మొబైల్స్ ‘మిషన్ ఈ-వేస్ట్’ని ఎంచుకోండి

ఇ-వ్యర్థాలపై రూ.10,000 వరకు తగ్గింపు

హైదరాబాద్: మల్టీబ్రాండ్ మొబైల్స్ రిటైల్ చైన్ సెలెక్ట్ మొబైల్స్ ఎలక్ట్రానిక్ వేస్ట్ మేనేజ్‌మెంట్ మరియు రీసైక్లింగ్ కోసం మిషన్ ఈ-వేస్ట్ అనే ప్రత్యేక కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించింది. శుక్రవారం హైదరాబాద్ ఐటీ కారిడార్‌లోని మైండ్‌స్పేస్‌లో మిషన్ ఈ-వేస్ట్ కార్యక్రమాన్ని తెలంగాణ రాష్ట్ర ఐటీ శాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ జయేశ్ రంజన్, సెలెక్ట్ మొబైల్స్ సీఎండీ వై గురు ప్రారంభించారు. అనంతరం జయేష్ రంజన్ మాట్లాడుతూ పర్యావరణాన్ని, ఆరోగ్యాన్ని కాపాడాలనే లక్ష్యంతో సెలెక్ట్ మొబైల్స్ ఈ-వేస్ట్ కార్యక్రమాన్ని చేపట్టడం హర్షించదగ్గ విషయమన్నారు. పనికిరాని మొబైల్ ఫోన్లు, ల్యాప్‌టాప్‌లు, మౌస్, కీబోర్డు తదితర ఎలక్ట్రానిక్ పరికరాలను ఈ-వేస్ట్ నిబంధనలకు అనుగుణంగా రీసైక్లింగ్ చేపట్టాలని సూచించారు. ఐటీ కారిడార్లు, మాల్స్, బస్టాప్‌లు, విమానాశ్రయాలు, ప్రభుత్వ కార్యాలయాలతో పాటు ప్రజలకు అందుబాటులో ఉండే కీలక ప్రదేశాల్లో ఈ-వేస్ట్ డబ్బాలను ఏర్పాటు చేయాలని టీఎఫ్‌ఎంసీ అధ్యక్షుడు సత్య కోరారు. కాగా, ఎలక్ట్రానిక్ వ్యర్థాల కోసం ఐటీ కారిడార్‌లో ఏర్పాటు చేసిన ఈ-వేస్ట్ బిన్‌తో పాటు క్యూఆర్ కోడ్‌ను పొందుపరిచినట్లు సెలెక్ట్ మొబైల్స్ తెలిపింది. ఈ-వ్యర్థాలను డబ్బాలో వేయాలనుకునే వారు ముందుగా ఈ క్యూఆర్ కోడ్‌ను స్కాన్ చేసి తమ మొబైల్ నంబర్ మరియు పేరును నమోదు చేయాలి. ఆ తర్వాత వచ్చిన ఓటీపీని నమోదు చేసి వెంట తెచ్చుకున్న ఈ-వేస్ట్ వివరాలను నమోదు చేయాలి. ఈ వివరాలను నమోదు చేసిన తర్వాత రూ.10,000 వరకు వర్చువల్ డిస్కౌంట్ కూపన్ వస్తుందని సెలెక్ట్ చేసింది. సమీపంలోని సెలెక్ట్ మొబైల్ స్టోర్‌లో ఏదైనా వస్తువును కొనుగోలు చేయడం ద్వారా డిస్కౌంట్ కూపన్‌ను రీడీమ్ చేసుకోవచ్చని వెల్లడించింది. ఈ కార్యక్రమంలో సెలెక్ట్ మొబైల్స్ ఎగ్జిక్యూటివ్ డైరెక్టర్ మురళీ రెతినేని, డిప్యూటీ చీఫ్ రిలేషన్స్ ఆఫీసర్ శ్రీనివాస్ తాండ్ర పాల్గొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *