‘జంతువు’లో ఏముంది?

రాజ్యాంగ పీఠిక ఎంత ముఖ్యమో ట్రైలర్ కూడా అంతే ముఖ్యం. రాజ్యాంగం యొక్క సారాంశం ప్రవేశికలో కనిపిస్తుంది. ట్రైలర్‌లో సినిమా సారాంశం కూడా అదిరిపోయింది. ట్రైలర్ చూస్తే సినిమాలో ఏముందో అర్థమవుతుంది. అయితే కొంతమంది దర్శకనిర్మాతలు ట్రైలర్ కట్‌తో సినిమాపై హైప్ క్రియేట్ చేసి నిరాశపరిచిన సందర్భాలు ఉన్నాయి. అయితే సినిమాలో చాలా మంది బలంగా చెప్పాలనుకున్న పాయింట్ ని ప్రేక్షకులకు పరిచయం చేయడం, దాన్ని ప్రిపేర్ చేయడం చాలా ముఖ్యం. ఇది కూడా ఉత్తమమైన విధానం. దర్శకుడు సందీప్ రెడ్డి వంగా అదే చేశాడు.

రణబీర్ కపూర్ – రష్మిక జంటగా నటించిన చిత్రం ‘యానిమల్’. సందీప్ రెడ్డి వంగా దర్శకుడు. డిసెంబర్ 1న ఈ సినిమా ప్రేక్షకుల ముందుకు రానుంది.ఈ సినిమా టీజర్ ఆసక్తిని పెంచింది. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా రణబీర్ కనిపించాడు. పాటలు కూడా ఆహ్లాదకరంగా ఉన్నాయి. ఈ సినిమా మొదలైనప్పటి నుంచి తండ్రీకొడుకుల బంధానికి హిట్ కొడుతోంది. ట్రైలర్‌లో స్పష్టంగా చూపించారు. ట్రైలర్ కట్‌లో సందీప్ హైప్‌కి తగ్గట్టుగా లేదు. సినిమాలో కీలకాంశం ఏమిటో చూపించాడు.

యాక్షన్ నేపథ్యంలో సాగే తండ్రీ కొడుకుల డ్రామా ఇది. కథ కూడా పూర్తిగా రివీల్ చేయబడింది. తండ్రికి కొడుకు అంటే పిచ్చి. కానీ ఆ తండ్రి తన లోకంలో ఉన్నాడు. అలా తండ్రి పట్ల విపరీతమైన పిచ్చితో పెరిగిన కొడుకు తన తండ్రి అడుగుజాడల్లో నడుస్తాడు. ఇంతలో ఎవరో తండ్రిని చంపేస్తాడు. కొడుకు వారిపై పగ తీర్చుకుంటాడు. ఈ ప్లాట్‌ అంతా ట్రైలర్‌లోనే చెప్పేశారు. అయితే ఈ డ్రామా ఎంత ఆసక్తికరంగా ఉంది? పాత్రలు ఎంత కొత్తగా డిజైన్ చేయబడ్డాయి? పాత్రలు ఎంతగా ఆకట్టుకున్నాయి అనే దానిపైనే సినిమా ఫలితం ఆధారపడి ఉంటుంది.

దర్శకుడు సందీప్ తన తొలి చిత్రానికి పూర్తి వైవిధ్యం చూపడంలో అద్భుతంగా పనిచేశాడు. కొడుకు పగ తీర్చుకుంటాడు అనే పాయింట్ తో చాలా సినిమాలు వచ్చాయి. అయితే ఈ పాయింట్‌ని సందీప్ ఎలా ప్రెజెంట్ చేశారన్నది అసలు విషయం. రణబీర్‌కి ఇది కొత్త పాత్ర. అతను పూర్తిగా అడవిగా కనిపించాడు. చివర్లో కేజీఎఫ్, విక్రమ్, ఖైదీ రూపంలో పెద్ద మిషన్ గన్ ఐటెమ్ ఉంది. ఇది కాస్త పాన్ ఇండియా సెంటిమెంట్‌గా అనిపించింది. మరి సినిమాలో ఎలా పనిచేస్తుందో చూద్దాం.

తెలుగు వెర్షన్ డబ్బింగ్ కాస్త భిన్నంగా ఉంటుంది. తెలుగులో రణబీర్, అనిల్ కపూర్ స్పీచ్ సహజత్వాన్ని చాటదు. మీరు ఆ భావోద్వేగాన్ని కనెక్ట్ చేయాలనుకుంటే, హిందీని అర్థం చేసుకునే వ్యక్తులు ఆ భాషలో చూడటం మంచిది. పైగా, స్వేచ్ఛావాదం పేరుతో కొన్ని పదాలు చెడిపోయినట్లు అనిపించింది. ఇందులో హీరో సిగ్నేచర్ డైలాగ్ ‘దునియా జలందుగా’ని తెలుగులో ‘ఢిల్లీ తగలబెట్టేను’గా మార్చారు. దునియాకు బదులు ఢిల్లీని ఉపయోగించారు. బహుశా ఈ కథ ఢిల్లీలో జరగవచ్చు. కానీ “దునియా” అనే పదం ఢిల్లీ కంటే చాలా సులభంగా ప్రజలకు వెళుతుంది. ఇది KGF రూపంలో కూడా ప్రజాదరణ పొందింది. అయితే డబ్బింగ్ సినిమాలకు ఇది సాధారణ సమస్య. అందుకే ముందు చాలా ఇంగ్లీషు పదాలను జాగ్రత్తగా వాడేవారు.

మొత్తానికి జంతువులో ఏముందో ట్రైలర్‌లో చూపించారు. సినిమా నిడివి 3 గంటల 21 నిమిషాలు. ఇంత నిడివి ఎందుకు ఉందో ట్రైలర్ చూస్తే అర్థమవుతుంది. యాక్షన్ సినిమా మాత్రమే కాదు. దాని బలం నాటకం. జంతువు యొక్క ఫలితం ఈ తండ్రీ కొడుకుల డ్రామా ఆడే పాయింట్‌పై ఆధారపడి ఉంటుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *