రాజస్థాన్: పేదలకు అందుబాటులో ఐవీఎఫ్.. మేనిఫెస్టోలో పెట్టింది ఆ పార్టీ

అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా పార్టీ ప్రకటించిన మేనిఫెస్టోలో పేదల కోసం ఐవీఎఫ్‌ను చేర్చారు. ఆ పార్టీ అధికారంలోకి వస్తే సంతానలేమితో బాధపడుతున్న దంపతులకు ఐఎఫ్ వీ చికిత్స వరంగా మారనుంది. ఐతే ఏ పార్టీ.. ఎక్కడ.. చదవండి.

రాజస్థాన్: పేదలకు అందుబాటులో ఐవీఎఫ్.. మేనిఫెస్టోలో పెట్టింది ఆ పార్టీ

రాజస్థాన్

రాజస్థాన్: అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు సిద్ధమవుతున్న రాజస్థాన్‌లో కాంగ్రెస్ పార్టీ ఇటీవల తన మేనిఫెస్టోను విడుదల చేసింది. సీఎం అశోక్ గెహ్లాట్ విడుదల చేసిన మేనిఫెస్టోలో చిరంజీవి హెల్త్ ఇన్సూరెన్స్ కింద IVF ఉంది. వంధ్యత్వంతో పోరాడుతున్న జంటల కలలను నెరవేర్చడంలో ఇది నిజంగా సహాయపడుతుంది.

ఫాతిమా బీబీ: సుప్రీంకోర్టు తొలి మహిళా న్యాయమూర్తి ఫాతిమా బీబీ కన్నుమూశారు.. ఆమె గురించి పూర్తి వివరాలు తెలుసుకోండి

మంగళవారం రాజస్థాన్‌లో కాంగ్రెస్ పార్టీ విడుదల చేసిన మేనిఫెస్టోలో చిరంజీవి ఆరోగ్య బీమా కింద ఇన్ విట్రో ఫెర్టిలైజేషన్ (ఐవీఎఫ్)ను చేర్చనున్నట్లు ప్రకటించింది. ఈ పథకం కింద రూ. 25 లక్షల నుంచి రూ.50 లక్షల వరకు కేటాయిస్తారు. IVF ఆర్థికంగా బలమైన జంటలకు మాత్రమే పరిమితం చేయబడింది. IVF కోసం బీమా కవరేజీని అమలు చేయడం వల్ల ఖర్చులను భరించలేని నిరుపేద జంటలకు సంతానోత్పత్తి చికిత్స అందుబాటులోకి వస్తుంది. రాజస్థాన్‌లో IVF చికిత్సకు ఒక్కో సైకిల్‌కు రూ.90,000 నుండి రూ.2 లక్షల వరకు ఖర్చవుతుంది. కొందరి విషయంలో ఈ ఖర్చు మరింత పెరగవచ్చు.

ఈ విషయంపై జైపూర్‌కు చెందిన బిర్లా ఫెర్టిలిటీ అండ్ ఐవీఎఫ్ కన్సల్టెంట్ డాక్టర్ ప్రియాంక యాదవ్ స్పందించారు. దాదాపు 10 శాతం మంది జంటలు ఖర్చులు భరించలేనందున IVF విధానాన్ని విరమించుకుంటున్నారని చెప్పారు. ప్రభుత్వం సక్రమంగా అమలు చేయగలిగితే పేదలకు అండగా ఉంటుందని ఆమె అన్నారు. ప్రస్తుతం ఏ ఇన్సూరెన్స్ కంపెనీ, ప్రభుత్వ లేదా ప్రైవేట్ కంపెనీలు IVFని కవర్ చేయనందున జీతం పొందే జంటలు రాష్ట్ర పథకం కింద చికిత్స పొందవచ్చని ప్రియాంక యాదవ్ చెప్పారు.

UPI లావాదేవీ పరిమితి: UPI చెల్లింపులు చేస్తున్నారా? నేను Google Pay నుండి Paytmకి రోజుకు ఎంత డబ్బు పంపగలను?

సీకే బిర్లా హాస్పిటల్ గైనకాలజీ విభాగం డాక్టర్ అరుణ కల్రా మాట్లాడుతూ రాజకీయ మేనిఫెస్టో ఐఎఫ్‌వీపై విమర్శలు చేయడం మానుకోవాలని..ఇది స్వాగతించదగ్గ అంశమన్నారు. రాజస్థాన్‌లో మహిళలు చిన్న వయసులోనే పెళ్లి చేసుకుంటున్నారని.. సంతానోత్పత్తి రేటు తగ్గుముఖం పట్టడం చూస్తున్నామని.. అలాంటి వారికి ఐవీఎఫ్ చికిత్స ఖర్చు తగ్గుతుందని చెప్పారు. కాగా, నవంబర్ 25న ఎన్నికల్లో తాము ఇచ్చిన హామీలను అమలు చేస్తామని కాంగ్రెస్ హామీ ఇచ్చింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *