వ్యక్తిగత రుణ నిబంధనలు కఠినతరం | వ్యక్తిగత రుణ నిబంధనలు కఠినంగా ఉంటాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-17T02:44:33+05:30 IST

బ్యాంకులు మరియు ఎన్‌బిఎఫ్‌సిల అసురక్షిత వ్యక్తిగత రుణాల నిబంధనలను ఆర్‌బిఐ కఠినతరం చేసింది. ఈ రుణాల రిస్క్ వెయిటేజీని 100 శాతం నుంచి 125 శాతానికి పెంచారు.

వ్యక్తిగత రుణ నిబంధనలు కఠినంగా ఉంటాయి

రిస్క్ వెయిటేజీని ఆర్‌బీఐ 125 శాతానికి పెంచింది

ముంబై: బ్యాంకులు మరియు ఎన్‌బిఎఫ్‌సిల అసురక్షిత వ్యక్తిగత రుణాల నిబంధనలను ఆర్‌బిఐ కఠినతరం చేసింది. ఈ రుణాల రిస్క్ వెయిటేజీని 100 శాతం నుంచి 125 శాతానికి పెంచారు. అలాగే, బ్యాంకులకు క్రెడిట్ కార్డ్ బకాయిల రిస్క్ వెయిటేజీని 125 శాతం నుంచి 150 శాతానికి మరియు ఎన్‌బిఎఫ్‌లకు 100 శాతం నుండి 125 శాతానికి పెంచింది. గత కొన్నేళ్లుగా ఈ విభాగంలో రుణాల పంపిణీ అసాధారణంగా పెరిగిన నేపథ్యంలో మొండి బకాయిల ముప్పును నివారించడానికి ఆర్‌బీఐ ముందుజాగ్రత్త చర్యగా ఈ నిర్ణయం తీసుకుంది. అయితే, హౌసింగ్, విద్య, వాహనం, మైక్రోఫైనాన్స్ రుణాలు సహా ఆభరణాల తనఖాపై మంజూరైన రిటైల్ రుణాలకు సవరించిన నిబంధనలు వర్తించవని ఆర్‌బీఐ స్పష్టం చేసింది. అన్‌సెక్యూర్డ్ రిటైల్ లోన్‌ల రిస్క్ వెయిటేజీని పెంచడం వల్ల బ్యాంకులు మరియు NBFCలు మరిన్ని నిధులను కేటాయించాల్సి ఉంటుంది. ఉదాహరణకు, రూ.1,000 అసురక్షిత వ్యక్తిగత రుణం కోసం, మీరు బఫర్‌గా రూ.1250ని కేటాయించాలి. ఫలితంగా బ్యాంకులు, ఎన్‌బీఎఫ్‌సీల రుణ సామర్థ్యం తగ్గుతుంది. క్రెడిట్ కార్డ్‌లు, వ్యక్తిగత రుణాల వంటి తనఖా రహిత రుణాల మంజూరులో భారీ పెరుగుదల ఆర్థిక స్థిరత్వానికి ముప్పుగా పరిణమించవచ్చని ఆర్‌బిఐ గవర్నర్ శక్తికాంత దాస్ గత నెలలో ద్రవ్య విధాన సమీక్ష నిర్ణయాల ప్రకటన సందర్భంగా ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. రిటైల్ రుణాల విభాగంలో ఎగవేతల కారణంగా ఒత్తిడి సంకేతాలు ఏమైనా ఉన్నాయా అనే విషయాన్ని ఆర్‌బీఐ నిశితంగా పరిశీలిస్తోందని చెప్పారు. బ్యాంకులు, ఎన్‌బిఎఫ్‌సిలు మరియు ఫిన్‌టెక్ కంపెనీలు అవసరమైన అంతర్గత నియంత్రణ చర్యలు తీసుకుంటాయని మరియు రక్షణలో మొదటి వరుసగా అంతర్గత నిఘా వ్యవస్థను పటిష్టం చేస్తాయని మేము ఆశిస్తున్నాము. లేనిపక్షంలో ఆర్‌బీఐ ఈ సంస్థలపై చర్యలు తీసుకుంటుందని ఆర్‌బీఐ డిప్యూటీ గవర్నర్‌ జే స్వామినాథన్‌ హెచ్చరించారు. గత రెండేళ్లలో మొత్తం రుణ వృద్ధి 12-14 శాతం ఉండగా, నాన్‌ మార్ట్‌గేజ్‌ రిటైల్‌ రుణాలు 23 శాతం పెరిగాయని. సెప్టెంబర్‌ 30 నాటికి స్వామినాథన్‌ చెప్పారు. , బ్యాంకుల వ్యక్తిగత రుణ బకాయిలు రూ.48,26,833 కోట్లుగా నమోదయ్యాయి.గత ఏడాది ఇదే కాలంతో పోలిస్తే ఇది దాదాపు 30 శాతం పెరిగింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-17T02:44:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *