సప్త సాగరాలు ధాటి సైడ్ బి మూవీ రివ్యూ: సప్త సాగరాలు ధాటి సైడ్ బి మూవీ రివ్యూ: సప్త సాగరాలు ధాటి సైడ్ బి

చలనచిత్రం: బియాండ్ ది సెవెన్ సీస్ సైడ్ బి

నటీనటులు: రక్షిత్ శెట్టి, రుక్మిణి వసంత్, చైత్ర ఆచార్, అచ్యుత్ కుమార్, రమేష్ ఇందిర తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: అద్వైత గురుమూర్తి

సంగీతం: చరణ్ రాజ్

నిర్మాతలు: రక్షిత్ శెట్టి, టీజీ విశ్వప్రసాద్!

రచన, దర్శకత్వం: హేమంత్ ఎం రావు

విడుదల తారీఖు: నవంబర్ 17, 2023

రేటింగ్: 2 (రెండు)

— సురేష్ కవిరాయని

ఈ మధ్య తెలుగులో బహుభాషా చిత్రాలు ఎక్కువగా విడుదలవుతున్నాయి, అందులో ఒకటి ‘సప్తసాగరు దాటి సైడ్ బి’. రక్షిత్ శెట్టి కథానాయకుడిగా, రుక్మిణి వసంత్‌, చైత్రాచార్‌ కథానాయికలు. ఈ చిత్రం గతంలో విడుదలైన ‘సప్త సాగరాలు ధాటి సైడ్ ఎ’ #SaptaSagaraluDhaatiSideBReview రెండవ భాగం. ఇది కన్నడ సినిమా, కన్నడతో పాటు తెలుగులో కూడా ఈరోజు విడుదలైంది. (సప్త సాగరాలు ధాటి సైడ్ బి సినిమా సమీక్ష)

సప్త సాగరాలు యొక్క కథ ధాటి సైడ్ బి కథ:

మొదటి భాగంలో, మను (రక్షిత్ శెట్టి) చేయని నేరానికి జైలులో ఉంటాడు. అతని స్నేహితురాలు ప్రియ (రుక్మిణి వసంత్) అతన్ని కలవడానికి జైలుకు వచ్చేది, రాను రాను ఆమె కూడా జైలుకు రాదు. ఇప్పుడు రెండో భాగంలో అంటే కొన్నేళ్ల తర్వాత మను జైలు నుంచి బయటకు వస్తాడు. ప్రియకు వివాహమై భర్త, బిడ్డతో కలిసి మారుమూల చిన్న ఇంట్లో ఉంటోంది. ప్రియను మరిచిపోయి వేరే జీవితాన్ని ప్రారంభించమని మను స్నేహితుడు అతనికి సలహా ఇస్తాడు. ఆ క్రమంలో అతనికి సురభి (చైత్ర) అనే వేశ్యతో పరిచయం ఏర్పడుతుంది. కానీ ప్రియని మరిచిపోలేడు, ఎలా ఉందో చూడాలని, సురభి సాయంతో చూస్తాడు. ఆమె సంతోషంగా ఉందని, ఆమె పేదరికంలో ఉందని మరియు ఆమె భర్త కూడా తాగుబోతు అని అతను గ్రహించాడు. ప్రియ తన తమ్ముడిని కలుస్తుంది. ప్రియ పాడడం మానేసిందని అతనికి కూడా తెలుసు. అతను ప్రియకు సహాయం చేయాలనుకుంటున్నాడు. మను ప్రియను కలిశాడా, ప్రియకు సహాయం చేశాడా, మను తన పాత పగలు మరచిపోయాడా, జైలుకు పంపిన వారిపై పగ తీర్చుకున్నాడా? ఇవన్నీ తెలియాలంటే ఈ సినిమా చూడాల్సిందే. #సప్తసాగరాలుధాతి సైడ్Bరివ్యూ

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు హేమంత్ రావు రెండో భాగంలో కొత్తదనం చూపిస్తాడని అనుకుంటే ఏమీ లేదు. ప్రేక్షకులను తీవ్ర నిరాశకు గురిచేస్తాడు. సప్తసముద్రాల మీదుగా కాకుండా సప్తసముద్రాలు విస్తరించినట్లు కథ సాగుతుంది. ఒకానొక సమయంలో ప్రేక్షకులు ఫస్ట్ హాఫ్ మిస్ అయినా సెకండాఫ్ నుంచి ఈ సెకండ్ పార్ట్ చూడొచ్చు. అంటే కథ మొదటి సగం పూర్తిగా కుంటుపడింది. కథానాయకుడు మను చాలా సేపు ప్రియా మాటల క్యాసెట్ వింటూ ప్రియాకి దూరంగా చూస్తున్నాడు. ఈ సినిమాని రెండు భాగాలుగా చేయడం పెద్ద తప్పు అని తెలుస్తోంది. ఎందుకంటే ఆసక్తికరమైన కథను రెండు భాగాలుగా తీసుకోవడంలో అర్థం ఉంది. ఫస్ట్ పార్ట్ లో స్ట్రెచ్ ఉంటే బావుండేది కానీ.. సెకండ్ పార్ట్ కోసం దర్శకుడు ఆ స్ట్రెచ్ పెట్టినట్లు తెలుస్తోంది. పోనీ రెండేండ్లలో ఏమైనా ఉందా అనుకుంటే ఏమీ లేదు. రెనో పార్ట్ చూపించాలి అని ఆలోచించకుండా కేవలం సీన్స్ ని సాగదీసి తీసినట్లుంది.

రక్షిత్ శెట్టి, చైత్ర మధ్య వచ్చే సన్నివేశాలు, ప్రియా తన భర్తను కలిసే కొన్ని సన్నివేశాలు బాగున్నాయి. మిగిలిన సినిమా అంతా సాగదీత. జైలు నుంచి బయటకి వచ్చాక, తన స్నేహితురాలికి పెళ్లయిందని, ఓ బిడ్డ ఉందని తెలుసుకుని, ఆమెకు సహాయం చేయాలని భావించాడు, ఇంతవరకు బాగానే ఉన్నా, ఆమెను ఊహించుకుని, ఆమెపై ప్రేమను ఇంకా చంపుకోలేక పోయాడు, ఇదంతా ఒక బిట్ అసహజ. ఈ రెండవ భాగం మొదటి భాగం కంటే చాలా నెమ్మదిగా ఉంది మరియు పాటలు మరియు నేపథ్య సంగీతం కూడా అంతగా ఆకట్టుకోలేదు. క్లైమాక్స్ పెద్దగా ఆకట్టుకోలేదు. #సప్తసాగరాలుధాతి సైడ్Bరివ్యూ

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే ఇందులో రక్షిత్ శెట్టి లుక్స్ మారనున్నాయి. కాస్త రఫ్ గా, ఎమోషన్స్ బాగున్నాయి. రెండో భాగంలో చైత్రే హైలెట్. ఆమె చాలా బాగా చేసింది, ఆమె క్యారెక్టర్ డిజైన్ కూడా దర్శకుడు బాగా చేసారు. రుక్మిణి వసంత్ పాత్ర పెద్దగా లేదు, ఆమె గృహిణిగా కనిపిస్తుంది, ఇందులో ఆమె పరిణితి చూపుతుంది. మిగతా పాత్రల్లో అందరూ తమ తమ పాత్రల పరిధి మేరకు చేశారు. #సప్తసాగరాలుధాతి సైడ్Bరివ్యూ

చివరగా, ఈ ‘బియాండ్ ది సెవెన్ సీస్ సైడ్ B’లో పదార్ధం లేదు, ఎక్కువ సాగుతుంది. చైత్ర పాత్ర చాలా బాగుంది, రక్షిత్ శెట్టి లుక్స్ మాత్రమే వేరు. అక్కడక్కడా కొన్ని సన్నివేశాలు తప్పితే సినిమా బోరింగ్‌గా అనిపిస్తుంది. ఇది త్వరగా OTTలోకి వస్తుంది, మీరు దాన్ని అక్కడ చూడవచ్చు. #సప్తసాగరాలుధాతి సైడ్Bరివ్యూ

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-17T14:18:59+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *