సమీక్ష: మంగళవారం

మంగళవరం మూవీ రివ్యూ

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5

ఈ మధ్య కాలంలో సినిమా గురించి విపరీతమైన బజ్ క్రియేట్ చేసిన ట్రైలర్… మంగళవారం. ఆర్ఎక్స్ 100తో విజయాన్ని అందుకున్న అజయ్ భూపతి, పాయల్ రాజ్‌పుత్‌లు ప్రచార చిత్రాలన్నీ హైప్‌ని పెంచడంతో అందరి దృష్టిని ఆకర్షించారు. సినిమాపై చాలా ఆసక్తి కొనసాగిందా? మంగళవారం ట్విస్ట్‌లు ప్రేక్షకులను అలరించాయా?

అది 90వ దశకంలో మహాలక్ష్మీపురం అనే పట్టణం. ఆ పట్టణంలో రెండు జంట హత్యలు కలకలం సృష్టిస్తాయి. కొందరు గుర్తుతెలియని వ్యక్తులు అక్రమ సంబంధాలు పెట్టుకున్న స్త్రీ, పురుషుల పేర్లను గోడలపై రాస్తున్నారు. మంగళవారం దంపతులు అనుమానాస్పద స్థితిలో మృతి చెందారు. ఊరికి కొత్తగా వచ్చిన ఎస్‌ఐ మీనా (నందితా శ్వేత) దంపతుల హత్యగా అనుమానిస్తుంది. మృతదేహాలను పోస్టుమార్టం నిమిత్తం తరలించేందుకు యత్నిస్తున్నారు. కానీ ఊరి భూస్వామి ప్రకాశం బాబు (చైతన్య కృష్ణ) ఆ ప్రయత్నాన్ని ఆపుతాడు. ఇది పరువు ఆత్మహత్య అని, పోలీసుల జోక్యం అవసరం లేదని అంటున్నారు. అదే విధంగా గోడపై మరో జంట పేరు రాసి.. మంగళవారం దంపతులు మృతి చెందడంతో పట్టణంలో మరోసారి విషాదఛాయలు అలముకున్నాయి. దీంతో గ్రామం వారికి భయపడుతోంది. అసలు ఈ పేర్లను ఎవరు రాస్తున్నారు? తమను ఎవరు చంపుతున్నారో తెలియగానే పట్టణంలోని ప్రజలు అర్ధరాత్రి చెదరగొట్టడం ప్రారంభిస్తారు. ఆ సమయంలో ఎలాంటి నిజాలు వెలుగులోకి వచ్చాయి? ఈ కథలో శైలజ (పాయల్) ఎవరు? ఇద్దరు దంపతులు చనిపోవడానికి కారణం ఏమిటి? ఇదంతా తెరపై చూడాల్సిందే.

ఇదీ శైలజ కథ. అయితే కథ చెప్పినప్పుడు ఆమె పేరు తెరపైకి రాలేదు. ఎందుకంటే.. దర్శకుడు ఈ కథను రాసుకున్న విధానం అలాంటిదే. ఈ కథలో అసలు పాత్ర అయిన శైలజని ఇంటర్వెల్ వరకు తెరపైకి తీసుకురాలేదు. శైలజ చిన్ననాటి ఎపిసోడ్‌తో దర్శకుడు కథను ప్రారంభించాడు. అనంతరం గ్రామంలో దంపతుల మరణాలపై సన్నివేశాలను ప్రదర్శించారు. అయితే ఈ సన్నివేశాలేవీ కథను ముందుకు నడిపిస్తున్నట్లు అనిపించవు. కానీ డిఫరెంట్ ఎడిటింగ్ ప్యాటర్న్, యూత్‌ఫుల్ బ్యాక్‌గ్రౌండ్ స్కోర్‌తో ఏదో అతీంద్రియ ఎలిమెంట్ ఉందని భ్రమ కలిగించడం, అజయ్ ఘోష్ కామెడీతో పాటు జంట మరణాలు మరియు వారి చుట్టూ ఉన్న పాత్రలు ఇంటర్వెల్ వరకు లాగుతాయి.

ఇంటర్వెల్ తర్వాత అసలు కథ మొదలవుతుంది. అయితే అప్పటి వరకు ఈ కథను సస్పెన్స్ థ్రిల్లర్ గా తెరకెక్కించిన దర్శకుడు సడెన్ గా క్యారెక్టర్ బేస్డ్ స్టోరీగా మార్చే ప్రయత్నం చేశాడు. ఈ మార్పుకు ప్రేక్షకులు సర్దుకుపోవడానికి కొంత సమయం పడుతుంది. శైలజ ప్రేమ, అమ్మమ్మ విడిపోవడం, సొంత సమస్య…గ్రామ బహిష్కరణ…ఇవన్నీ తెరపై చూస్తుంటే.. ఆ పాత్ర పట్ల సానుభూతి చెందాల్సిందే. కానీ అలా జరగలేదు. ఇదంతా ఓ ఓవర్ డ్రామాటిక్ వ్యవహారంలా తయారైంది. కానీ ఆఖరి 20 నిమిషాల్లో మాలాపులే చక్కగా తయారయ్యాయి. కొన్ని ట్విస్ట్‌లు థ్రిల్లింగ్‌గా ఉన్నా, మరికొన్ని అనవసరంగా అనిపిస్తాయి. అంతేకాదు ప్రేక్షకులను మార్చేందుకు చాలా సన్నివేశాలను ట్రైలర్ కట్ కోసం ఉంచినట్లు తెలుస్తోంది. కొన్ని ప్రశ్నలకు కూడా దర్శకుడు సమాధానం చెప్పలేదు. ఈ హత్యలన్నీ మంగళవారం ఎందుకు జరగాలి? అసలు వ్యవహారానికి ఈ కథను లింక్ చేయాల్సిన అవసరం ఏముంది? ఇది అంత క్లిష్టంగా లేదు.

పాయల్ కే కాదు తెలుగు ప్రేక్షకులకు ఇది కొత్త పాత్ర. ఆ పాత్రను పోషించాలంటే కాస్త సాహసం చేయాలి. దర్శకుడిపై నమ్మకంతో పాయల్ ఆ పాత్ర చేసేందుకు ముందుకు వచ్చింది. అతను బాగా చేసాడు. కొన్ని ఎమోషనల్ సన్నివేశాల్లో ఆకట్టుకుంది. కానీ కొన్ని చోట్ల మాత్రం టోన్‌ని మించి ఎమోషన్‌ ఉంటుంది. అంతే కాకుండా శైలు పాత్రను పూర్తిగా ద్వితీయార్ధానికే పరిమితం చేశాడు దర్శకుడు. దీంతో ప్రేక్షకులకు ఆ పాత్రతో కనెక్ట్ అయ్యే అవకాశం తగ్గుతుంది. అంతేకాదు ఫస్ట్ హాఫ్ అంతా రెండు మ్యాచ్‌ల బిల్డప్‌తో కాంతారావులా ఏదో ఒక డివైన్ ఎలిమెంట్ ఉంటుందని దర్శకుడు భ్రమపడ్డాడు. దీనికి సంబంధం లేకుండా సెకండాఫ్‌లో ఆమె పాత్ర ప్రవర్తించిన తీరు మైనస్‌గా మారింది. ఎస్‌ఐ పాత్రలో నందిత రగ్డ్‌గా కనిపించింది. ఈ విలేజ్ రివెంజ్ సస్పెన్స్ డ్రామాకి అజయ్ ఘోష్ పాత్ర కాస్త రిలీఫ్. అతని మాటలు, గెటప్. నటన బాగుంది. జమీందారు ప్రకాష్‌గా చైతన్య తప్ప మిగిలిన పాత్రలు ఓ రేంజ్‌లో ఉంటాయి. ఇందులో రెండు పాత్రలు ఆశ్చర్యపరిచే అంశాలు ఉన్నాయి. వాటిని తెరపై చూడాలి.

ఈ సినిమాకి సంగీత దర్శకుడు అజనీష్ తెర వెనుక హీరో అని అనుకోవాలి. అతని సౌండ్ డిజైనింగ్ అద్భుతం. కొన్ని సౌండ్‌ట్రాక్‌లు అద్భుతమైనవిగా నమోదు చేయబడ్డాయి. ఫస్ట్ హాఫ్ లో అసలు కథ ముందుకు సాగదు. కానీ ఎడిటర్, మ్యూజిక్ డైరెక్టర్… ఇద్దరూ పోటీపడి ఎంగేజ్ చేసేందుకు ప్రయత్నించారు. కెమెరా వర్క్ బాగుంది. పాతకాలపు గ్రామం కనిపించింది. నిర్మాణ విలువలు కథకు తగ్గట్టుగానే ఉన్నాయి. దర్శకుడు అజయ్ భూపతికి ఓ పాత్ర ఉంది. ప్రచార కార్యక్రమాల్లో దర్శకుడు మాట్లాడుతూ.. ఇప్పటి వరకు ఇలాంటి పాత్రతో సినిమా రాలేదు. భవిష్యత్తులో దాన్ని తీసుకునే ధైర్యం చేయరు. సాధారణ రివెంజ్ డ్రామాగా ఆ పాత్రను సెట్ చేసి కొత్త ట్విస్ట్ ఇచ్చే ప్రయత్నం చేశాడు. అందుకు దర్శకుడు వేసిన సెట్టింగ్స్ కూడా కొత్తగా ఉన్నాయి. గ్రామంలోని రకరకాల పాత్రలు, వాటి నేపథ్యాలు, అమ్మవారి గుడి, ఊరి పెద్ద, డాక్టర్, చెప్పలేని సమస్యతో బాధపడే అమ్మాయి… ఇలా ఎన్నో పార్శ్వాలు, లెక్కలేనన్ని పాత్రలు చేశాడు. థ్రిల్లర్, హారర్, ఎమోషనల్.. ఇలా ఎన్నో కోణాల్లో ఈ కథను చూపించే ప్రయత్నం చేశాడు. ఇన్ని పాత్రలు, ఇన్ని యాంగిల్స్ ఉన్నా… దేనికీ న్యాయం జరగలేదనిపిస్తుంది. అక్కడక్కడ దర్శకుడి పనితనం కనిపిస్తుంది. కొన్ని చోట్ల సాంకేతిక నిపుణుల నైపుణ్యం ప్రదర్శించబడుతుంది. సినిమా చివరి ఇరవై నిమిషాలు పూర్తి చేయడానికి దర్శకుడి శ్రమ సరిపోదు. అతను చాలా విషయాలలో అవసరమైన దానికంటే ఎక్కువ స్వేచ్ఛను తీసుకున్నాడు. శైలు క్యారెక్టర్ గురించి డాక్టర్ ప్రస్తావిస్తూ.. ‘ఆ అమ్మాయి సమస్య ఈ లోకంలో ఎవరికైనా అర్థమయ్యేలా ఉందా?’ పాత్ర బాధను తెలియజేయాల్సిన బాధ్యత దర్శకుడిపై ఉందన్నది నిజం. కానీ దీనిపై సరైన కసరత్తు చేయలేదు. పాత్ర మూలాలను కోల్పోయినట్లు అనిపిస్తుంది. సస్పెన్స్ థ్రిల్లర్‌కి ఆ పాత్రను జోడించడంలో మరింత నైపుణ్యం చూపించాలి.

తెలుగు360 రేటింగ్: 2.5/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష: మంగళవారం మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *