మోహన్ బాబు: పాత్రకు ప్రాణం పోసే ఈ స్పెషలిస్ట్..48 ఏళ్లు

విలక్షణ నటుడు, కలెక్షన్ కింగ్, తన నటనతో తెలుగు ప్రేక్షకులపై చెరగని ముద్ర వేసిన నటుడు ప్రపూర్ణ మోహన్ బాబుకు 48 ఏళ్లు. నటుడిగా ఈ 48 ఏళ్లలో ఎన్నో రికార్డులు నెలకొల్పారు, ఎన్నో అవార్డులు అందుకున్నారు, ఎన్నో ఎత్తుపల్లాలు చూశారు. తెలుగు ఇండస్ట్రీలో భక్తవత్సలం నాయుడుగా అడుగుపెట్టిన ఆయన ఆ తర్వాత మోహన్ బాబుగా మారారు. 70వ దశకంలో తన నట జీవితం ప్రారంభంలో, అతను అనేక అవమానాలు, అనేక ఇబ్బందులు మరియు సవాళ్లను ఎదుర్కొన్నాడు. అతను శ్రద్ధలేని భావం, కష్టపడి పనిచేసే తత్వం మరియు అంకిత భావంతో పెరిగాడు. అతని జీవితంలోని కొన్ని ముఖ్యమైన సంఘటనలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

విలక్షణమైన డైలాగులు చెప్పడం, విలక్షణమైన నటన, నవ్వించడం, ఏడిపించడం, విలనిజంలో కొత్తదనం చూపించడం వంటి అంశాలతో అతి తక్కువ కాలంలోనే ప్రేక్షకుల హృదయాల్లో సుస్థిర స్థానం సంపాదించుకున్నారు మోహన్ బాబు. తెలుగు వారి మదిలో చిరస్థాయిగా నిలిచిపోయేలా సినిమాల్లోని పాత్రలకు ప్రాణం పోస్తున్నారు. సినిమా పరిశ్రమపై ఉన్న మక్కువతో నిర్మాణ రంగంలోకి కూడా అడుగుపెట్టి శ్రీ లక్ష్మీ ప్రసన్న పిక్చర్స్ బ్యానర్‌పై ఎన్నో బ్లాక్‌బస్టర్ హిట్ చిత్రాలను నిర్మించారు.

600లకు పైగా చిత్రాల్లో నటించి ఎన్నో విజయాలను అందుకున్న మోహన్ బాబు నిర్మాతగానూ అరుదైన రికార్డులను సొంతం చేసుకున్నారు. మోహన్ బాబు ఖాతాలో ఎప్పటికీ చెరిగిపోని రికార్డులు ఉన్నాయి. పెదరాయుడు, అసెంబ్లీ రౌడీ, రాయలసీమ రామన్న చౌదరి వంటి చిత్రాలు బాక్సాఫీస్ వద్ద కలెక్షన్ల వర్షం కురిపించడమే కాకుండా మోహన్ బాబును విలక్షణ నటుడిగా నిలబెట్టాయి. మోహన్ బాబు డైలాగ్స్, న రూటే వేరు లాంటి మ్యానరిజమ్స్ తెలుగు ప్రేక్షకులకు ఎప్పటికీ గుర్తుండిపోతాయి. అతని డైలాగ్స్, మ్యానరిజమ్స్ అంటే ప్రత్యేక అభిమానం. ఆయనలాంటి నటులు అరుదు.

mohan-bab.jpg

మోహన్ బాబు సినీ పరిశ్రమలో నటుడిగా 48 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకున్నారు. ఆయన పట్టుదల, అంకితభావం ఈ తరం నటులకు నిదర్శనం. ఇప్పటికీ కొత్త తరానికి ఆయన స్ఫూర్తి. నటుడిగా అయిదు దశాబ్దాలకు చేరువవుతున్నా.. ఇంకా ఎంతో ఉత్సాహంగా, ఎనర్జీతో షూటింగ్‌లో పాల్గొంటున్నాడు. ఆయన తనయుడు మంచు విష్ణు (మంచు విష్ణు) కన్నప్పగా నటిస్తున్న తాజా చిత్రంలో ప్రధాన పాత్ర పోషిస్తున్నాడు మరియు అతని తదుపరి చిత్రాలు మరియు రాబోయే అద్భుతాల కోసం అభిమానులు ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్నారు. సినీ పరిశ్రమకు ఆయన చేసిన సేవలకు గుర్తింపుగా గౌరవ డాక్టరేట్, ‘పద్మశ్రీ’ అవార్డులు అందుకున్న సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-22T15:58:42+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *