ఇజ్రాయెల్-హమాస్ : హిజ్బుల్లా పీచెముడ్..! | ఇజ్రాయెల్-హమాస్

ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య ఒప్పందం

ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య కాల్పుల విరమణ. బందీలు-ఖైదీల మార్పిడిపై సూత్రప్రాయంగా ఒప్పందం కుదిరింది. అయితే.. ఇజ్రాయెల్ ఉత్తరాన.. లెబనాన్ భూభాగం నుంచి హిజ్బుల్లా ఉగ్రవాదులతో యుద్ధం భీకరంగా సాగుతోంది. హిజ్బుల్లా చర్యలతో తీవ్రంగా నష్టపోతున్నామని లెబనాన్‌లోని దక్షిణ ప్రాంత రైతులు చేస్తున్న ఆందోళనలతో.. తీవ్రవాద సంస్థ మేకపోతు గాంభీర్యాన్ని ప్రదర్శిస్తూనే వెనుదిరుగుతోంది. గాజాతో పోలిస్తే, దక్షిణ లెబనాన్‌పై ఇజ్రాయెల్ దాడులు తీవ్ర ఆర్థిక నష్టాన్ని కలిగిస్తున్నాయి. దక్షిణ లెబనాన్‌లోని 53 ప్రధాన పట్టణాలు మరియు వ్యవసాయ క్షేత్రాలపై ఇజ్రాయెల్ క్షిపణుల వర్షం కురుస్తోంది. అక్టోబర్ 7 నుండి IDF మరియు హిజ్బుల్లా ఉగ్రవాదుల మధ్య భీకర పోరు జరుగుతోంది. ఈ యుద్ధంలో ఇప్పటివరకు 69 మంది హిజ్బుల్లా యోధులు, ముగ్గురు లెబనీస్ జర్నలిస్టులు మరియు 14 మంది పౌరులు మరణించారు. ఐడిఎఫ్ వైపు తొమ్మిది మంది సైనికులు కూడా మరణించారు. అయితే, ఈ యుద్ధంలో, లెబనాన్ నష్టం ఇజ్రాయెల్ కంటే తీవ్రమైనది. బీరుట్‌లోని రఫిక్ హరారీ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయం దెబ్బతింది. పౌల్ట్రీ, పాడి పరిశ్రమకు కోలుకోలేని దెబ్బ తగిలింది. 600 చదరపు కిలోమీటర్ల అటవీ ప్రాంతం మొత్తం ఇజ్రాయెల్ దాడులతో ధ్వంసమైంది.

ఇప్పుడు ఆలివ్ కోత సమయం. పొగాకును ప్యాకింగ్ చేసి ఎగుమతికి పంపాల్సిన తరుణంలో ఇజ్రాయెల్ పై హిజ్బుల్లా రెచ్చగొట్టే చర్యలతో తీవ్రంగా నష్టపోతున్నామని రైతులు ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. తాజా కాల్పుల విరమణ ఒప్పందం తమకు, హమాస్‌కు మధ్య కుదిరిందని, హిజ్బుల్లాతో కాదని IDF చెబుతోంది. కాల్పుల విరమణ జరిగినా హమాస్‌పై పోరాటం కొనసాగుతుందని ఇజ్రాయెల్ ప్రధాని నెతన్యాహు ప్రకటించారు. ఈ నేపథ్యంలో తాము కూడా వెనక్కి తగ్గుతున్నట్లు హిజ్బుల్లా సందేశం పంపినట్లు లెబనాన్‌కు చెందిన వార్తా సంస్థ ‘నిదా అల్-వతన్’ తెలిపింది.

నేడు ఇజ్రాయెల్ బందీల విడుదల!

హమాస్, ఇజ్రాయెల్ మధ్య ఒప్పందం కుదిరిందని ఇరుపక్షాలు ప్రకటించాయి. ఇజ్రాయెల్ జైళ్లలో ఉన్న 150 మంది పాలస్తీనా ఖైదీలను విడుదల చేయాలని మరియు 50 మంది బందీలను విడుదల చేయడానికి బదులుగా నాలుగు రోజుల కాల్పుల విరమణను హమాస్ డిమాండ్ చేసింది. ఇజ్రాయెల్ మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపింది. 150 మంది ఖైదీలకు బదులు 300 మందిని విడుదల చేయాలని, ఆ మేరకు పెద్ద సంఖ్యలో బందీలకు విముక్తి కల్పించాలని నిర్ణయించారు. వీరిలో 287 మంది చిన్నారులు, 17 మంది మహిళలు/యువకులు ఉన్నారని ఐడీఎఫ్ ప్రకటించింది. గురువారం ఉదయం బందీ-ఖైదీల మార్పిడి జరిగే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు.

– సెంట్రల్ డెస్క్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-23T05:03:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *