బంతిని బౌన్స్ చేయాలి

భారత్ మరో విజయంపై కన్నేసింది

నేడు ఆస్ట్రేలియాతో రెండో టీ20

7 pm Sports18, DD Sports నుండి..

తిరువనంతపురం: టీ20 చరిత్రలో అత్యధిక స్కోరు సాధించిన స్ఫూర్తితో భారత జట్టు రెండో మ్యాచ్‌కు సిద్ధమైంది. అయితే, ఆస్ట్రేలియాతో జరిగిన ఐదు టీ20ల సిరీస్‌కు శుభారంభం లభించినప్పటికీ బౌలింగ్‌లో విఫలమయ్యాడు. ఆసీస్ బ్యాటర్లను కట్టడి చేయడంలో యువ బౌలర్లు పూర్తిగా విఫలమయ్యారు. దీంతో భారత జట్టు అత్యధిక స్కోరు నమోదు చేయాల్సి వచ్చింది. పేసర్ ముఖేష్ కుమార్ ఇతరులకు భిన్నంగా బౌలింగ్ చేసి పరుగులను అడ్డుకున్నాడు. సూర్యకుమార్, ఇషాన్‌ల మెరుపు బ్యాటింగ్‌తో ఆ జట్టు తొలి మ్యాచ్‌లో విజయం సాధించింది. ఈ నేపథ్యంలో ఇరు జట్ల మధ్య ఆదివారం రెండో టీ20 జరగనుంది. ఈ పోరులో భారత్ అన్ని విభాగాల్లోనూ ఆధిపత్యం ప్రదర్శించాలనుకుంటోంది. విజయం కోసం చివరి బంతి వరకు ఆసీస్ తీవ్రంగా పోరాడినా.. రింకూ సింగ్ వంచనతో అది ఫలించలేదు. ఈ మ్యాచ్‌లో ఆతిథ్య జట్టు ఎలాంటి పొరపాట్లు చేయకూడదనుకుంది.

పరుగులకే పరిమితమైతే..: ఈ మ్యాచ్ కు భారత జట్టులో ఎలాంటి మార్పులు ఉండకపోవచ్చు. తొలి మ్యాచ్‌లో పేసర్లు అర్ష్‌దీప్ ఓవర్‌కు 10.25 పరుగుల చొప్పున, ఇంగ్లీసా బాదుడు ఓవర్‌కు 12.50 పరుగుల చొప్పున బౌలింగ్ చేశాడు. లెగ్ స్పిన్నర్ రవి బిష్ణోయ్ కూడా ఓవర్‌కు 13.50 పరుగులు ఇచ్చాడు. కానీ పొట్టి ఫార్మాట్‌లో సహజంగానే అనిపించినా ఈ ముగ్గురి బౌలింగ్‌లో ఎలాంటి వైవిధ్యం లేదు. బంతులు నేరుగా బ్యాట్‌లోకి రావడంతో ఇంగ్లీసా, స్మిత్ పరుగులు చేశారు. సిరీస్‌లో తమ ఆధిక్యాన్ని 2-0కి పెంచుకోవాలంటే వారు గణనీయంగా మెరుగుపడాలి. అదే పిచ్‌పై ముఖేష్‌ ఆఫ్‌ స్టంప్‌ దాటి యార్కర్లు, బౌన్సర్లు, బంతులు విసిరి ఇబ్బంది పెట్టాడు. చివరి ఓవర్లో ఐదు పరుగులు మాత్రమే ఇచ్చాడు. లేకుంటే చివరికి భారత్‌ను బద్దలు కొట్టడం మరింత కష్టమయ్యేది. చాలా రోజుల తర్వాత అంతర్జాతీయ క్రికెట్ మ్యాచ్ జరుగుతున్నందున లయకు లయ తప్పిందని చెబితే.. ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు సరికాదన్నారు. ఈ రోజుల్లో షెడ్యూల్ ఇలా ఉంది కాబట్టి అవకాశాలను రెండు చేతులా ఉపయోగించుకోవాల్సి వస్తోంది. బిష్ణోయ్ లాంటి వారికి ఇది చాలా ముఖ్యం. మరోవైపు బ్యాటింగ్ విభాగంలో ఆందోళన చెందాల్సిన పనిలేదు. సూర్యకుమార్, ఇషాన్, రింకూ, జైస్వాల్ ఆసీస్ బౌలర్లను దారుణంగా ఆడారు. ఇషాన్ ఆరంభంలో కాస్త స్లోగా ఆడినా తర్వాత బ్యాట్ ఝుళిపించాడు. కానీ అతను డాట్ బాల్స్ తగ్గించాలి. రుతురాజ్ దురదృష్టవశాత్తు బంతిని ఎదుర్కోలేక రనౌట్ చేయాల్సి వచ్చింది. స్వల్ప స్కోరుకే వెనుదిరిగినా నేటి మ్యాచ్‌లో తన సత్తా చాటాలని తిలక్ భావిస్తున్నాడు. బ్యాట్స్‌మెన్ కూడా వికెట్ల మధ్య తమ పరుగును మెరుగుపరచుకోవాలి. తొలి మ్యాచ్‌లో మూడు రనౌట్లు కావడం గమనార్హం.

కసిగా ఆసీస్ : వైజాగ్ మ్యాచ్ లో ఓడిపోయినా.. పలు అంశాల్లో ఆసీస్ జట్టు సానుకూలంగానే ఉంది. కెరీర్‌లో తొలిసారి ఓపెనర్‌గా ఆడిన స్టీవ్ స్మిత్ హాఫ్ సెంచరీతో రాణించాడు. వచ్చే టీ20 ప్రపంచకప్‌కు ముందు ఇది ఆసీస్‌కు సానుకూలాంశం. కానీ 41 బంతుల్లోనే 52 పరుగులు చేసిన స్మిత్ ఆటలో వేగం లేకపోవడంతో ఆసీస్ మరో 10-20 పరుగుల తేడాతో ఓటమి పాలైంది. కానీ ఇంగ్లిస్ దూకుడు అతని తడబాటును కప్పివేసింది. భారత బౌలర్ల మాదిరిగానే ఆసీస్ కూడా ఉదారంగా పరుగులు తీశారు. పేసర్ బెహ్రెన్‌డార్ఫ్ మినహా అందరూ సూర్య మరియు ఇషాన్‌ల బారిన పడ్డారు. ఈ పొరపాటును సరిదిద్దుకుని ఆదివారం జరిగే మ్యాచ్‌లో భారత్‌ను దెబ్బతీయాలన్నారు.

జట్లు (అంచనా)

భారత్: రుతురాజ్, యశస్వి, ఇషాన్, సూర్యకుమార్ (కెప్టెన్), తిలక్ వర్మ, రింకూ సింగ్, అక్షర్, రవి బిష్ణోయ్, ప్రమాష్, ముఖేష్.

ఆస్ట్రేలియా: షార్ట్, స్మిత్, ఇంగ్లిస్, హార్డీ, స్టోయినిస్, డేవిడ్, మాథ్యూ వేడ్ (కెప్టెన్), అబాట్, ఎల్లిస్, బెహ్రెన్‌డార్ఫ్, తన్వీర్ సంఘా.

పిచ్, వాతావరణం

గ్రీన్ ఫీల్డ్ స్టేడియం పిచ్ బౌలర్లకు అనుకూలంగా ఉంటుంది. ఇక్కడ జరిగిన చివరి టీ20లో దక్షిణాఫ్రికా 9 పరుగులకే 5 వికెట్లు కోల్పోయింది. ఓవరాల్ గా మూడు టీ20లు ఆడగా తక్కువ స్కోర్లు మాత్రమే నమోదయ్యాయి. వరల్డ్ కప్ వార్మప్ మ్యాచ్‌లో నెదర్లాండ్స్‌పై స్టార్క్ కూడా హ్యాట్రిక్ సాధించాడు. శనివారం కురిసిన భారీ వర్షంతో స్టేడియం జలమయమైంది. ఆదివారం కూడా 25 శాతం వర్షం కురిసే అవకాశం ఉన్నట్లు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *