ప్రధాని మోదీ: అర్హులైన వారందరూ తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకోవాలి… మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్ ప్రజలకు ప్రధాని మోదీ సందేశం

రాయ్‌పూర్, భోపాల్: 230 అసెంబ్లీ స్థానాలకు పోలింగ్ జరుగుతున్న మధ్యప్రదేశ్‌లో తొలిసారిగా ఓటు హక్కు వినియోగించుకుంటున్న యువతకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అభినందనలు తెలిపారు. ఛత్తీస్‌గఢ్‌ అసెంబ్లీలోని 70 స్థానాలకు జరుగుతున్న రెండో విడత పోలింగ్‌లో ఓటర్లు అధిక సంఖ్యలో పాల్గొని తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకోవాలని ఆయన కోరారు. ప్రజాస్వామ్యంలో ఓటు వజ్రాయుధమని.. ప్రతి ఒక్కరూ తమ హక్కును వినియోగించుకోవాలని కోరారు.

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో రెండో దశ పోలింగ్ ఉదయం 8 గంటలకు ప్రారంభమై మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు కొనసాగనుంది. బింద్రానవగఢ్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలోని తొమ్మిది పోలింగ్ కేంద్రాల్లో ఉదయం 7 గంటల నుంచి మధ్యాహ్నం 3 గంటల వరకు పోలింగ్ జరగనుంది. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో పోలింగ్‌ కోసం 18,800 పోలింగ్‌ కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేశారు. మొత్తం 70 స్థానాలకు 958 మంది అభ్యర్థులు బరిలో ఉన్నారు. మధ్యప్రదేశ్‌లో ఒకే దశలో పోలింగ్ జరుగుతుండగా, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో మొదటి దశలో నవంబర్ 7న 20 నియోజకవర్గాలకు పోలింగ్ జరిగింది.

ప్రధాన మంత్రి తన X హ్యాండిల్‌లో పోస్ట్ చేశారు, “అతిపెద్ద ప్రజాస్వామ్య దేశంలో ప్రతి ఒక్కరూ తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకుంటారని నేను ఆశిస్తున్నాను. కొత్తగా ఎన్నికైన యువతకు శుభాకాంక్షలు. ఛత్తీస్‌గఢ్ ఓటర్లు రికార్డు సంఖ్యలో ఓటు వేయాలని నేను అభ్యర్థిస్తున్నాను. ఓటు వేయడం చాలా ముఖ్యం. ప్రజాస్వామ్య సంప్రదాయాలు మరియు పద్ధతులను సమర్థించండి.” మధ్యప్రదేశ్‌లోని మొత్తం 230 అసెంబ్లీ స్థానాలకు ఉదయం 7 గంటలకు పోలింగ్ ప్రారంభమైంది. బాలాఘాట్ జిల్లాలోని బైహార్, లాంజి మరియు పర్స్వర అసెంబ్లీ స్థానాలు మరియు మండల్ మరియు దిండోరి జిల్లాల్లోని కొన్ని బూత్‌లలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు తాత్కాలికంగా నిలిపివేయబడ్డాయి.

గత రెండు దశాబ్దాల్లో దాదాపు 18 ఏళ్లుగా మధ్యప్రదేశ్‌లో బీజేపీ అధికారంలో ఉంది. అక్కడ మళ్లీ అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోవాలని ప్రయత్నిస్తోంది. సీఎం శివరాజ్ సింగ్ చౌహాన్ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించాలని కాంగ్రెస్ ఉవ్విళ్లూరుతోంది. దాదాపు 42,000 పోలింగ్‌ కేంద్రాల్లో వెబ్‌కాస్టింగ్‌ను అందుబాటులో ఉంచారు. ఎన్నికల సందర్భంగా కేంద్ర బలగాలు, రాష్ట్రంలోని 2 లక్షల మంది పోలీసులు భద్రతా ఏర్పాట్లు చేస్తున్నారు. ఈ ఎన్నికలు 2,500 మంది అభ్యర్థుల భవితవ్యాన్ని తేల్చనున్నాయి. దాదాపు 5.59 కోట్ల మంది ఓటర్లు తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకోనున్నారు. ఇందులో 2.87 కోట్ల మంది పురుషులు, 2.71 కోట్ల మంది మహిళా ఓటర్లు ఉన్నారు. లోక్ సభ ఎన్నికలకు దాదాపు ఆరు నెలల ముందు జరగనున్న ఈ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు బీజేపీ, కాంగ్రెస్ లకు కీలకం. రాజస్థాన్, తెలంగాణ, మిజోరాం సహా ఐదు రాష్ట్రాల్లో ఓట్ల లెక్కింపు డిసెంబర్ 3న జరగనుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *