ఇశ్రాయేలు బందీలు ఎక్కడ! | ఇశ్రాయేలు బందీలు ఎక్కడ!

అల్-షిఫా ఆసుపత్రిలో జాడ లేదు.

ఐడీఎఫ్ ఆధీనంలో ఉన్న ఆస్పత్రి.. గాజా పార్లమెంటును ధ్వంసం చేసింది

జెరూసలేం/టెల్ అవీవ్, నవంబర్ 15: ఇజ్రాయెల్ డిఫెన్స్ ఫోర్సెస్ (IDF) గాజాలోని అతిపెద్ద ఆసుపత్రి అయిన అల్-షిఫాను స్వాధీనం చేసుకుంది. ఈ ఆసుపత్రి సమీపంలో వారం రోజుల పాటు హమాస్ మరియు ఐడిఎఫ్ మధ్య భీకర యుద్ధం జరిగింది. క్రమంగా, ఇజ్రాయెల్ దళాలు ఆసుపత్రికి చేరుకున్నాయి. బుధవారం తెల్లవారుజామున ఆస్పత్రిలో చేరారు. “16 ఏళ్లు పైబడిన పురుషులందరూ చేతులు పైకెత్తి వరుసగా నిలబడతారు…” అని అరబిక్‌లో డిక్రీ జారీ చేశారు. ఆ సమయంలో, 36 నవజాత శిశువులతో సహా 2,300 మంది రోగులు, వైద్య సిబ్బంది మరియు నివాసితులు ఉన్నారు. వివిధ బృందాలు రోగులు, నివాసితుల సెల్‌ఫోన్‌లను స్వాధీనం చేసుకుని వారిని విచారిస్తున్నారు. బుధవారం సాయంత్రం ఐడీఎఫ్ బలగాలు ఆస్పత్రి కింద ఉన్న సొరంగాలు, నేలమాళిగల్లోకి ప్రవేశించాయి. గత నెల 7న ఇజ్రాయెల్‌పై హమాస్‌ దాడి చేసినప్పుడు తమ సైనికుల ఆయుధాలు, ఇతర పరికరాలు స్వాధీనం చేసుకున్నాయని ఐడీఎఫ్‌ ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. ఐదుగురు హమాస్ ఉగ్రవాదులు ఆసుపత్రిలోకి ప్రవేశిస్తున్న సమయంలో జరిగిన ఎన్‌కౌంటర్‌లో హతమైనట్లు పేర్కొంది. అయితే హమాస్ చేతిలో బందీలుగా ఉన్న ఇజ్రాయెల్ పౌరుల జాడ మాత్రం ఆస్పత్రిలో ఎక్కడా కనిపించలేదని ఇజ్రాయెల్ ఆర్మీ రేడియో వెల్లడించింది.

ఇజ్రాయెల్ యొక్క మానవతా సహాయం

అల్-షిఫా హాస్పిటల్‌లోని రోగులకు మానవతా సహాయం అందిస్తున్నట్లు పేర్కొంటూ IDF అనేక వీడియోలను Xలో పంచుకుంది. 36 మంది నవజాత శిశువుల పరిస్థితిని దృష్టిలో ఉంచుకుని, వారికి సరిపడా ఇంక్యుబేటర్లను అందించినట్లు తెలిపారు. ఆసుపత్రికి ఆహారం, మందులు తీసుకుంటున్న చిన్నారుల వీడియోలను ఆమె పోస్ట్ చేసింది. మరోవైపు, ఈజిప్ట్ నుండి రఫా సరిహద్దు ద్వారా వచ్చిన ఇంధనం ట్యాంక్ ఆసుపత్రికి చేరుకుందని, తద్వారా జనరేటర్లు పునరుద్ధరించబడిందని UN వర్గాలు పేర్కొన్నాయి. మరోవైపు ఆస్పత్రిలో తలదాచుకుంటున్న శరణార్థులను ఒక్కొక్కరిగా బయటకు పంపించేందుకు ఎలక్ట్రానిక్ గేట్లను ఏర్పాటు చేసి దక్షిణాదికి తరలిస్తామని ఐడీఎఫ్ తెలిపింది. మరోవైపు, అల్-షిఫాలో హమాస్ సొరంగాలు ఉన్నాయని అమెరికా కూడా చెప్పింది. ఇదిలా ఉండగా, ఇజ్రాయెల్ నియంత్రణలో ఉన్న అల్-షిఫా హాస్పిటల్‌లోని రోగులు, నెలలు నిండని శిశువులు మరియు వైద్యుల గురించి గాజా ఆరోగ్య విభాగం ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. ఇజ్రాయెల్ ఆసుపత్రిపై దాడి చేస్తుందని మంగళవారం సాయంత్రం ‘రెడ్ క్రెసెంట్’ నుంచి తమకు సమాచారం అందిందని వివరించింది.

కొనసాగుతున్న IDF దాడులు

మరోవైపు గాజా ఉత్తర, దక్షిణ ప్రాంతాల్లో ఇజ్రాయెల్ దాడులు కొనసాగుతున్నాయి. IDF ఖాన్ యునిస్ నగరంలోని ఆసుపత్రుల చుట్టూ మోహరించింది. అయితే అక్కడి ఆస్పత్రుల్లో 35 మంది రోగుల పరిస్థితి ఆందోళనకరంగా ఉందని, జనరేటర్లకు అంతరాయం కలిగితే ప్రాణాలకు ముప్పు వాటిల్లుతుందని గాజా ఆరోగ్య విభాగం ఆందోళన వ్యక్తం చేసింది. గాజా పార్లమెంట్ భవనాన్ని ఐడీఎఫ్ బలగాలు కూల్చివేస్తున్న దృశ్యాలను ‘అల్-హుర్రా’ న్యూస్ ఛానెల్ బుధవారం ప్రసారం చేసింది. ఇంధన కొరత కారణంగా టెలికాం సేవలు అందించలేకపోతున్నామని సెల్‌ఫోన్ కంపెనీలు పాల్టెల్, జవ్వాల్ బుధవారం తమ వినియోగదారులకు సందేశాలు పంపాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-16T03:39:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *