బెంగళూరు: గార్డెన్ సిటీ బెంగళూరులో 15 కి.మీ. పైకి ఎగరండి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-23T11:56:08+05:30 IST

గార్డెన్ సిటీ బెంగళూరులో నేషనల్ హైవే అథారిటీ పొడవైన ఫ్లైఓవర్‌ను నిర్మించనుంది

బెంగళూరు: గార్డెన్ సిటీ బెంగళూరులో 15 కి.మీ.  పైకి ఎగరండి

– నేషనల్ హైవే అథారిటీ సన్నాహాలు

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): గార్డెన్ సిటీ బెంగళూరులో అత్యంత పొడవైన ఫ్లై ఓవర్ నిర్మించేందుకు నేషనల్ హైవే అథారిటీ సన్నాహాలు చేస్తోంది. కర్పురం పోలీస్ స్టేషన్ నుంచి కొలత్తూరు జంక్షన్ వరకు ఈ ఫ్లైఓవర్ నిర్మిస్తే ట్రాఫిక్ రద్దీని బాగా నియంత్రించవచ్చని భావిస్తున్నారు. ఈ ఫ్లైఓవర్ మేడహళ్లి, కటన్నల్లూరు జంక్షన్, హోస్కోట్ జంక్షన్, ఎంవీజే హాస్పిటల్ నుంచి కొలత్తూరు జంక్షన్ వరకు నిర్మించాలని యోచిస్తున్నారు. ప్రస్తుతం బెంగళూరు తూర్పు ప్రాంతంలో ట్రాఫిక్‌ రద్దీ నెలకొంది. ఐటీబీటీ కంపెనీలు పెద్ద సంఖ్యలో ఉండడమే ఇందుకు కారణం. ప్రతిపాదిత ఫ్లైఓవర్ దాదాపు 15 కిలోమీటర్ల పొడవు ఉంటుందని హైవేస్ అథారిటీ సీనియర్ అధికారి వెల్లడించారు. ఈ ఫ్లైఓవర్‌ను బెంగళూరు-చెన్నై ఎక్స్‌ప్రెస్‌వేతో అనుసంధానం చేయడం ద్వారా పాత మద్రాసు రోడ్డులో ట్రాఫిక్‌ను కొంతమేర నివారించే అవకాశం ఉందని అధికారులు చెబుతున్నారు.

పాండు1.jpg

15 కిలోమీటర్ల పొడవైన ఈ ఫ్లై ఓవర్‌కు ఇరువైపులా మొత్తం ఆరు లేన్లను ఏర్పాటు చేశారు. ఈ ఫ్లైఓవర్ నిర్మాణ పనులు 2025లో ప్రారంభమయ్యే అవకాశం ఉందని.. ఈ ఫ్లైఓవర్ నిర్మాణానికి రూ.1500 కోట్లు ఖర్చవుతుందని అంచనా వేస్తున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. డిటైల్డ్ ప్రాజెక్ట్ రిపోర్ట్ (డిపిఆర్) మార్చి 2024 నాటికి సిద్ధంగా ఉంటుందని భావిస్తున్నారు. బెంగళూరు ఈస్ట్‌లో ట్రాఫిక్ రద్దీని నివారించడానికి ఇటువంటి ఫ్లైఓవర్‌ల అవసరం చాలా ఉందని స్థానిక ఎంపి పిసి మోహన్ అభిప్రాయపడ్డారు. చైనా తరహాలో బెంగళూరు నగరంలో ఎంపిక చేసిన ప్రాంతాల్లో జంట ఫ్లైఓవర్ల నిర్మాణాన్ని చేపట్టే ఆలోచన ఉందని నగర ఇన్‌ఛార్జ్‌ ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్‌ బుధవారం మీడియాకు తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-23T11:56:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *