జంతువు..యాభై ఓవర్ల ఇన్నింగ్స్

టీ20 మ్యాచ్‌లకు ఆదరణ లభించడానికి కారణం ఆట సమయం. సినిమా చూస్తుండగానే ఆట అయిపోయింది. ఆటలో వేగం కూడా ఉంది. మారుతున్న కాలానికి అనుగుణంగా, మెజారిటీ ప్రేక్షకుల అభిరుచులకు అనుగుణంగా అతడిలో మార్పులు రావడమే టీ20కి ఆదరణ రావడానికి ప్రధాన కారణం. అదే సినిమాలకు వర్తిస్తుంది. ఇప్పుడు సినిమా ప్రేక్షకుల మూడ్ చాలా మారిపోయింది. ఒకప్పుడు సినిమా అంటే మొత్తం డబ్బు. రన్ టైమ్ తో సంబంధం లేకుండా తీరికగా చూసే వారు. కానీ ఇప్పుడు చాలా మందికి అంత సమయం లేదు. సమయాన్ని ప్లాన్ చేసుకుని థియేటర్‌కి వెళ్లడంతోపాటు మూడు గంటల్లో సినిమా చూడండి.

అలాగే సెలవుల్లో కాకుండా మామూలు రోజుల్లో సినిమాకి వెళ్లే ప్రేక్షకులు… రన్ టైమ్ కూడా పరిశీలిస్తున్నారు. రెండు గంటల కంటే ఎక్కువ సినిమా ఉంటే వారి అభిమతం మేరకు నిర్ణయం తీసుకుంటారు. అందుకే ఇప్పుడు రన్ టైమ్ విషయంలో దర్శకనిర్మాతలు కూడా చాలా ఖచ్చితంగా ఉన్నారు. రెండు గంటల ఇరవై నిమిషాలు గడిస్తే.. కత్తెర పని అంటున్నారు.

కానీ కొందరు ఫిల్మ్ మేకర్స్ మాత్రం తమ ప్రొడక్ట్ మీద నమ్మకంతో సినిమాను మూడు గంటలకు పైగా చూపించమని కోరుతున్నారు. అయితే ప్రేక్షకుల నుంచి వస్తున్న స్పందన చూసి మళ్లీ ట్రిమ్ చేస్తున్నారు. రవితేజ టైగర్ నాగేశ్వరరావుకి ఇదే జరిగింది.

కానీ “సినిమా బాగుంటే నాలుగు గంటల పాటు చూస్తారు” అనే హై పిచ్ స్టేట్ మెంట్ ఉంది. కొందరు దర్శకనిర్మాతలు కూడా దీన్ని బలంగా నమ్ముతున్నారు. అర్జున్ రెడ్డి సినిమా తీసి, అదే సినిమాని బాలీవుడ్ రీమేక్ చేసి మళ్లీ బాలీవుడ్ హీరో రణబీర్ కపూర్ తో ‘యానిమల్’ సినిమా తీసిన దర్శకుడు సందీప్ రెడ్డి వంగా ఇప్పుడు అదే విషయాన్ని బలంగా నమ్ముతున్నాడు.

‘జంతువు’కి సంబంధించిన ఓ విషయం పక్కకు నెట్టబడింది. ఈ సినిమా రన్ టైం దాదాపు 3.20 గంటలు ఉంటుందని అంటున్నారు. ఇప్పుడు అదే నిజమైంది. యానిమల్ సెన్సార్ పూర్తయింది. సెన్సార్ బోర్డు ఈ చిత్రానికి ఎ సర్టిఫికేట్ ఇచ్చింది. మొత్తం రన్ టైమ్ ఫ్రేమ్‌లతో పాటు దర్శకుడు తన ట్విట్టర్‌లో పోస్ట్ చేశాడు. ఈ సినిమా రన్ టైమ్ 3 గంటల 21 నిమిషాల 23 సెకన్ల 16 ఫ్రేమ్‌లు. సందీప్ వంగా చాలా వర్క్ చేశాడు.

3 గంటల 21 నిమిషాలు అంటే వన్డే మ్యాచ్‌లో 50 ఓవర్ల ఇన్నింగ్స్. ఈ మధ్య కాలంలో ఇంత నిడివిగల సినిమా రాలేదు. రాజమౌళి RRR లాంటి మల్టీ స్టారర్‌ని మూడు గంటల ఆరు నిమిషాల్లో పూర్తి చేశాడు. కమల్ హాసన్ కూడా తన దశావతారాన్ని మూడు గంటల నాలుగు నిమిషాల్లో చూపించాడు. అమీర్ ఖాన్ లగాన్ సినిమా చాలా వర్షం సమయంలో గుర్తుకు వస్తుంది. దాదాపు మూడు గంటల నలభై నిమిషాల సినిమా ఇది. అయితే ఆ తర్వాత ప్రేక్షకుల్లో చాలా మార్పులు వచ్చాయి.

అయితే కంటెంట్ బాగుంటే కొన్ని సీజన్లు వెబ్ సిరీస్ లు చేస్తున్నారు.. మూడున్నర గంటల సినిమా చూడలేదా? అనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. ఐదు సీజన్లు మనీ హీస్ట్, బ్రేకింగ్ బ్యాడ్, మూడు సీజన్లు నార్కోస్.. ఇలా వెబ్ సిరీస్‌లను ప్రేక్షకులు పని లేకుండా చూస్తున్నారు. నిజమే… కానీ థియేటర్‌లో ఈ సూత్రం వర్తించదు. కారు ట్రాఫిక్‌లో చిక్కుకుపోయినట్లయితే, మీరు ఏ సీజన్‌కు సంబంధించిన ఎపిసోడ్‌ని చూడవచ్చు. కూరగాయలను కత్తిరించడం ద్వారా మరొక ఎపిసోడ్ చేయవచ్చు. అయితే టిక్కెట్‌తో థియేటర్‌లోకి అడుగుపెట్టిన ప్రేక్షకుల అంచనాలు వేరు. కంటెంట్ ఎంత గొప్పదైనా ప్రేక్షకుడు తన వాచ్ వైపు చూస్తున్నాడు. మరి ఈ సమయ కారకాన్ని జంతువు ఎలా ఎదుర్కొంటుందో చూద్దాం.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *