రాజస్థాన్‌లో బీజేపీ : బీజేపీకి రెబల్స్ షాక్!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-15T03:12:38+05:30 IST

రాజస్థాన్‌లో రెబల్ అభ్యర్థులు బీజేపీ నాయకత్వాన్ని ముప్పుతిప్పలు పెడుతున్నారు. తమకు కాకుండా ఇతరులకు సీట్లు కేటాయించడంపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు

రాజస్థాన్‌లో బీజేపీ : బీజేపీకి రెబల్స్ షాక్!

రాజస్థాన్‌లో 25 చోట్ల.

జైపూర్, నవంబర్ 14: రాజస్థాన్‌లో రెబల్ అభ్యర్థులు బీజేపీ నాయకత్వాన్ని ముప్పుతిప్పలు పెడుతున్నారు. తమకు కాకుండా ఇతరులకు సీట్లు కేటాయించడంపై ఆగ్రహంతో ఉన్న నేతలు స్వతంత్రులుగా 25కి పైగా స్థానాల్లో పోటీ చేస్తున్నారు. కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా స్వయంగా ఫోన్ చేసి శాంతింపజేసినా లెక్క చేయడం లేదు. కేంద్ర జలవిద్యుత్ శాఖ మంత్రి గజేంద్ర సింగ్ షెకావత్ నేరుగా వారికి విజ్ఞప్తి చేసినా ఫలితం లేకుండా పోయింది. స్థానిక బీజేపీ శ్రేణులు కూడా వీరికి మద్దతు పలుకుతుండటంతో అధికారిక అభ్యర్థులు ఏం చేయాలో పాలుపోని పరిస్థితి నెలకొంది. ఆ పార్టీలో పెరుగుతున్న ‘హైకమాండ్’ సంస్కృతిని, రాష్ట్ర నాయకత్వాన్ని కాంగ్రెస్‌లా డమ్మీగా మార్చడాన్ని పలువురు బీజేపీ నేతలు సహించలేకపోతున్నారు.

మాజీ సీఎం వసుంధర రాజే సన్నిహితుడు రాజ్‌పాల్ సింగ్ షెకావత్‌కు జోత్వారా టికెట్ దక్కలేదు. కేంద్ర మాజీ మంత్రి రాజ్యవర్ధన్‌సింగ్ రాథోడ్ ఇక్కడ అధికారిక అభ్యర్థి. అశుసింగ్ సూర్పురా ఆయనను స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా ప్రతిపాదించారు. వసుంధరకు మరో సన్నిహితురాలు యూన్సాఖాన్‌కు కూడా టిక్కెట్ దక్కలేదు. దీంతో ఆయన దీద్వానాలో పార్టీ అభ్యర్థి జితేంద్ర జోధాపై స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా పోటీ చేస్తున్నారు. చితోద్‌గఢ్ టిక్కెట్‌ను మాజీ ఉపరాష్ట్రపతి భైరోన్‌సింగ్ షెకావత్ అల్లుడు నర్పత్‌సింగ్ రాజ్వీకి ఇచ్చారు. దీంతో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే చంద్రభన్సింగ్ అక్య, షాపురా ఎమ్మెల్యే కైలాస్ మేఘవాల్ కూడా రెబల్స్ గా బరిలోకి దిగారు. వారిద్దరూ వసుంధర అనుచరులు. గత ఎన్నికల్లో టోంక్‌లో సచిన్ పైలట్‌పై పోటీ చేసిన యూనస్ ఖాన్ మాత్రమే కాదు.. బీజేపీ 200 సీట్లలో ఒక్క ముస్లింకు కూడా టికెట్ ఇవ్వలేదు. కేంద్ర మంత్రి అర్జున్ రామ్ మేఘ్వాల్ తనకు టికెట్ రాకుండా అడ్డుకున్నారని దళిత నేత కైలాస్ మేఘ్వాల్ ఫిర్యాదు చేస్తున్నారు. శివ్, సంచోర్, సవాయి మాధోపూర్, కిషన్‌గఢ్, బర్మర్, ఖండేలా మరియు ఇతర ప్రాంతాలలో కూడా తిరుగుబాటుదారులు ఉన్నారు.

ఆ సంస్కృతి కమలానికి కూడా పాకింది.

రాష్ట్ర నాయకత్వానికి స్వేచ్ఛ ఇవ్వడం లేదని.. ప్రత్యర్థి పార్టీకి ఎక్కువ టిక్కెట్లు రాని సంస్కృతి కాంగ్రెస్‌లో మాత్రమే ఉందని రాజస్థాన్‌లోని పలువురు సీనియర్ బీజేపీ నేతలు వాపోతున్నారు. ‘‘గతంలో భైరోన్‌సింగ్ షెకావత్‌ ఉన్నప్పుడు కేవలం ఫోన్‌ చేస్తే నోరు మెదపకుండా రెబెల్స్‌ వెనక్కి వచ్చేవారు.. ఇప్పుడు ఏకంగా తిరుగుబాటు చేస్తున్నారు.. వసుంధర రాజే కూడా పార్టీ తీర్థం పుచ్చుకునేవారు.. ఇప్పుడు గజేంద్రసింగ్‌ ఫోన్‌ చేశారు. మరియు ఎవరూ నన్ను పట్టించుకోవడం లేదు, ”అని ఒక సీనియర్ నాయకుడు అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-15T03:12:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *