చిరుత : ట్రక్కు కింద కూర్చున్న చిరుతపులి…జాతీయ రహదారిపై భారీ ట్రాఫిక్ జామ్

అడవుల్లో సంచరించే వన్యప్రాణులు తరచూ జనావాసాల్లోకి వస్తున్నాయి. అడవుల్లో ఆహారం, నీరు లేకపోవడంతో చిరుతలు, పులులు, సింహాలు వంటి వన్యప్రాణులు రోడ్లపైకి వస్తున్నాయి. దేశంలో ప్రతిరోజూ చిరుతపులులు జనావాసాల్లోకి వస్తున్న ఉదంతాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి….

చిరుత: ట్రక్కు కింద కూర్చున్న చిరుత...జాతీయ రహదారిపై భారీ ట్రాఫిక్ జామ్

చిరుతపులి

చిరుత: అడవుల్లో సంచరించే అడవి జంతువులు తరచూ జనావాసాల్లోకి వస్తున్నాయి. అడవుల్లో ఆహారం, నీరు లేకపోవడంతో చిరుతలు, పులులు, సింహాలు వంటి వన్యప్రాణులు రోడ్లపైకి వస్తున్నాయి. దేశంలో రోజురోజుకు చిరుతలు జన నివాసాల్లోకి వస్తున్న ఉదంతాలు వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. తాజాగా మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రంలోని జాతీయ రహదారిపై చిరుతపులి వచ్చి ఆగి ఉన్న ట్రక్కు కింద కూర్చుంది.

ముంబై-ఆగ్రా జాతీయ రహదారిపై…

ముంబై-ఆగ్రా జాతీయ రహదారిపై అడవి నుంచి వచ్చిన చిరుతపులి ట్రక్కు కింద తొక్కింది. మరోవైపు మధ్యప్రదేశ్‌లోని ఖర్గోన్ జిల్లా మీదుగా జాతీయ రహదారిపై వెళ్తున్న ప్రయాణికులు చిరుతపులిని చూసి భయాందోళనకు గురయ్యారు. అరగంట పాటు చిరుత లారీకింద కదలకుండా ఉండడంతో ట్రాఫిక్‌ స్తంభించింది. లారీ కింద తలదాచుకున్న చిరుతపులిని చూసి వాహన చోదకులు అవాక్కయ్యారు.

చిరుతపులి వీడియో వైరల్‌గా మారింది

పేవ్‌మెంట్‌పై ట్రక్కు కింద కూర్చున్న చిరుతపులిని వాహనం లోపల నుంచి కొందరు డ్రైవర్లు వీడియో తీశారు. రోడ్డుపై చిరుతపులి కూర్చున్న వీడియోలు సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారాయి. చిరుతపులి అరగంట పాటు ట్రక్కు కింద కూర్చోవడం వల్ల ముంబై-ఆగ్రా జాతీయ రహదారిపై భారీగా ట్రాఫిక్ జామ్ ఏర్పడిందని పోలీసులు తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: తెలంగాణ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2023: తెలంగాణలోని ప్రధాన రాజకీయ పార్టీల అభ్యర్థుల్లో ఎక్కువ మంది నేరస్థులు

దాదాపు అరగంట తర్వాత చిరుత సమీపంలోని పొలం వైపు వెళ్లింది. పరిస్థితిని గమనించిన అటవీశాఖ అధికారులు వెంటనే అప్రమత్తమయ్యారు. చిరుత ట్రక్కు కిందకు వెళ్లి రాత్రి విశ్రాంతి తీసుకోవడంతో చిరుతపులి గాయపడిందని పోలీసులు తెలిపారు. మొత్తం మీద చిరుతపులి రోడ్డుపై కనిపించడంతో వాహన చోదకులు వణికిపోయారు. చిరుత పొలాల్లోకి వెళ్లిన తర్వాత బతుర్కు జియువా అంటూ వాహనాల్లో గమ్యస్థానం వైపు కదిలారు.

మహారాష్ట్రలోని నాసిక్ ప్రాంతంలో కేవలం మూడు రోజుల్లోనే రెండు చిరుతలు నివాస ప్రాంతాల్లో సంచరించాయి. నాసిక్‌లో పడక గదిలోకి ప్రవేశించిన చిరుతపులిని అటవీ అధికారులు రక్షించారు. నాసిక్ నగరంలోని ఓ ఇంటి మొదటి అంతస్తులోని బెడ్‌రూమ్‌లో చిరుత దాక్కున్నట్లు అటవీశాఖ అధికారులు గుర్తించారు. అనంతరం అధికారులు చిరుతపులిని ట్రాంక్విలైజర్‌తో కాల్చి స్పృహ కోల్పోవడానికి మెట్లపై నుంచి దించారు. చిరుతపులిని తీసుకొచ్చిన దృశ్యాలు సోషల్ మీడియాలో హల్ చల్ చేస్తున్నాయి.

ఇంట్లోని పడకగదిలో దాక్కున్న చిరుతపులి

దీపావళి పటాకులకు భయపడి చిరుత ఇంట్లో దాక్కున్న ఉదంతం తమిళనాడు రాష్ట్రంలో వెలుగు చూసింది. తమిళనాడులోని నీలగిరి జిల్లా కూనూర్‌లో దీపావళి పటాకులకు భయపడి చిరుతపులి ఓ ఇంట్లో తలదాచుకున్నట్లు అటవీశాఖ అధికారులు తెలిపారు. తెల్లవారుజామున మూడు గంటలకు ఇంట్లోకి ప్రవేశించిన చిరుత 15 గంటల పాటు ఇంట్లోనే ఉండిపోయింది.

CCTV కెమెరాల ఏర్పాటు

చిరుత పులిని చూసేందుకు మూడు సీసీ కెమెరాలు, ఆటోమేటిక్ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేసినట్లు అటవీశాఖ అధికారులు తెలిపారు. సోమవారం రాత్రి చిరుత ఇంటి నుంచి వెళ్లిపోతుందని భావిస్తున్నామని అధికారులు తెలిపారు. చిరుతపులి కదలికలపై నిఘా ఉంచేందుకు సీసీటీవీలను పరిశీలిస్తున్నామని ముదుమలై టైగర్ రిజర్వ్ డిప్యూటీ డైరెక్టర్ అరుణ్ తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *