ప్రధాని మోదీ: విదేశాల్లో వివాహాల తీరుపై మోదీ “మన్ కీ బాత్”లో విచారం వ్యక్తం చేశారు.

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-11-26T14:42:18+05:30 IST

దేశంలోని కొన్ని అగ్రగామి కుటుంబాలు విదేశాల్లో వివాహ వేడుకలు జరుపుకుంటున్నాయని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఆదివారం తన ‘మన్ కీ బాత్’ కార్యక్రమంలో ప్రస్తావించారు. ఈ వేడుకలను భారతదేశంలో నిర్వహించాలని వారిని అభ్యర్థించారు. అందువల్ల దేశ ధనం దేశం విడిచి వెళ్లదని చెప్పారు.

ప్రధాని మోదీ: విదేశాల్లో వివాహాల తీరుపై మోదీ విచారం వ్యక్తం చేశారు

న్యూఢిల్లీ: దేశంలోని కొన్ని ప్రముఖ కుటుంబాలు విదేశాల్లో వివాహ వేడుకలు నిర్వహిస్తున్న విషయాన్ని ఆదివారం జరిగిన మన్ కీ బాత్ కార్యక్రమంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రస్తావించారు. ఈ వేడుకలను భారతదేశంలో నిర్వహించాలని వారిని అభ్యర్థించారు. అందువల్ల దేశ ధనం దేశం విడిచి వెళ్లదని చెప్పారు. వివాహాల కోసం షాపింగ్ చేసేటప్పుడు, భారతదేశంలో తయారైన ఉత్పత్తులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలి.

పెళ్లిళ్ల సీజన్‌ మొదలైంది.. ఈ సీజన్‌లో రూ.5 లక్షల కోట్ల వ్యాపారం జరుగుతుందని కొన్ని వాణిజ్య సంస్థలు అంచనా వేస్తున్నాయి. పెళ్లిళ్లకు షాపింగ్ చేసేటప్పుడు కేవలం దేశీయ ఉత్పత్తుల కొనుగోలుకే ప్రాధాన్యత ఇవ్వాలని మోదీ కోరారు. ‘‘పెళ్లిల విషయంలో చాలా కాలంగా నన్ను వేధిస్తున్న ఒక విషయం.. నా మనసులోని బాధను కుటుంబ సభ్యులకు కాకుండా ఎవరికి చెప్పుకుంటాను? ఒక్కసారి ఆలోచించండి.. ఈరోజు కొత్త ట్రెండ్ నడుస్తోంది. కొన్ని పెద్ద కుటుంబాలు విదేశాలకు వెళ్లి పెళ్లి చేసుకున్నాయి. అక్కడ.. అది అవసరమా?’’ అని మోదీ ప్రశ్నించారు.భారతదేశంలో పెళ్లి వేడుక చేస్తే దేశంలోని ప్రజల మధ్యే జరుగుతుందని, దేశంలోని డబ్బు దేశంలోనే ఉంటుందని అన్నారు.ప్రజలే అన్నారు. ఇక్కడ సేవల రూపంలో కాకుండా ఇతర రూపాల్లో కూడా అవకాశాలు కల్పిస్తామని.. పేదలు కూడా తమ పిల్లలకు మీ పెళ్లి గురించి చెబుతారని, ఇది స్థానికంగా మరింత ముందుకు తీసుకెళ్తుందని.. తన బాధను అధిష్టానం అర్థం చేసుకుంటుందని ఆశిస్తున్నానన్నారు. కుటుంబాలు.

గత నెలలో పండుగల సీజన్‌లో ‘వోకల్ ఫర్ లోకల్’ ప్రాముఖ్యత గురించి మాట్లాడానని, ఆపై దీపావళి, రాఖీ, ఛత్ పండుగలు వచ్చిన కొద్ది రోజుల్లోనే దేశవాళీ ఉత్పత్తుల వ్యాపారం రూ. స్వదేశీ ఉత్పత్తులను కొనుగోలు చేసేందుకు ప్రజలు ఆసక్తి కనబరుస్తున్నారని తెలిపారు. ఈరోజు మన పిల్లలు కూడా షాపులో వస్తువులు కొంటే ఆ వస్తువు ఇండియాలో తయారైందా లేదా అని చూడటం ప్రారంభిస్తారని అన్నారు. డెవలప్‌మెంట్ ఇండియా- డెవలప్‌మెంట్ ఇండియాకు ‘వోకల్ ఫర్ లోకల్’ చాలా ముఖ్యమని ఆయన అన్నారు. ఇది బలపడితే దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ బలపడుతుందని, ఉపాధి హామీ లభిస్తుందని, దీనివల్ల దేశం అభివృద్ధి చెందుతుందన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-11-26T14:49:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *