు వెదజల్లుతున్న కాలుష్యం, వ్యవసాయ వ్యర్థాలను కాల్చడం, బాణసంచా కాల్చడం వల్ల మంగళవారం ఉదయం 6.30 గంటలకు టాప్ టెన్ నగరాల్లో గాలి నాణ్యత గణనీయంగా క్షీణించింది.

వాయు కాలుష్యాన్ని తగ్గించేందుకు చర్యలు

రాజధాని నగరం ఢిల్లీతో పాటు హర్యానా రాష్ట్రంలోని రెండు నగరాలు, ఉత్తరప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని మూడు నగరాలు, పంజాబ్‌లోని ఒక నగరం మరియు రాజస్థాన్ రాష్ట్రంలోని ఒక నగరంలో వాయు కాలుష్యం పెరిగినట్లు తాజా వాయు కాలుష్య గణాంకాలు చెబుతున్నాయి. దేశం. కాలుష్యాన్ని తగ్గించేందుకు ప్రజా రవాణా వినియోగాన్ని ప్రోత్సహించేందుకు ఢిల్లీలో వాహనాల పార్కింగ్ ఫీజులను రెట్టింపు చేశారు. నవంబర్ 13 నాటికి 242 నగరాల సెంట్రల్ పొల్యూషన్ కంట్రోల్ బోర్డ్ డేటా ప్రకారం, ఏ నగరంలో గాలి నాణ్యత బాగా లేదు.

ఇంకా చదవండి: రిషి సునక్: బ్రిటన్ ప్రధాని రిషి సునక్‌పై ఎంపీ అవిశ్వాస లేఖ

53 నగరాల్లో గాలి నాణ్యత చాలా తక్కువగా ఉన్నట్లు గుర్తించారు. 85 నగరాల్లో గాలి నాణ్యత తక్కువగా ఉంది మరియు 75 నగరాల్లో మితమైన గాలి నాణ్యత నమోదైంది. దేశంలోని 242 నగరాల్లో 32 నగరాలు మాత్రమే సంతృప్తికరమైన గాలి నాణ్యతను నమోదు చేశాయి. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని భాగ్‌పత్ నగరంలో మంగళవారం గాలి నాణ్యత 423గా నమోదైంది. AQI 400 హర్యానాలోని గురుగ్రామ్ నగరంలో ఉంది. యూపీలోని ఢిల్లీ, మీరట్, నోయిడా నగరాల్లో కూడా కాలుష్యం ఉంది.

ఇంకా చదవండి: విరాట్ కోహ్లీ : నా కూతురి ఫోటోలు తీయకండి.. ఫోటోగ్రాఫర్లకు విరాట్ కోహ్లీ ప్రత్యేక విన్నపం

పంజాబ్ రాష్ట్రంలోని బటిండా నగరంలో AQI 374, రాజస్థాన్‌లోని భరత్‌పూర్ నగరంలో AQI 371, బీహార్‌లోని బెగసరాయ్ నగరంలో AQI 367, బీహార్‌లోని చప్రాలో AQI 366, హర్యానాలోని రోహ్‌తక్ నగరంలో AQI 365గా నమోదైంది. రాజస్థాన్‌లోని హనుమాన్‌గఢ్, రాజస్థాన్‌లోని భివాడి, హర్యానాలోని ధరుహెరా, ఘజియాబాద్, బీహార్‌లోని సివాన్, బీహార్‌లోని హిసార్, ఒడిశాలోని అంగుల్, హర్యానాలోని బల్లాబ్‌గఢ్, బీహార్‌లోని పూర్నియా, హర్యానాలోని మనేసర్ తీవ్ర సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *