రాహుల్ గాంధీ : మోదీపై అనుచిత వ్యాఖ్యల ప్రభావం.. రాహుల్‌కు ఈసీ నోటీసులు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-23T17:42:56+05:30 IST

ఎన్నికల సభలో ప్రధాని మోదీపై చేసిన వ్యాఖ్యలపై వివరణ ఇవ్వాలంటూ కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీకి ఎన్నికల సంఘం నోటీసులు జారీ చేసింది.

రాహుల్ గాంధీ : మోదీపై అనుచిత వ్యాఖ్యల ప్రభావం.. రాహుల్‌కు ఈసీ నోటీసులు

ఢిల్లీ: ఎన్నికల సభలో ప్రధాని మోదీపై చేసిన వ్యాఖ్యలపై వివరణ ఇవ్వాలంటూ కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీకి ఎన్నికల సంఘం నోటీసులు జారీ చేసింది. శుక్రవారం సాయంత్రం 6 గంటలలోగా వివరణ ఇవ్వాలని నోటీసుల్లో పేర్కొన్నారు.

రాజకీయ ప్రత్యర్థులపై తప్పుడు, నిరాధార ఆరోపణలు చేయడాన్ని నిషేధించే మోడల్ కోడ్ ఆఫ్ కండక్ట్‌ను రాహుల్ ఉల్లంఘించారని నోటీసులో పేర్కొన్నారు. ఆదివారం అహ్మదాబాద్‌లోని నరేంద్ర మోదీ స్టేడియంలో జరిగిన ప్రపంచకప్ (ODI ప్రపంచకప్ 2023) ఫైనల్స్‌లో ఆస్ట్రేలియా చేతిలో భారత్ ఓడిపోయిన సంగతి తెలిసిందే.

దీంతో భారత జట్టుతో పాటు పలువురు సినీ ప్రముఖులు తీవ్ర ఆవేదనకు గురయ్యారు. ఈ మ్యాచ్ వీక్షించేందుకు ప్రధాని మోదీ ముఖ్య అతిథిగా హాజరైన సంగతి తెలిసిందే. ఈ నేపథ్యంలో జట్టు ఓటమిపై రాహుల్ స్పందిస్తూ.. రాజస్థాన్ లో జరిగిన ఎన్నికల ర్యాలీలో ప్రపంచకప్ వైఫల్యానికి మోదీయే కారణమని పరోక్షంగా వ్యాఖ్యానించారు. భారత జట్టు బాగా ఆడి ప్రపంచకప్ గెలిచింది.. కానీ చెడు శకునం (పనౌటీ) కారణంగా మ్యాచ్ ఓడిపోయిందని పరోక్షంగా మోదీపై వ్యాఖ్యానించింది.

ఈ వ్యాఖ్యలపై బీజేపీ నేతలు మండిపడ్డారు. రాహుల్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని బీజేపీ ఎన్నికల సంఘం అధికారులకు ఫిర్యాదు చేసింది. స్పందించిన ఈసీ రాహుల్ వివరణ ఇవ్వాలని ఆదేశించింది. రాహుల్ వ్యాఖ్యలు ప్రధానిని అవమానించేలా ఉన్నాయని బీజేపీ సీనియర్ నేత, కాంగ్రెస్ మాజీ మంత్రి రవిశంకర్ ప్రసాద్ అన్నారు. తాజా వివాదం బీజేపీ, కాంగ్రెస్ మధ్య మాటల యుద్ధానికి దారితీసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-23T17:52:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *