క్యాష్ ఫర్ క్వరీ కేసు: టీఎంసీ ఎంపీ మహువ మొయిత్రిపై సీబీఐ విచారణ..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-25T19:30:29+05:30 IST

తృణమూల్ కాంగ్రెస్ లోక్‌సభ ఎంపీ మహువా మీత్రా చట్టూ డబ్బులు తీసుకుని ప్రశ్నల వర్షం కురిపిస్తున్నారు. లోక్‌పాల్ ఆదేశాలతో ఆమెపై సీబీఐ ప్రాథమిక దర్యాప్తు ప్రారంభించింది.

క్యాష్ ఫర్ క్వరీ కేసు: టీఎంసీ ఎంపీ మహువ మొయిత్రిపై సీబీఐ విచారణ..

న్యూఢిల్లీ: తృణమూల్ కాంగ్రెస్ (టిఎంసి) లోక్‌సభ ఎంపి మహువా మొయిత్రా డబ్బు తీసుకొని ప్రశ్నలు (క్యాష్ ఫర్ క్వెరీ) అడిగారన్న ఆరోపణలపై ఉచ్చు బిగిస్తున్నారు. లోక్‌పాల్ ఆదేశాల మేరకు సీబీఐ ఆమెపై ప్రాథమిక విచారణ ప్రారంభించింది. విచారణ ఆధారంగా మోయిత్రాపై క్రిమినల్ కేసు నమోదు చేయాలా వద్దా అనేది లోక్‌పాల్ నిర్ణయిస్తుంది.

ప్రాథమిక దర్యాప్తు ప్రకారం, ఈ కేసులో సీబీఐ నిందితులను (మొయిత్రి) అరెస్టు చేయకుండా సోదాలు నిర్వహించాలి. సమాచారం అడిగే అధికారం, పత్రాల తనిఖీ మరియు మైత్రేయను ప్రశ్నించడం. లోక్‌పాల్ ఆదేశాల మేరకు దర్యాప్తు ప్రారంభించినందున, సీబీఐ సంబంధిత నివేదికను లోక్‌పాల్‌కు కూడా సమర్పించాల్సి ఉంటుంది. పార్లమెంట్‌లో ప్రశ్నలు అడిగేందుకు వ్యాపారవేత్త దర్శన్ హీరానందానీ నుంచి లంచం తీసుకున్నారన్న ఆరోపణలపై సుప్రీంకోర్టు న్యాయవాది జై అనంత్ దేహద్రాయ్ సీబీఐకి ఫిర్యాదు చేశారు. బిజెపి ఎంపి నిశాకాంత్ దూబేకి కూడా ఫిర్యాదు చేయడంతో, ఈ విషయాన్ని స్పీకర్ ఓం బిర్లా దృష్టికి తీసుకెళ్లగా, ఆయన ఎథిక్స్ కమిటీకి అప్పగించారు. దీనిపై దూబే లోక్‌పాల్‌కు కూడా ఫిర్యాదు చేశారు.

ప్యానల్‌కు సమర్పించిన అఫిడవిట్‌లో, మహువా మోయిత్రా తన ఇ-మెయిల్ ఐడిని పంచుకున్నారని మరియు హీరానందనీ తన సమాచారాన్ని పంపేవారని మరియు మొయిత్రా దానిని పార్లమెంటులో లేవనెత్తుతుందని దూబే పేర్కొన్నారు. పార్లమెంటు లాగిన్ మరియు పాస్‌వర్డ్ ఇవ్వడం ద్వారా హీరానందనీ తన ప్రశ్నలను నేరుగా ఆమెకు పోస్ట్ చేసేవాడని ప్యానెల్ దృష్టికి తీసుకెళ్లారు. తాను కూడా చాలా మంది ఇతర పార్లమెంటేరియన్ల మాదిరిగానే ఈ-మెయిల్ ఐడీని పంచుకున్నానని మహువా మొయిత్రా అంగీకరించగా, దానిపై ఎలాంటి స్వార్థం లేదని ఆయన చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-25T20:01:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *