రోహిత్ శర్మ: రోహిత్ శర్మ సంచలన నిర్ణయం.. టీ20కి గుడ్ బై?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-22T21:37:19+05:30 IST

ఏది జరగకూడదని అనుకున్నామో అదే జరుగుతోంది. వరల్డ్‌కప్ ఫైనల్‌లో ఆస్ట్రేలియా చేతిలో ఓడిపోవడంతో రోహిత్ శర్మ భవిష్యత్తుపై ఉన్న సందేహాలు నిజమవుతున్నాయి. తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చిన షాకింగ్ న్యూస్ ఇందుకు నిదర్శనం.

రోహిత్ శర్మ: రోహిత్ శర్మ సంచలన నిర్ణయం.. టీ20కి గుడ్ బై?

ఏది జరగకూడదని అనుకున్నామో అదే జరుగుతోంది. వరల్డ్‌కప్ ఫైనల్‌లో ఆస్ట్రేలియా చేతిలో ఓడిపోవడంతో రోహిత్ శర్మ భవిష్యత్తుపై ఉన్న సందేహాలు నిజమవుతున్నాయి. తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చిన షాకింగ్ న్యూస్ ఇందుకు నిదర్శనం. దూకుడుగా ఆడే రోహిత్ ఇకపై టీ20 ఇంటర్నేషనల్స్ ఆడే అవకాశం లేదని సమాచారం. ప్రపంచకప్ ప్రారంభానికి ముందు అతను ఈ పొట్టి ఫార్మాట్‌పై చర్చించినట్లు బీసీసీఐ వర్గాలు పేర్కొంటున్నాయి. ఇదే నిజమైతే 2024లో జరిగే టీ20 ప్రపంచకప్‌లో రోహిత్ ఉండడు.

ఈ విషయంపై బీసీసీఐ సీనియర్ అధికారి ఒకరు మాట్లాడుతూ.. ఇది కొత్త పరిణామం కాదు.. వన్డే ప్రపంచకప్‌పై దృష్టి సారించిన రోహిత్ గతేడాది ఒక్క టీ20 అంతర్జాతీయ మ్యాచ్ కూడా ఆడలేదు.. ఈ విషయమై సెలక్టర్ల చైర్మన్ అజిత్‌తో విస్తృతంగా చర్చించాడు. అగార్కర్.. టీ20లకు దూరంగా ఉండేందుకు అతనే స్వచ్ఛందంగా నిర్ణయం తీసుకున్నాడు.ఎవరూ ఒత్తిడి చేయలేదు.. ఇది పూర్తిగా రోహిత్ పిలుపు’’ అని చెప్పాడు. వాస్తవానికి, నవంబర్ 2022లో టీ20 ప్రపంచకప్ సెమీ-ఫైనల్ నుంచి భారత్ నిష్క్రమించినప్పటి నుంచి రోహిత్ పొట్టి ఫార్మాట్‌కు దూరంగా ఉన్నాడు. టీ20ల్లో భారత జట్టుకు ఆల్‌రౌండర్ హార్దిన్ పాండ్యన్ నాయకత్వం వహించాడు. అతను బాగా రాణిస్తున్నందున, అతను టీ20కి కెప్టెన్‌గా కొనసాగాలని నిర్ణయించుకున్నాడు.

ప్రస్తుతం రోహిత్ స్థానంలో ఓపెనర్లుగా నలుగురు యువ ఆటగాళ్లు ఉన్నారు. వారు.. శుభమన్ గిల్, యశస్వి జైస్వాల్, ఇషాన్ కిషన్, రుతురాజ్ గౌక్వాడ్. వీరంతా ఐపీఎల్‌లో తమ సత్తా చాటారు. ఓపెనర్లుగా రాణించలేకపోతే, రోహిత్ తన నిర్ణయాన్ని పునరాలోచించమని బీసీసీఐ లేదా సెలెక్టర్లు కోరవచ్చు. ఇప్పుడున్న పరిస్థితుల్లో పనిభారం, గాయాలు లేకుండా కెరీర్‌ను సాఫీగా కొనసాగించాలని రోహిత్ భావిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. కాగా, ఈ 36 ఏళ్ల భారత కెప్టెన్ మొత్తం 148 టీ20 మ్యాచ్‌లు ఆడాడు. నాలుగు సెంచరీలతో సహా 140 స్ట్రైక్ రేట్‌తో 3853 పరుగులు చేశాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-22T21:37:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *