నరేష్ విజయకృష్ణకు అరుదైన గౌరవం ‘సర్’ డాక్టరేట్ బిరుదు లభించింది

నేషనల్ అకాడమీ ఆఫ్ సెక్యూరిటీ అండ్ డిఫెన్స్ ప్లానింగ్ (NASDP), ఇంటర్నేషనల్ స్పెషల్ కోర్ట్ ఆఫ్ ఆర్బిట్రేషన్ & హ్యూమన్ రైట్స్ (ISCAHR), UNO ముఖ్యమైన సంస్థ NATO, యూరోపియన్ యూనియన్, USAతో అనేక ఇతర దేశాలతో ఈ నెల 24న ఆటం హాల్, లక్సంట్ హోటల్‌లో నమోదు చేయబడింది. క్యూజోన్ సిటీ, ఫిలిప్పీన్స్ (మనీలా) 5వ ప్రపంచ కాంగ్రెస్‌ను నిర్వహించింది.

NASDP సెక్రటరీ జనరల్ AMB జనరల్ సర్ దివాకర్ చంద్ర సర్కార్ సమావేశానికి అధ్యక్షత వహించారు. ఫిలిప్పీన్ కంట్రీ పాలసీ అడ్వైజర్ చీఫ్ మిస్ క్లారిటా ఆర్ కార్లోస్, ఆరోగ్య మంత్రి, నేవీ, ఎయిర్ వింగ్, గ్రౌండ్ ఫోర్స్‌కు చెందిన 12 మంది సైనిక జనరల్స్, పలువురు బ్రిగేడియర్ జనరల్స్, ఇన్‌స్పెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్, కల్నల్స్, దేశాల డిప్యూటీ మంత్రులు, దౌత్యవేత్తలు, థాయ్‌లాండ్ ప్రతినిధులు, ఇతర దేశాలు, భారతదేశం నుండి డాక్టర్ నరేష్ విజయకృష్ణ సన్మానాలు స్వీకరించడానికి హాజరయ్యారు.

నేషనల్ హెడ్ క్వార్టర్స్ ఆఫ్ పోలీస్ అండ్ డిఫెన్స్‌లో ఉగ్రవాదంపై డాక్టర్ నరేష్ చేసిన ఉపన్యాసాలు ప్రశంసలు అందుకున్నాయి.

nareshvijaykrishnahonoured.jpg

డాక్టర్ నరేష్ విజయకృష్ణకు ‘సర్’ అనే అత్యున్నత బిరుదు అయిన నైట్ హుడ్ లభించింది. సైనిక కళలలో గౌరవ డాక్టరేట్, మానవ సేవ, Ph.D. మధ్యవర్తిత్వం & మధ్యవర్తిత్వం యొక్క అసోసియేట్‌గా గుర్తించబడింది. డిఫెండర్ ఆఫ్ సివిల్ రైట్స్ బిరుదుతో సత్కరించారు.

డా. నరేష్ విజయకృష్ణ మిలిటరీ ఆర్ట్స్ గుడ్‌విల్ అంబాసిడర్‌గా నియమితులయ్యారు, లెఫ్టినెంట్ కల్నల్, సూపరింటెండెంట్ ఆఫ్ ఇండియన్ కమాండ్, NASDP ఇంటర్నేషనల్ కౌంటర్ టెర్రరిజం సెంటర్, అంతర్జాతీయంగా పూర్తి దౌత్యపరమైన రోగనిరోధక శక్తితో.

డా.నరేష్ స్వాగతోపన్యాసంలో మాట్లాడుతూ ఉగ్రవాదాన్ని నిర్వీర్యం చేయడంలో, నిరోధించడంలో ప్రభుత్వాలు, ఐక్యరాజ్యసమితి సంస్థలతోపాటు మీడియాపై కూడా ఎంతో బాధ్యత ఉందన్నారు. సెలబ్రిటీగా, దౌత్యవేత్తగా ఈ ప్రచారాన్ని ముందుకు తీసుకెళ్తానని చెప్పారు. ఇతర దేశాల్లో దేశం పట్ల బాధ్యతాయుత భావాన్ని తీసుకురావడానికి ప్రతి విద్యార్థిని నేషనల్ క్యాడెట్ కార్ప్స్ (భారత సాయుధ దళాల విద్యార్థి విభాగాలు)లో చేర్చుకోవాలని ఆయన అన్నారు.

దేశంలోనే ఇలాంటి సన్మానాలు, పోస్టింగ్‌లు అందుకున్న తొలి నటుడు నరేష్‌. థాయ్‌లాండ్‌కు చెందిన డాక్టర్‌ క్రిజ్‌, లైఫ్‌స్టైల్‌ స్పెషలిస్ట్‌, యూనివర్సిటీ హెడ్‌ డాక్టర్‌ సురేష్‌ అగర్వాల్‌, ప్రముఖ నటి పవిత్రా లోకేశ్‌ ఈ సమావేశానికి హాజరై కళారంగంలో చేసిన సేవలకు గాను మెడల్‌ అందుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-25T16:44:17+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *