IND vs NZ: సూర్యకుమార్ యాదవ్ లేదా అశ్విన్.. కివీస్‌తో సెమీస్ పోరుకు టీమిండియా ప్లేయింగ్ ఎలెవన్ ఇదే!

ముంబై: భారత్ వేదికగా జరుగుతున్న వన్డే ప్రపంచకప్‌లో కీలకమైన సెమీఫైనల్‌కు సమయం ఆసన్నమైంది. భారత్-న్యూజిలాండ్ మధ్య బుధవారం తొలి సెమీఫైనల్ మ్యాచ్ జరగనుంది. ముంబైలోని వాంఖడే స్టేడియంలో మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు మ్యాచ్ ప్రారంభం కానుంది. సెమీస్ గెలిచి ఫైనల్ కు చేరి ప్రపంచకప్ టోర్నీని కైవసం చేసుకోవాలనే లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగుతున్న టీమ్ ఇండియా ఈ మ్యాచ్ లో ఎలాంటి ప్లే 11 ఆడనుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది. నిజానికి గత 5 మ్యాచ్‌లకు గానూ టీమ్ ఇండియా తమ తుది జట్టులో ఎలాంటి మార్పులు చేయలేదు. బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో ఆల్‌రౌండర్ హార్దిక్ పాండ్యా గాయపడి జట్టుకు దూరమయ్యాడు. కాబట్టి తదుపరి మ్యాచ్‌లో శార్దూల్ ఠాకూర్‌ను మినహాయించి సూర్యకుమార్ యాదవ్, మహ్మద్ షమీ తుది జట్టులో ఆడుతున్నారు. టీమిండియా తుది జట్టులో ఇదే చివరి మార్పు. ఆటగాళ్లందరూ బాగా ఆడటం, జట్టు అన్ని విభాగాల్లోనూ సమతూకంగా ఉండడంతో తుది జట్టులో ఎలాంటి మార్పులు చేయలేదు మేనేజ్‌మెంట్. నెదర్లాండ్స్‌తో జరిగిన చివరి మ్యాచ్‌లో ఒకట్రెండు మార్పులు ఆశించినప్పటికీ ఏమీ జరగలేదు. గత 5 మ్యాచ్‌లుగా ఆ జట్టు విన్నింగ్ కాంబినేషన్‌ను కొనసాగిస్తోంది. బహుశా సెమీస్‌లో కూడా అదే జరగొచ్చు.

కానీ పిచ్ పరిస్థితులు, కివీస్ టాప్ 8 బ్యాట్స్ మెన్లలో ఐదుగురు లెఫ్ట్ హ్యాండర్లు ఉండడంతో మార్పు వచ్చే అవకాశం ఉంది. ప్రత్యర్థి బ్యాటింగ్ యూనిట్‌ను దృష్టిలో ఉంచుకుని, సూర్యకుమార్ యాదవ్ స్థానంలో సీనియర్ స్పిన్నర్ రవిచంద్రన్ అశ్విన్‌ను తుది జట్టులోకి తీసుకోవచ్చు. ఎందుకంటే ఆఫ్ స్పిన్నర్ అశ్విన్‌కు ఎడమచేతి వాటం బ్యాట్స్‌మెన్‌పై మంచి రికార్డు ఉంది. అశ్విన్ జట్టులోకి వస్తే అదనపు బౌలింగ్ బలం కూడా పెరుగుతుంది. కానీ బ్యాటింగ్ బలం తగ్గే అవకాశం ఉంది. అశ్విన్ కూడా బ్యాటింగ్ చేయగలడు కానీ సూర్య స్థాయిలో ఆడలేడు. అంతేకాదు ఇంగ్లండ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో కీలక సమయంలో సూర్యకుమార్ యాదవ్ 49 పరుగులతో మంచి ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. కాబట్టి ఈ మార్పు కచ్చితంగా జరుగుతుందని చెప్పలేం. అంతేకాదు లెఫ్టార్మ్ స్పిన్నర్లు కుల్దీప్ యాదవ్, రవీంద్ర జడేజా ఇప్పటికే జట్టులో ఉన్నారు. ఎక్స్ ట్రా బౌలర్ కావాలంటే నెదర్లాండ్స్ తో జరిగిన మ్యాచ్ లో విరాట్ కోహ్లీ, రోహిత్ శర్మ, సూర్యకుమార్ యాదవ్, శుభ్ మన్ గిల్ ఎలాగోలా బౌలింగ్ చేశారు. అవసరమైతే, వాటిని సెమీస్‌లో ఉపయోగించవచ్చు.

పిచ్‌పై ఎక్కువ టర్నింగ్‌ ఉంటేనే అశ్విన్‌ను తుది జట్టులోకి తీసుకోవచ్చు. కానీ అది సాధ్యం కాకపోవచ్చు. బెంచ్‌లో ఉన్న వికెట్ కీపర్, ఎడమచేతి వాటం బ్యాట్స్‌మెన్ ఇషాన్ కిషన్, శార్దూల్ ఠాకూర్ కూడా మంచి ఫామ్‌లో ఉన్నప్పటికీ తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడం కష్టమే. రాహుల్ అద్భుతంగా వికెట్ కీపింగ్ చేస్తున్నాడు. బ్యాటింగ్‌లోనూ రాణిస్తున్నాడు. శ్రేయాస్ అయ్యర్ నాలుగో స్థానంలో ఉన్నాడు. ఓపెనర్‌గా గిల్ తన సత్తా చాటుతున్నాడు. దీంతో కిషన్ వారికి చోటు దక్కడం లేదు. శార్దూల్ ఠాకూర్ పరిస్థితి కూడా అదే. గాయపడిన హార్దిక్ పాండ్యా స్థానంలో ప్రపంచకప్ జట్టులోకి వచ్చిన పురుష్ కృష్ణకు కూడా తుది జట్టులో చోటు దక్కే అవకాశం లేదు. ఓవరాల్‌గా సెమీస్ మ్యాచ్‌కి టీమిండియా తుది జట్టులో ఎలాంటి మార్పులు ఉండకపోవచ్చు. ఒక్క మార్పు మాత్రమే జరగవచ్చు. గత మ్యాచ్‌లో మాదిరిగానే ఈసారి కూడా ఆరుగురు ప్రధాన బ్యాట్స్‌మెన్‌లు, నలుగురు ప్రధాన బౌలర్లు, ఒక ఆల్ రౌండర్‌తో టీమ్ ఇండియా బరిలోకి దిగనుంది.

భారత తుది జట్టు (అంచనా)

రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభమన్ గిల్, విరాట్ కోహ్లీ, శ్రేయాస్ అయ్యర్, కేఎల్ రాహుల్ (వికెట్ కీపర్), సూర్యకుమార్ యాదవ్, రవీంద్ర జడేజా, మహ్మద్ షమీ, జస్ప్రీత్ బుమ్రా, కుల్దీప్ యాదవ్, మహ్మద్ సిరాజ్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *