మరి.. యువ తుపాకుల బాధ్యత!

ఎంత బాధ..ఎంత వేదన..బలమైన జట్టుతో దిగి తిరుగులేని విజయాలతో ఫైనల్ చేరి..కప్ పై ఎన్నో కలలు కంటూ..చివరి మెట్టు మీద పడితే..ఆ ఓటమిని జీర్ణించుకోవడం చాలా కష్టం. ..అయితే మీరు ముందుకు సాగాలి. వృద్ధులైన సీనియర్ల స్థానంలో యువ ఆటగాళ్లను తయారు చేయాలి. బ్యాటింగ్, బౌలింగ్ విభాగాల్లో మెరికల్లాంటి కుర్రాళ్లు రాబోయే ఐసీసీ మెగా ఈవెంట్‌లకు సిద్ధంగా ఉండాలి.

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా విభాగం)

ప్రపంచకప్ ఫైనల్ ఓటమిని భారత్ త్వరగా పక్కన పెట్టి తదుపరి ప్రతిష్టాత్మక సిరీస్‌కు సిద్ధం కావాలి. వెటరన్ కోహ్లీ, రోహిత్, షమీ మరికొంత కాలం సేవలందించే అవకాశం ఉంది. వీరే కాకుండా మిగతా యువత జట్టు బాధ్యతలను మోయాల్సి ఉంటుంది. జట్టు పునర్నిర్మాణంలో శుభమన్ గిల్ (24), శ్రేయాస్ అయ్యర్ (28), ఇషాన్ కిషన్ (25), రుతురాజ్ గైక్వాడ్ (26), రిషబ్ పంత్ (26) కీలక పాత్ర పోషించాలి. ఈ యువ జట్టుకు 2024లో జరగనున్న టీ20 ప్రపంచకప్‌ సమీప లక్ష్యం.. టీమ్‌లోని యువ గన్‌లు ఇప్పటికే అంతర్జాతీయ స్థాయిలో తమ సత్తా చాటారు. కానీ రోహిత్, విరాట్ వంటి గొప్ప ఆటగాళ్ల వారసత్వాన్ని కొనసాగించడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. ఆటగాడిగానే కాకుండా కెప్టెన్‌గా కూడా ఒత్తిడి పెంచి జట్టును నడిపించడం అంత సులభం కాదు. కానీ కోహ్లీ, రోహిత్ ఆ బాధ్యతలను విజయవంతంగా నిర్వహించారు. ప్రస్తుత యువ క్రికెటర్లలో భవిష్యత్తులో ఆ బాధ్యతలను నిర్వహించే సత్తా ఎవరికి ఉంది? అంటే అందుకు శ్రేయాస్ సరిపోతాడని టీమిండియా మాజీ బ్యాట్స్ మెన్ రాబిన్ ఉతప్ప అభిప్రాయపడ్డాడు. తనకు ఎంతో అంకితభావం, ఆత్మవిశ్వాసం ఉన్నాయని శ్రేయాస్ నిరూపించుకున్నాడు.

నాలుగో ర్యాంక్‌లోనూ అదే రీతిలో ఆడితే వైట్‌బాల్‌ ఫార్మాట్‌లో శ్రేయాస్‌ భారత జట్టుకు నాయకత్వం వహించగలడు’ అని వివరించాడు. అయితే వచ్చే ఏడాది అమెరికా, వెస్టిండీస్‌లో జరగనున్న టీ20 ప్రపంచకప్ గురించి ఆలోచిస్తే తప్పేమీ లేదు. ప్రస్తుత అంతర్జాతీయ షెడ్యూల్ (2023-27)లో భారత జట్టు ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ (2025), 2026లో పొట్టి ప్రపంచకప్, 2027లో మళ్లీ వన్డే ప్రపంచకప్‌లో తలపడాల్సి ఉంది.ఈ నేపథ్యంలో నిర్మించాల్సిన అవసరం ఉంది. జట్టు చాలా జాగ్రత్తగా రాబోయే నాలుగు సంవత్సరాలను దృష్టిలో ఉంచుకుంటుంది. ఒత్తిడిని తట్టుకుని జట్టు లక్ష్యాన్ని చేరుకునే సత్తా ఉన్న క్రికెటర్ల కోసం వెతకాలి. జైస్వాల్, రుతురాజ్, ఇతర ఆటగాళ్లకు మరిన్ని అవకాశాలు కల్పించాలి. తద్వారా మేజర్ టోర్నీలకు మానసికంగా దృఢంగా ఉంటారు. మనకు ప్రధాన ఆయుధంగా ఉన్న స్పిన్ విభాగం విషయానికొస్తే… అశ్విన్ (37), జడేజా (34)లకు ప్రత్యామ్నాయాలను గుర్తించాలి. కుల్దీప్‌తో పాటు మరో ఎడమచేతి వాటం మణికట్టు స్పిన్నర్‌ అవసరం ఉంది. అక్షర్ పటేల్‌తో పాటు సత్తా ఉన్న ఇతర స్పిన్నర్లకు ఇటీవలి కాలంలో తగిన అవకాశాలు లభించడం లేదు. లెగ్ స్పిన్నర్ రవి బిష్ణోయ్, లెఫ్టార్మ్ స్పిన్నర్ సౌరభ్ కుమార్‌లకు ఎక్కువ అవకాశాలు ఇవ్వాలి. వీటన్నింటిని పరిగణనలోకి తీసుకుంటే బలమైన భావి భారత జట్టును తయారు చేసుకోవచ్చు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *