భారీ వర్షం: 20 జిల్లాలకు భారీ వర్ష సూచన

– 26న బంగాళాఖాతంలో అల్పపీడనం

అడయార్ (చెన్నై): ఈ నెల 23వ తేదీ గురువారం రాష్ట్రంలోని పలు జిల్లాల్లో తేలికపాటి నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని స్థానిక చెన్నై వాతావరణ పరిశోధన కేంద్రం హెచ్చరించింది. ముఖ్యంగా చెన్నైలోని 20 జిల్లాలపై ఈ వర్షం ప్రభావం చూపుతుందని అధికారులు వెల్లడించారు. తిరునల్‌వేలి, తెన్‌కాశి, కన్నియాకుమారి జిల్లాల్లో భారీ నుంచి అతిభారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని, ఈ మూడు జిల్లాలకు ఆరెంజ్ అలర్ట్ ప్రకటించారు. గురువారం నీలగిరి, కోయంబత్తూరు, తిరుప్పూర్, తేని, దిండిగల్ జిల్లాల్లో కొన్నిచోట్ల ఓ మోస్తరు వర్షాలు కురుస్తాయని పేర్కొంది. అలాగే, 20 జిల్లాలకు భారీ వర్ష సూచన. ఈ నెల 23 నుంచి 27 వరకు ఈ 20 జిల్లాల్లో ఉరుములు, మెరుపులతో కూడిన భారీ వర్షాలు కురుస్తాయి. చెన్నైలో బుధవారం ఆకాశం పూర్తిగా మేఘావృతమై ఉండగా, గురువారం కూడా ఇదే పరిస్థితి కొనసాగుతుందని, కొన్ని ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని పేర్కొంది. కాగా, కన్నియాకుమారి, తిరునల్వేలి, తెన్‌కాశి జిల్లాల్లో బుధవారం భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిశాయి. భారీ నుంచి అతిభారీ వర్షం అంటే కనిష్టంగా 11 సెం.మీ., గరిష్టంగా 20 సెం.మీ నమోదయ్యే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది.

nanu1.jpg

అల్పపీడనం…

ఇదిలా ఉండగా బంగాళాఖాతంలో ఈనెల 26న ఏర్పడనున్న అల్పపీడనం వాయుగుండంగా మారే అవకాశం ఉందని, దాని ప్రభావంతో వాయుగుండంగా మారే అవకాశం ఉందని స్థానిక వాతావరణ పరిశోధన కేంద్రం అధికారులు ప్రకటించారు. రాష్ట్రంలోని పలు ప్రాంతాల్లో భారీ వర్షాలు పడే అవకాశం. అండమాన్ సమీపంలో ఏర్పడిన అల్పపీడనం నైరుతి దిశగా పయనించి వాయుగుండంగా మారనుందని చెప్పారు. దీంతో ప్రస్తుతం బంగాళాఖాతంలో చేపల వేట సాగిస్తున్న మత్స్యకారులంతా ఈ నెల 25లోగా తీరానికి చేరుకోవాలని హెచ్చరించారు.

22 విమానాలు ఆలస్యమయ్యాయి

ఈశాన్య రుతుపవనాల ప్రభావంతో చెన్నై నగరంతో పాటు రాష్ట్రంలోని తీర ప్రాంతాల్లో గత కొన్ని రోజులుగా భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. ఈ కారణంగా, ప్రతికూల వాతావరణం కారణంగా చెన్నై నుండి బయలుదేరే చాలా విమానాలు ఆలస్యంగా నడిచాయి. ముఖ్యంగా చెన్నై నుంచి వివిధ ప్రాంతాలకు బయలుదేరే 12 విమానాలు, వివిధ ప్రాంతాల నుంచి చెన్నైకి వచ్చే 22 విమానాలు ఆలస్యంగా నడిచాయి. అదేవిధంగా గత రెండు మూడు రోజులుగా దక్షిణాది జిల్లాల్లో వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. ప్రయాణికుల సంఖ్య తక్కువగా ఉండడంతో కొన్ని విమానాలను రద్దు చేశారు. కాగా, ఈ వర్షాలు ఈ నెల 27 వరకు కొనసాగుతాయని చెన్నై వాతావరణ శాఖ ప్రకటించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *