కెనడా దీపావళి: దీపావళి వేడుకల సందర్భంగా కోపంతో ఉన్న ఖలిస్తానీలు హిందువులతో ఘర్షణ పడ్డారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-14T22:09:50+05:30 IST

ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్యలో భారత్ ప్రమేయం ఉందని కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో ఆరోపించినప్పుడు. కెనడాలో రోజురోజుకూ రెచ్చిపోతున్నారు.

కెనడా దీపావళి: దీపావళి వేడుకల సందర్భంగా కోపంతో ఉన్న ఖలిస్తానీలు హిందువులతో ఘర్షణ పడ్డారు

ఖలిస్తానీ ఉగ్రవాది హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్యలో భారత్ ప్రమేయం ఉందని కెనడా ప్రధాని జస్టిన్ ట్రూడో ఆరోపించినప్పుడు. కెనడాలో రోజురోజుకూ రెచ్చిపోతున్నారు. మొదట్లో దౌత్యవేత్తలను ఇబ్బంది పెట్టిన వారు అక్కడ నివసిస్తున్న హిందువులను కూడా టార్గెట్ చేస్తున్నారు. మధ్యమధ్యలో కొంత కాలం వాతావరణం అనుకూలించడంతో ఇక ఇబ్బందులు తప్పవని అందరూ భావించారు. కానీ… దీపావళి వేడుకల్లో ఖల్స్తానీలు మరోసారి వీరంగం సృష్టించారు. హిందువులతో ఘర్షణ. దీనికి సంబంధించిన వీడియో ఒకటి సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తోంది.

టొరంటో సన్ ప్రకారం, కెనడాలోని బ్రాంప్టన్‌లో హిందువులందరూ దీపావళిని ఘనంగా జరుపుకుంటున్నారు. అందరూ సరదాగా ఎంజాయ్ చేస్తుండగా ఖలిస్తాన్ మద్దతుదారుల బృందం అక్కడికి చేరుకుంది. చేతిలో ఖలిస్తాన్ జెండాలతో వచ్చిన వారు హిందువులపై ఏది దొరికితే అది విసిరారు. ఎక్స్ వేదికలో ఈ వీడియోను షేర్ చేసిన నెటిజన్ ప్రకారం, ఈ సంఘటన మాల్టన్‌లోని వెస్ట్‌వుడ్ మాల్‌లో జరిగింది. ఇంతలో పోలీసులు సంఘటనా స్థలానికి చేరుకుని పరిస్థితిని సద్దుమణిగేలా చేశారు. హిందువులపై దాడికి వచ్చిన వారిని అదుపు చేశారు. ఈ ఘటనపై పూర్తి విచారణ జరుపుతున్నట్లు అధికారులు ప్రకటించారు. ద్వేషపూరిత ప్రసంగాలు, ప్రార్థనా స్థలాలు మరియు జాతి మైనారిటీలపై దాడులను ప్రేరేపించే “భావ ప్రకటనా స్వేచ్ఛ దుర్వినియోగం” నివారణను పటిష్టం చేయాలని కెనడాను భారత్ సిఫార్సు చేసిన వారం తర్వాత ఈ సంఘటన జరిగింది.

ఇంతలో, హర్దీప్ సింగ్ నిజ్జార్ హత్యలో భారతీయ ఏజెంట్ల ప్రమేయం ఉందని ట్రూడో ఆరోపించినప్పటి నుండి, రెండు దేశాల మధ్య దౌత్యపరమైన ఉద్రిక్తతలు ప్రారంభమయ్యాయి. రోజులు గడుస్తున్న కొద్దీ వివాదం ముదురుతున్నప్పటికీ చివరి దశకు చేరుకోవడం లేదు. ఇరు దేశాల మధ్య దౌత్యపరమైన సమానత్వం ఉండాలని చెబుతూ.. ఇక్కడి కెనడా దౌత్యవేత్తల్లో చాలా మందిని భారత్ తిరిగి కెనడాకు పంపింది. అంతేకాదు నిజ్జర్ హత్య కేసు దర్యాప్తునకు సహకరించేందుకు తగిన సమాచారం ఇవ్వాలని భారత్ కోరుతున్నప్పటికీ కెనడా నుంచి సరైన స్పందన లేదు. దీన్నిబట్టి చూస్తే… ఇరు దేశాల వివాదానికి ఇప్పట్లో చెక్ పడనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-14T22:09:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *