ముఖ్యమంత్రి: ‘మీ కోసం వెతుకుతున్నాను… మీ గ్రామంలో’

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-24T08:13:26+05:30 IST

ప్రజా సంక్షేమం కోసం రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పలు పథకాలు ప్రవేశపెడుతోంది.. తాజాగా ‘ఉంగలై తేది…ఉంగల్ ఊరిల్’

ముఖ్యమంత్రి: 'మీ కోసం వెతుకుతున్నాను... మీ గ్రామంలో'

– ప్రజా సమస్యలు తెలుసుకునేందుకు కొత్త పథకం

– కలెక్టర్లు ఇక నుంచి ప్రతినెలా గ్రామాల్లోనే ఉంటారు

– రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయం

పెరంబూర్ (చెన్నై): ప్రజల సంక్షేమం కోసం అనేక పథకాలు ప్రవేశపెడుతున్న రాష్ట్ర ప్రభుత్వం తాజాగా ‘ఉంగలై తేది…ఉంగల్ ఊరిల్’ (నిన్ను వెతుక్కుంటూ.. సొంత స్థలంలో) అనే పథకాన్ని ప్రకటించింది. ఇందులో భాగంగా ప్రతి జిల్లా కలెక్టర్ ప్రతినెలా ఒకరోజు గ్రామంలోనే ఉండి క్షేత్రస్థాయి పరిశీలనలు చేస్తున్నారు. ప్రభుత్వ కార్యాలయాలను పరిశీలించి ప్రజల సమస్యలను అడిగి తెలుసుకుని ప్రభుత్వం అమలు చేస్తున్న సంక్షేమ పథకాలు సక్రమంగా అమలయ్యేలా తగు చర్యలు తీసుకుంటామన్నారు. ఈ మేరకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం గురువారం ఒక ప్రకటన విడుదల చేసింది. ప్రభుత్వం ప్రకటించిన సంక్షేమ కార్యక్రమాలు ప్రజలకు సక్రమంగా చేరుతున్నాయా? వివిధ శాఖల ద్వారా అందుతున్న సేవలు ప్రజలకు చేరుతున్నాయో లేదో స్వయంగా ముఖ్యమంత్రి పర్యవేక్షించే కార్యక్రమం ‘క్షేత్రంలో ముఖ్యమంత్రి’. ‘ప్రజల వద్దకు వెళ్లండి, వారితో కలిసి జీవించండి, వారి నుండి నేర్చుకోండి, వారిని ప్రేమించండి మరియు వారికి సేవ చేయండి’ అన్న అన్నాదురై కలను సాకారం చేసిన ప్రాజెక్ట్ ఇది. ఎంత మంది అధికారులు ఉన్నా కలెక్టర్ మాత్రం ప్రజల మనసులో ప్రత్యేక స్థానాన్ని పొందారు.

అందుకే సోమవారం నిర్వహించిన సమస్యల పరిష్కార శిబిరంలో స్వయంగా కలెక్టర్ కు సమస్యలు చెప్పుకోవాలని ప్రజలు కోరుతున్నారు. కలెక్టర్‌కు నివేదిస్తే పరిష్కారం లభిస్తుందని ప్రజలు నమ్ముతున్నారు. అందుకే ‘ఉంగలై తేది… ఉంగల్ ఊరిల్’ అనే కార్యక్రమంలో భాగంగా ప్రతి జిల్లా కలెక్టర్ నెలలో ఒకరోజు గ్రామంలో ఉండి ప్రజల సమస్యలు తెలుసుకోవాలని ఆదేశించారు. ఈ కార్యక్రమాన్ని ‘క్షేత్రంలో ముఖ్యమంత్రి’ తదుపరి కార్యక్రమంగా పరిగణించవచ్చని ప్రభుత్వం తెలిపింది. ప్రజల సమస్యలు తెలుసుకుని పరిష్కరించేందుకు జిల్లా యంత్రాంగం ప్రజల వద్దకు వస్తుందని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రకటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-24T08:13:27+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *