అయోధ్య రామ మందిరం: అయోధ్య రామ మందిరంలో పూజారుల నియామకానికి 3 వేల దరఖాస్తులు

శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్ట్ శ్రీరాముడి జన్మస్థలమైన అయోధ్యలోని రామాలయంలో పూజారుల నియామకానికి అర్హులైన అభ్యర్థుల నుంచి దరఖాస్తులను ఆహ్వానించింది. వచ్చే ఏడాది జనవరి 22న అయోధ్య ఆలయ గర్భగుడిలో శ్రీరాముడి విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపన మహోత్సవానికి సిద్ధమైంది.

అయోధ్య రామ మందిరం: అయోధ్య రామ మందిరంలో పూజారుల నియామకానికి 3 వేల దరఖాస్తులు

అయోధ్య రామ మందిరం

అయోధ్య రామాలయం: శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్ట్ శ్రీరాముడి జన్మస్థలమైన అయోధ్య నగరంలోని రామాలయంలో పూజారుల నియామకం కోసం అర్హులైన అభ్యర్థుల నుండి దరఖాస్తులను ఆహ్వానించింది. అయోధ్యలో వచ్చే ఏడాది జనవరి 22న ఆలయ గర్భగుడిలో శ్రీరాముడి విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపనకు సన్నాహాలు జరుగుతున్నాయి. దీంతో శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్టు అర్చకుల నియామకంతోపాటు ఇతర ప్రక్రియలకు శ్రీకారం చుట్టింది.

పూజారుల పోస్టులకు ఇంటర్వ్యూలు

సంప్రోక్షణ కార్యక్రమం అనంతరం ఆలయాన్ని ప్రజల దర్శనానికి తెరుస్తారు. శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్ట్ ప్రకటించిన అర్చకుల ఖాళీల ప్రకటనకు ప్రతిస్పందనగా మూడు వేల మంది అభ్యర్థులు అర్చకుల పోస్టులకు దరఖాస్తు చేసుకున్నారు. ట్రస్ట్‌కు వచ్చిన 3 వేల మంది దరఖాస్తుదారులలో 200 మందిని ఇంటర్వ్యూకు మెరిట్ ఆధారంగా షార్ట్‌లిస్ట్ చేసినట్లు ఆలయ అధికారులు తెలిపారు.

కరసేవకపురంలో అభ్యర్థులకు శిక్షణ

బృందావనానికి చెందిన ప్రముఖ బోధకుడు జయకాంత్ మిశ్రా, అయోధ్యకు చెందిన ఇద్దరు మహంతులు, మిథిలేష్ నందినీ శరణ్, సత్యనారాయణ దాస్‌లతో కూడిన ముగ్గురు సభ్యుల ప్యానెల్ ఆలయ కరసేవకపురంలో ఇంటర్వ్యూలు నిర్వహిస్తున్నట్లు శ్రీరామ జన్మభూమి తీర్థ క్షేత్ర ట్రస్టు వర్గాలు తెలిపాయి. ఇంటర్వ్యూల అనంతరం ట్రస్టు చివరకు 20 మందిని అర్చకుల పోస్టులకు ఎంపిక చేస్తుంది.

ఇంకా చదవండి: తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023 : కాంగ్రెస్‌కు బీఆర్‌ఎస్ మునుగోడు ఫార్ములా?

ఎంపికైన అభ్యర్థులు ఆరు నెలల రెసిడెన్షియల్ శిక్షణ తర్వాత రామజన్మభూమి కాంప్లెక్స్‌లోని వివిధ పోస్టులకు నియమిస్తారు. శిక్షణ అనంతరం అర్చకులకు సర్టిఫికెట్లు జారీ చేసి భవిష్యత్తులో రామమందిర అర్చకుల పోస్టుల్లో భర్తీ చేస్తామని ఆలయ ట్రస్టు సభ్యుడు తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: ఆస్ట్రేలియా డిప్యూటీ పీఎం : ఢిల్లీ వీధుల్లో నింబుపానీ తాగిన రిచర్డ్ మార్లెస్…వీడియో వైరల్

పూజారుల పోస్టుల భర్తీకి అభ్యర్థులకు అగ్రశ్రేణి సాధువులు తయారుచేసిన మతపరమైన పాఠ్యాంశాలపై శిక్షణ ఇస్తారు. శిక్షణ కాలంలో అభ్యర్థులకు నెలవారీ రూ.2వేలు భృతితోపాటు భోజన, వసతి సౌకర్యాలు కల్పిస్తున్నట్లు రామాలయం ట్రస్టు వివరించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *