తారల చిత్రాల భారీ కలెక్షన్లు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

2023 సినిమాలు : 2023 సంవత్సరం భారతీయ సినిమాకు బూస్టర్‌గా పనిచేసింది. ముఖ్యంగా ఎప్పటి నుంచో సరైన హిట్ కోసం ఎదురుచూస్తున్న టాప్ హీరోలకు ఈ ఏడాది కలిసొచ్చింది. ఈ ఏడాది చాలా సినిమాలు బాక్సాఫీస్ వద్ద రికార్డులు సృష్టించాయి. ఆర్ఆర్ఆర్, పుష్ప, కేజీఎఫ్ 2, కాంతారావు తర్వాత బాక్సాఫీస్ వద్ద సినిమాలు

2023 సినిమాలు: స్టార్ల చిత్రాలకు భారీ కలెక్షన్లు.. అవి కలిసి వచ్చే ఏడాది ఇదే..

2023 సినిమాలు: 2023 సంవత్సరం భారతీయ సినిమాకు బూస్టర్‌గా పనిచేసింది. ముఖ్యంగా ఎప్పటి నుంచో సరైన హిట్ కోసం ఎదురుచూస్తున్న టాప్ హీరోలకు ఈ ఏడాది కలిసొచ్చింది. ఈ ఏడాది చాలా సినిమాలు బాక్సాఫీస్ వద్ద రికార్డులు సృష్టించాయి. RRR, పుష్ప, KGF 2 మరియు కంఠర తర్వాత భారీ బడ్జెట్ చిత్రాలు బాక్సాఫీస్ వద్ద పెద్దగా బజ్ సృష్టించలేకపోయాయి. ఈ ఏడాది సౌత్ నుంచి బాలీవుడ్ వరకు స్టార్ హీరోల సినిమాలు మంచి విజయాన్ని అందుకున్నాయి. 2023లో టాలీవుడ్, కోలీవుడ్, బాలీవుడ్ స్టార్ల సినిమాలు భారీ కలెక్షన్లు రాబట్టాయి.

2023లో అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన చిత్రాలు

1. జవాన్ : బాలీవుడ్ సూపర్ స్టార్ షారుక్ ఖాన్ ఈ ఏడాది పఠాన్ సినిమాతో వచ్చాడు. ఆ తర్వాత జవాన్ సినిమాతో బ్యాక్ టు బ్యాక్ బ్లాక్ బస్టర్ హిట్స్ అందుకున్నాడు. ఈ ఏడాది బాద్ షా కలిశాడనే చెప్పాలి. ఇప్పటికే రెండు భారీ బడ్జెట్ చిత్రాలతో అలరించిన షారుఖ్.. ఇప్పుడు మూడో సినిమాతో మరోసారి ఆ రికార్డును బద్దలు కొట్టేందుకు సిద్ధమవుతున్నాడు. ఈ సంవత్సరం, కింగ్ ఖాన్ యొక్క రెండవ చిత్రం జవాన్ 2023లో అత్యధిక వసూళ్లు సాధించిన భారతీయ చిత్రంగా నిలిచింది. ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా రూ.1,144 కోట్లు రాబట్టింది.

2. పఠాన్ : షారుఖ్ నటించిన పఠాన్ జవాన్ కంటే ముందు హిట్ అయింది. ఈ సినిమాకి ఉన్న క్రేజ్ ఊహకు అందనిది. ఎన్నో వివాదాలను ఎదుర్కొంటూ ఈ సినిమా విడుదలైంది. అయితే అది బ్లాక్ బస్టర్ సినిమాగా నిలిచింది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా బాక్సాఫీస్ వద్ద రూ.1,000 కోట్ల మార్కును దాటిన తొలి చిత్రంగా నిలిచింది. ఈ చిత్రం దాదాపు 199 మిలియన్ డాలర్లు వసూలు చేసినట్లు సమాచారం.

3. లియో : 2023 బ్లాక్‌బస్టర్‌లలో లియో ఒకటి. లోకేష్ కనగరాజ్ దర్శకత్వంలో తలపతి విజయ్ హీరోగా తెరకెక్కిన ఈ చిత్రం బాక్సాఫీస్ వద్ద రూ.615 కోట్లు వసూలు చేసింది. ఈ సినిమాలో సంజయ్ దత్, త్రిష, మన్సూర్ అలీ ఖాన్, జార్జ్ మరియన్ తదితరులు నటించారు.

4. గదర్ 2 : సన్నీ డియోల్ మరియు అమీషా పటేల్ నటించిన గదర్ 2 బాక్సాఫీస్ వద్ద టేకాఫ్ అయ్యింది. గదర్2 అనేది 2011లో హిట్ అయిన గదర్: ఏక్ ప్రేమ్‌కి సీక్వెల్. ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా $87 మిలియన్లకు పైగా వసూలు చేసింది. ఇందులో ఉత్కర్ష్ శర్మ మరియు సిమ్రత్ కౌర్ కూడా నటించారు. అనిల్ శర్మ దర్శకత్వం వహించిన ఈ సినిమా ఈ ఏడాది ఆగస్ట్ 11న విడుదలైంది.

5. పులి 3 : సల్మాన్ ఖాన్ నటించిన టైగర్ 3 ప్రస్తుతం బాక్సాఫీస్ వద్ద రన్ అవుతోంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా రూ.400 కోట్ల మార్కును దాటేస్తోంది. ఈ సినిమా రికార్డులు సృష్టిస్తోంది. అలాగే సల్మాన్ ఖాన్ కెరీర్‌లో బిగ్గెస్ట్ హిట్స్‌లో ఒకటి. ఈ చిత్రంలో భాయిజాన్‌తో పాటు కత్రినా కైఫ్ మరియు ఇమ్రాన్ హష్మీ ప్రధాన పాత్రలు పోషించారు.

ఇది కాకుండా యానిమల్, సాలార్, డంకీ అనే మూడు పెద్ద సినిమాలు ఈ ఏడాది చివర్లో విడుదలకు సిద్ధంగా ఉన్నాయి. ఈ సినిమాలు ప్రేక్షకులను కట్టిపడేయడమే కాకుండా రికార్డులను బద్దలు కొడతాయనే అంచనాలు ఉన్నాయి.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *